Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้มีฝีมือช่วยแกะทีคับ อยากเอาไปเล่นให้สาวฟัง  (อ่าน 14967 ครั้ง)

aneng

• member
ทุ้มอยู่ในใจ - Ost. SuckSeed ห่วยขั้นเทพ [MV]
อ้างถึง
e: รบกวนผู้มีฝีมือช่วยแกะทีคับ อยากเอาไปเล่นให้สาวฟัง
แบบนี้ใช่ไหม ;D

kaizer123

• member
ขอบคุณสำหรับคอร์ดครับ :D

gazz

• member
เพลงทุ้มอยู่ในใจ guitar only

ลองของพี่ (น้า) ท่านนี้ครับ เล่นง่ายและ ไพเราะมาก แต่ผมยังหา คอร์ด ไม่ได้เลย T^T ได้มาแค่
C Em7 Am F

touchBCC161

• member
ทุ้มอยู่ในใจ - Ost. SuckSeed ห่วยขั้นเทพ [MV]
อ้างถึง
e: รบกวนผู้มีฝีมือช่วยแกะทีคับ อยากเอาไปเล่นให้สาวฟัง
แบบนี้ใช่ไหม ;D

โห แบบนี้คงเขิล ตายเลยคับ สาวเยอะเกินไป
ผมหวังแค่ เล่นให้ฟัง คนนึง สองคน เองนะเนี้ย

touchBCC161

• member
ตอนแรกว่าจะไม่แกะ ฟังไป รู้สึกว่าเพลงนี้มัน คอร์ด แปลกๆ ก็เลย แกะซะเลย(ไว้เล่นเอง) ท้าทายดี 5555+

ใช้คาโป้คาดเฟรต 1 ครับ อันนี้ ผมไม่ได้แกะเหมือนนะครับ แกะแบบเล่นตามสไตล์ผม ในเพลงมันคีย์ Bb แต่ถ้าใครจะเล่น A ก็ไม่ต้องใส่คาโป้ครับ

Intro : / Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 E / 2 รอบ

Asus2          Amaj9/G#                Asus2/F#    Dsus2             
         นี่คือทำนองแห่งความหลังระหว่างเรา ได้ยินเมื่อไรยิ่งนึกถึงวันเก่า
Asus2              A6sus2/G#       Dsus2  E
         เนิ่นนานแค่ไหน แต่เพลงนี้ของเรา        ยังทุ้มอยู่ในใจ

Intru : / Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2

Asus2                  Amaj9/G#            Asus2/F#      Dsus2
         เพลงแห่งความรักที่เธอร้องเป็นอย่างไร     วันที่เงียบเหงาเธอจะคิดถึงเพลงของใคร
Asus2            A6sus2/G#      Dsus2  E
         ตั้งแต่จากกัน         วันนี้เธอเป็นไง   ฉันอยากจะรู้

Dmaj9                           C#m7      Dmaj9               C#m7
                   * (เมื่อ)(ก็)นาฬิกามันไม่เคยขี้เกียจ เดินและวันเวลาทำให้ทุกๆสิ่ง
                              Dmaj9                    C#m7           E        E7
                      เปลี่ยนไปแต่ความทรงจำดีๆทุกอย่างยังคงเก็บไว้

Asus2           Amaj9/G#           Asus2/F#      Dsus2              E
**  ยังคงมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน ยังมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนไป
 Asus2/F#     Dsus2       Bm7        E
      ยิ่งเวลาอ้างว้างทีไร  ในใจก็ยิ่งโหยหา
            Asus2          Amaj9/G#      Asus2/F#  Dsus2           E
      ยังคงมีบทเพลง ของเราเมื่อวันวาน ได้ยินเมื่อไร หัวใจยังเป็นอย่างนี้
 Asus2/F#    Dsus2          Bm7         E
      ให้เวลามันหมุนไปนานเป็นปี  แต่เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Intru : Asus2 / Amaj9 / A7sus2 / A6sus2 /
          Asus2 / Amaj9 / Dsus2 / E / E

