Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้มีฝีมือช่วยแกะทีคับ อยากเอาไปเล่นให้สาวฟัง  (อ่าน 14961 ครั้ง)

touchBCC161

• member
เพลงนี้นะคับ กำลังฮิตช่วงนี้ เพราะมากคับ แฮ่ะๆ

MV ทุ้มอยู่ในใจ (Acoustic) Ost. SuckSeed

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เอาไปเล่นให้สาวฟัง ต้องแกะเองสิครับ ถึงจะภูมิใจ ^ ^''
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ZoRo

• member
เอาไปเล่นให้สาวฟัง ต้องแกะเองสิครับ ถึงจะภูมิใจ ^ ^''

ZoRo ZoNaTa

Newnxt

• member
เข้ามาฟังเพลงครับ ^^
การที่ยอมรับว่าไม่รู้นั้น ก็คือความที่รู้แล้ว

Mook :)

• member

kaizer123

• member
น่าลองไปเล่นจีบหญิงจริงๆ.....

kaizer123

• member
พึ่งฟังเพลงจบ ชอบมากกโดนเลยเอาไปเล่นนี่สาวๆกรี๊ด ว้ายๆ พี่/น้อง วิทย์ขาาาาา กรี๊ดๆ :D

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: รบกวนผู้มีฝีมือช่วยแกะทีคับ อยากเอาไũ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 18:18:21 »
ตอนแรกว่าจะไม่แกะ ฟังไป รู้สึกว่าเพลงนี้มัน คอร์ด แปลกๆ ก็เลย แกะซะเลย(ไว้เล่นเอง) ท้าทายดี 5555+

ใช้คาโป้คาดเฟรต 1 ครับ อันนี้ ผมไม่ได้แกะเหมือนนะครับ แกะแบบเล่นตามสไตล์ผม ในเพลงมันคีย์ Bb แต่ถ้าใครจะเล่น A ก็ไม่ต้องใส่คาโป้ครับ

Intro : / Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 E / 2 รอบ

Asus2          Amaj9/G#                Asus2/F#    Dsus2             
         นี่คือทำนองแห่งความหลังระหว่างเรา ได้ยินเมื่อไรยิ่งนึกถึงวันเก่า
Asus2              A6sus2/G#       Dsus2  E
         เนิ่นนานแค่ไหน แต่เพลงนี้ของเรา        ยังทุ้มอยู่ในใจ

Intru : / Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2

Asus2                  Amaj9/G#            Asus2/F#      Dsus2
         เพลงแห่งความรักที่เธอร้องเป็นอย่างไร     วันที่เงียบเหงาเธอจะคิดถึงเพลงของใคร
Asus2            A6sus2/G#      Dsus2  E
         ตั้งแต่จากกัน         วันนี้เธอเป็นไง   ฉันอยากจะรู้

Dmaj9                           C#m7      Dmaj9               C#m7
                   * (เมื่อ)(ก็)นาฬิกามันไม่เคยขี้เกียจ เดินและวันเวลาทำให้ทุกๆสิ่ง
                              Dmaj9                    C#m7           E        E7
                      เปลี่ยนไปแต่ความทรงจำดีๆทุกอย่างยังคงเก็บไว้

Asus2           Amaj9/G#           Asus2/F#      Dsus2              E
**  ยังคงมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน ยังมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนไป
 Asus2/F#     Dsus2       Bm7        E
      ยิ่งเวลาอ้างว้างทีไร  ในใจก็ยิ่งโหยหา
            Asus2          Amaj9/G#      Asus2/F#  Dsus2           E
      ยังคงมีบทเพลง ของเราเมื่อวันวาน ได้ยินเมื่อไร หัวใจยังเป็นอย่างนี้
 Asus2/F#    Dsus2          Bm7         E
      ให้เวลามันหมุนไปนานเป็นปี  แต่เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Intru : Asus2 / Amaj9 / A7sus2 / A6sus2 /
          Asus2 / Amaj9 / Dsus2 / E / E

