Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือหัดเล่นกีต้าร์ สำหรับมือใหม่ เก่า  (อ่าน 7546 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: หนังสือหัดเล่นกีต้าร์ สำหรับมือใหม่ เก่า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:59:01 »
หนังสือ Picking ของ IS มีพิมพ์มาใหม่ ใครยังไม่มีควร หาซื้อไว้ครับ
Line id: 081-8718003

totti_wt

• member
  • ^_^
Re: หนังสือหัดเล่นกีต้าร์ สำหรับมือใหม่ เก่า
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:08:06 »
เป็นตำราในตำนานจริงๆ ครับ.. ^_^

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:33:01 »
ควรมีไว้ประจำบ้านเลยแหละ
รักเธอนะ....กีต้าร์

lekhaew

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 20:12:16 »
ในลิสต์ของน๊า TOM

ผมมีอยู่ 5 เล่มแน่ะ....

แต่เล่นตาม tab ได้แค่ไม่กี่เพลงเอง -*-''

(จริงๆ แรกก็พยายามเล่นตาม tab เป๊ะ แต่หลังๆ รู้สึกฝืนๆ ก็เลยเล่นตามใจในบางท่อน)

เยี่ยมมากครับ  บางเล่ม ผมก็เล่นไม่ได้เลยซักเพลงครับ เล่ม 1 เล่นได้แน่นอน ก็ เพลง เรื่อยๆ มาเรียง นั่นแหละครับ

สองเล่มนี่ล่ะมีหรือเปล่าครับ

อันนี้ซื้อไม่ทันครับ ^^''

ผมมีเล่มใน picking เล่มใน คห 2 3 (เล่มแรกซื้อเพราะมาอ่านเพิ่มความรู้ ทิ้งไว้ที่บ้าน ส่วนอีกเล่มซื้อเพราะอยากได้ tab และทิ้งไว้ที่ทำงานน่ะครับ)

และ pro picking 1 และ 2 (ซื้อเพราะอยากได้ tab)

แล้วก็ของ guitar Max เพลงเพื่อชีวิต ชุดฮิตตลอดกาล (ซื้อเพราะอยากได้ tab ของน๊าจรัล มโนเพชร เป็นหลักเลย)
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

TOR

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 23:13:27 »
เล่มต่อมาในเครือ กีต้าร์ Max ราคาเล่มละ 300 บาท ตอนนั้น ซื้อไว้ เล่ม เดียว ที่เหลือไปได้จากร้านหนังสือมือสองที่เชียงรายในราคาลด 50%

หนา 224 หน้า ครับ

ผมยังขาดเล่มนี้ครับ หาซื้อไม่ได้เลย โทรไปถามคุณแม็คคนแต่ง แกบอกกำลังจะพิมพ์ออกมาใหม่ แต่ที่ช้าเพราะจะทำวีดีโอประกอบด้วย ถ้าออกมาจริงคงเยี่ยมน่าดู จะได้มีสื่อดีๆไว้ฝึก เพราะบางทีดูจาก Tab อย่างเดียวก็ไม่เข้าใจ ถ้ามีวีดีโออธิบายก็จะดี ส่วนใครอยากได้ Propicking เล่ม 2 กับเล่ม 4 ที่ศูนย์หนังสือจุฬายังมีขายนะครับ อยากให้ช่วยกันซื้อน้าแม็คแกจะได้มีกำลังใจทำออกมาอีกครับ