Asus2            Amaj9/G#             Asus2/F#    Dsus2   
         วันที่ความฝันมันไม่เห็นเป็นอย่างใจ กระเจิดกระเจิงผิดๆเพี้ยนๆกันไปใหญ่
Asus2                A6sus2/G#       Dsus2  E
         เพียงแต่อย่างน้อย        ฉันก็ยังชื่นใจ     ที่เคยมีเธอ

( * , ** )

Dsus2 / C#m7 /              Bm7          Dsus2   E   E7
                       ต่อให้เราไม่พบไม่เจอเป็นปี  เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Outtro : Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 E /
             Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 / Asus2

เวลากดบันทึกแล้ว คอร์ดไม่ค่อยตรงกับเนื้อนะครับ คงต้องทำใจนิดนิงครับ

ขอบคุณสำหรับคอร์ดนะคับ จะลองไปเล่นดู แต่ผมจะรอแทปต่อไปนะคับ

kaizer123

• member
ผมเจอintro เป็นไฟล์ GP ครับไม่รู้ว่าเข้ากับเพลงมั้ยนะครับยังไม่ได้ลอง http://www.megaupload.com/?d=E5GLPC06 ลองดูนะครับ:D

touchBCC161

• member
ผมเจอintro เป็นไฟล์ GP ครับไม่รู้ว่าเข้ากับเพลงมั้ยนะครับยังไม่ได้ลอง http://www.megaupload.com/?d=E5GLPC06 ลองดูนะครับ:D

ขอบคุนมากคับ ถึงจะฟังดูแปลกแต่ก้อใช่

AlvareZ

• member
เข้ามาแอบลักไก่ อุอุ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
อยากรู้ว่าน้องๆที่เล่นในหนัง ได้เ้ข้ามาดูเว็บ acousticthai บ้างหรือเปล่าน้อครับ
:)

aneng

• member
อ้างถึง
อยากรู้ว่าน้องๆที่เล่นในหนัง ได้เ้ข้ามาดูเว็บ acousticthai บ้างหรือเปล่าน้อครับ
ถ้าน้องๆผู้หญิงมา...เดี๋ยวผมกลับไปแต่งหล่อมานั่งเล่นเลย 8)

aneng

• member
ตอนนี้นุ่งผ้าขาวม้านั่งไข่วห้างเปิดพัดลมเป่าอยู่

touchBCC161

• member
ตอนนี้นุ่งผ้าขาวม้านั่งไข่วห้างเปิดพัดลมเป่าอยู่

ชิวแบบบ้านๆ จังเลยนะคับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ไม่ทราบว่า รู้กันหรือยังนะครับ ว่า นางเอกหนังนี่ ลูกสาวแท้ๆ ของ พี่แหลม มอริสัน นะครับ
เล่นกีตาร์เป็นจริงๆซะด้วย
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
ไม่ทราบว่า รู้กันหรือยังนะครับ ว่า นางเอกหนังนี่ ลูกสาวแท้ๆ ของ พี่แหลม มอริสัน นะครับ

จริง หรอ ครับ น้า ไม่เคยรู้ เลย แจ๋มๆ ต้อง ไป ดูๆ
มือกีต้าร์โฟล์ก

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

kaizer123

• member
ผมอยากได้แฟนเป็นนักดนตรี :D

katika

• member
  • Feel good~

ทราบแล้วครับ สเป๊กเลย ^^

ยินยอม

• member
อ้างถึง
ถ้าน้องๆผู้หญิงมา...เดี๋ยวผมกลับไปแต่งหล่อมานั่งเล่นเลย 8)

ได้ข่าวว่านางเอกเป็นลูกสาวลุงแหลม มอริสันด้วยนะครับ

ยินยอม

• member

โอ ยังไม่ได้อ่านน้าโก้ อิอิ

touchBCC161

• member
หน้าตาน่ารักเกินพ่อจริงๆคับ