Asus2            Amaj9/G#             Asus2/F#    Dsus2   
         วันที่ความฝันมันไม่เห็นเป็นอย่างใจ กระเจิดกระเจิงผิดๆเพี้ยนๆกันไปใหญ่
Asus2                A6sus2/G#       Dsus2  E
         เพียงแต่อย่างน้อย        ฉันก็ยังชื่นใจ     ที่เคยมีเธอ

( * , ** )

Dsus2 / C#m7 /              Bm7          Dsus2   E   E7
                       ต่อให้เราไม่พบไม่เจอเป็นปี  เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Outtro : Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 E /
             Asus2 / Amaj9/G# / Asus2/F# / Dsus2 / Asus2

เวลากดบันทึกแล้ว คอร์ดไม่ค่อยตรงกับเนื้อนะครับ คงต้องทำใจนิดนิงครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Newnxt

• member
เพลงนี้เพิ่งจะเคยฟังครั้งแรกฟังแล้วก็ชอบ
แวะเข้ามาจดคอร์ดขอบคุณครับผม ^^
การที่ยอมรับว่าไม่รู้นั้น ก็คือความที่รู้แล้ว

• member
    • Facebook
มาว่ากันด้วยการจับของแต่ละคอร์ดครับ ที่จริง ชื่อคอร์ดอาจจะมีชื่อเรียกที่ถูกต้องนะครับ แต่ผมไม่รู้ ผมก็เลยเรียกในแบบของผม อิอิ

สาย/เฟรต

Amaj9/G# มันมาจาก Amaj7
1/0
2/0
3/1
4/2
5/x
6/4 > G#

Asus2/F# มันมาจาก F#m7
1/0
2/0
3/2
4/2
5/x
6/2 > F#

A6sus2/G# อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ว่ามันคือคอร์ดอะไร อิอิ
1/0
2/0
3/2
4/4
5/x
6/4 > G#

Amaj9
1/0
2/0
3/1
4/2
5/0
6/x

A7sus2
1/0
2/0
3/0
4/2
5/0
6/x

A6sus2
1/0
2/0
3/2
4/4
5/0
6/x

Mook :)

• member
พึ่งฟังเพลงจบ ชอบมากกโดนเลยเอาไปเล่นนี่สาวๆกรี๊ด ว้ายๆ พี่/น้อง วิทย์ขาาาาา กรี๊ดๆ :D
ช่างจินตนาการจริงๆ น้องชายชั้น 555+

kaizer123

• member
ช่างจินตนาการจริงๆ น้องชายชั้น 555+
เดี๋ยววิทย์ร้องให้พี่ฟังพี่ต้องอึ้ง น้องวิทย์เสียงดีมากเลยค่าา กรี๊ดๆ 5555555 เราต้องให้กำลังใจตัวเองเสมอ :D

บุคคลทั่วไป

• member
MVน่ารักดีอ่ะ

gazz

• member
มีเพลงหัดเล่นอีกแล้ว เย้ๆๆ
ลองเล่น C ก็ได้ครับ แต่ทดสายเป็น Eb

แบบของน้า joncater เพราะดี ชอบๆๆ ขอบคุณครับ

[FANCAM] ทุ้มอยู่ในใจ (acoustic) : เก้า Feat. แน้ท

katika

• member
  • Feel good~
ลองคอร์ด Basic ๆ ที่ผมใช้หูอัน Basic ๆ อ่อนประสบการณ์ นี่ดูก็ได้นะครับ ^^

capo คาดไว้ที่ fret 1 เลยครับ

Intro : / A / C#m7 / F#m / D / A / A/G# / F#m / D /

A          A/G#                      F#m             D            
   นี่คือทำนองแห่งความหลังระหว่างเรา ได้ยินเมื่อไรยิ่งนึกถึงวันเก่า
A                A7                  D    E
   เนิ่นนานแค่ไหน แต่เพลงนี้ของเรา        ยังทุ้มอยู่ในใจ

Intru : / A / A/G# / F#m / D

A                   A/G#              F#m                   D
   เพลงแห่งความรักที่เธอร้องเป็นอย่างไร     วันที่เงียบเหงาเธอจะคิดถึงเพลงของใคร
A             A7                D      E
   ตั้งแต่จากกัน      วันนี้เธอเป็นไง     ฉันอยากจะรู้

Bm7                              C#m7      Dmaj9                 C#m7
                   * (เมื่อ)(ก็)นาฬิกามันไม่เคยขี้เกียจ เดินและวันเวลาทำให้ทุกๆสิ่ง
                               Bm7                          C#m7        E    
                      เปลี่ยนไปแต่ความทรงจำดีๆทุกอย่างยังคงเก็บไว้

A             A/G#                    F#m               D                 E
**  ยังคงมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน ยังมีแต่เธอ เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนไป
 F#m              D           Bm7        E
      ยิ่งเวลาอ้างว้างทีไร  ในใจก็ยิ่งโหยหา
             A              A/G#              A/G            D               E
      ยังคงมีบทเพลง ของเราเมื่อวันวาน ได้ยินเมื่อไร หัวใจยังเป็นอย่างนี้
 F#m             D                  Bm7     E
      ให้เวลามันหมุนไปนานเป็นปี  แต่เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Intru : / F#m / 6 times   / D / E / E7

A             A/G#                 F#m              D  
   วันที่ความฝันมันไม่เห็นเป็นอย่างใจ กระเจิดกระเจิงผิดๆเพี้ยนๆไปกันใหญ่
A                 A7                 D      E
   เพียงแต่อย่างน้อย      ฉันก็ยังชื่นใจ     ที่เคยมีเธอ

( * , ** )

D   C#m7               Bm7                      E
                ต่อให้เราไม่พบไม่เจอเป็นปี  เพลงนี้ยังทุ้มในใจ

Outtro : A / A/G# / F#m / D /
              A / A/G# / F#m / D / A

A/G

1/0
2/2
3/2
4/2
5/0
6/3

A/G#

1/0
2/2
3/2
4/2
5/0
6/4

Dmaj9

1/5
2/5
3/6
4/7
5/5
6/x

ลองดูนะครับ

ปล.เห้อ~เมื่อไหล่

fogza

• member
    • rugarcheep.blogspot.com
เพราะมากครับ พึ่งฟังครั้งแรกครับ ไว้ลองไปเล่นดูครับ +1 :)
สุนทรียภาพทางดนตรี สร้างรอยยิ้มให้โลกใบนี้อยู่เสมอ

aneng

• member
อ้างถึง
พึ่งฟังเพลงจบ ชอบมากกโดนเลยเอาไปเล่นนี่สาวๆกรี๊ด ว้ายๆ พี่/น้อง วิทย์ขาาาาา กรี๊ดๆ ยิ้มกว้างๆ
ระวังแก๊งกระเทยตัดหน้านะครับ :-* :-*

• member
    • Facebook
อ้างถึง
พึ่งฟังเพลงจบ ชอบมากกโดนเลยเอาไปเล่นนี่สาวๆกรี๊ด ว้ายๆ พี่/น้อง วิทย์ขาาาาา กรี๊ดๆ ยิ้มกว้างๆ
ระวังแก๊งกระเทยตัดหน้านะครับ :-* :-*

ยิ่งช่วงสงกรานต์นี่ต้องระวังครับ 5555+

aneng

• member
http://www.upload-thai.com/download.php?id=350bed2cd42f12467fa0eddc03dcae8eผมใช้ไอ้นี่แกะอยากได้เพลงไหน(Mp.3)ก็ดึงเข้ามาแกะเลยแบบขี้เกียจสุดๆ... ;D

• member
    • Facebook
http://www.upload-thai.com/download.php?id=350bed2cd42f12467fa0eddc03dcae8eผมใช้ไอ้นี่แกะอยากได้เพลงไหน(Mp.3)ก็ดึงเข้ามาแกะเลยแบบขี้เกียจสุดๆ... ;D

อ๋อ โปรแกรมนี้ ผมก็เคยใช้ครับ แต่พอใช้ๆไป เริ่มรู้สึกว่า มันไม่เวิร์คครับ ตอนหลังเลยเชื่อหูตัวเองดีกว่า ^ ^