Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่เลย Taylor 114ce  (อ่าน 12925 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Re: ใช่เลย Taylor 114ce
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 11:50:45 »
ช่วงที่ผ่านมาไม่ได้ไปสาขาท่าพระเลย หลอนมาสองปีแหละ 314 ยังคงหลอนต่อไปเพราะไม่มีตังค์

ก็ไปสิครับน้า รอจังหวะพนักงานเผลอ หยิบออกมาเลย 555555

ล้อเล่นนะครับน้า สู้ๆครับ ยังไง 314 ก็ต้องได้มาครอบครองแน่ครับ ^^

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 12:04:23 »
เยี่ยมเลยครับ ถึงบอกว่ากีตาร์มันต้องลองครับ ถ้ามันถูกใจแล้ว ยังไงมันก็ใช่ครับจะรุ่นไหน ยี่ห้อไหนไม่รู้แล้ว ส่วนตัวผมเองผมหลงไหลกับแบรนด์ Martin มาตลอด คิดเสมอว่าถ้าเก็บตังได้ซักก้อนจะถอยซักตัว พอถึงเวลาจริง ๆ ได้ลองเทียบกับ Taylor ลองไปลองมา ทัศนคติผมเปลี่ยนโดยสิ้นเชิงเลยครับ ^^

พอได้ลองเล่นลองจับจริง ๆ จิตใต้สำนึกมันจะบอกเองครับว่าตัวนี้มันใช่ครับ ^_^

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 12:30:10 »
เยี่ยมเลยครับ ถึงบอกว่ากีตาร์มันต้องลองครับ ถ้ามันถูกใจแล้ว ยังไงมันก็ใช่ครับจะรุ่นไหน ยี่ห้อไหนไม่รู้แล้ว ส่วนตัวผมเองผมหลงไหลกับแบรนด์ Martin มาตลอด คิดเสมอว่าถ้าเก็บตังได้ซักก้อนจะถอยซักตัว พอถึงเวลาจริง ๆ ได้ลองเทียบกับ Taylor ลองไปลองมา ทัศนคติผมเปลี่ยนโดยสิ้นเชิงเลยครับ ^^

พอได้ลองเล่นลองจับจริง ๆ จิตใต้สำนึกมันจะบอกเองครับว่าตัวนี้มันใช่ครับ ^_^
+10เลยครับน้า

ผมเคยเชื่อเออ ออตามเขาว่างบนี้น่าจะตัวนี้ตัวนั้น เคยตัดสินใจพลาดไปแล้วไปเลือกตัวที่เขาแนะนำซะมากกว่า

ไม่ได้เลือกตามใจตัวเอง พอได้มาครอบครองจริงๆ รู้สึกเล่นแล้วมันไม่ใช่จริงๆ เล่นให้ตายก็ไม่ใช่

แต่พอลองฉีกกรอบออกมา ลองตัวอื่นๆบ้าง ไปเจอเจ้า 114 ce เกิดหลงรักเทเลอร์ขึ้นมาทันที เปลี่ยนความคิดทันที ผมเลยไม่สนใจว่าคนอื่นจะมองยังไง

แต่นี่แหละคือความสุขผม สิ่งที่ใช่สำหรับผม ถึงในงบดังกล่าวจะมีตัวที่ดีกว่า สเปกที่ดีกว่า แต่พอเล่นออกมาแล้วมันไม่ใช่จริงก็ไม่ได้เลือกครับ

โดยรวมแล้วชอบมากๆครับแต่ปัญหาคือยังเก็บเงินไม่ถึงเลยครับ T T

purit

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 15:42:40 »
เพิ่งถอย 114 มาเหมือนกันครับ
เสียงมันดีจริงๆ

Note™

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 17:32:42 »
เพิ่งถอย 114 มาเหมือนกันครับ
เสียงมันดีจริงๆ
ยินดีด้วยนะครับน้า เสียงมันโดนจริงๆครับ

pakorn10

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 19:31:01 »
ได้มาเท่าไรเหรอครับ คุณnote :)

Note™

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 20:07:11 »
ได้มาเท่าไรเหรอครับ คุณnote :)
ยังไม่ได้เลยครับน้า กำลังเก็บเงินอยู่อะครับ

isares

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 23:55:21 »
มาหลายตัวจริงๆครับ วันนี้ไปลองมาเหมือนกัน

ปล.ได้ลองแอมป์ฟิชแมนด้วย กิเลสพุ่งพรวด!!!!!!

chilipepperman

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 02:52:56 »
  ผมก็ใช้ Taylor ครับ แต่แค่ 210 ce-g
เพราะฉนั้นคำกล่าวที่ว่า 3 ขึ้นไปถึงจะดี ผมขอแย้งครับ
เพราะแต่ละคนมีประสบการด้านเสียง ความสามารถในการแยกแยะเสียง รสนิยมในการฟัง ฯลฯ ต่างกัน ดังนั้น คำว่า ดี หรือ ไม่ดี อยู่ที่ตัวเราครับ อีกทั้ง หากท่านได้กีตาร์มา
ก็ สามารถ เอาไปรับแต่ง รวมทั้ง ต่อภาคขยายอื่นๆ กับอุปกรณ์ที่มีคุณภาพได้อีก สักยภาพที่แท้จริงขอกีต้า สามารถเพิ่มได้อีกครับ จากการเล่นของท่านด้วยเช่นเดียวครับ
เพราะถ้าฝึกจนชินกับกีต้าร์ รู้ใจก็จะสามารถ ทราบถึงจุดดี จุดด้อยของกีต้าตัวนั้น ทำให้สุดท้ายแล้ว เสียงที่ท่านสังเคราะออกมาจากมือของท่านรับรองครับว่า สุดตรีนนนนน แน่นอน
      เอาใจช่วยครับน้า สอยให้ได้ แล้วใช้เวลากับมันเยอะๆครับ  พอแก่งแล้ว ไม่ว่ากีตาร์อะไร หรือรุ่นใหน ท่านก็ปราบได้ครับ 555555
                               กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน ( เท่ดี จำเค้ามาครับ 555555 )

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 08:34:31 »
กีต้าร์ อะไรก็ได้จร้า ที่ทำให้เรารู้สึก"ดี"   มีความสุขทุกครั้งที่เล่น
ทุกวันนี้ยังจับแต่แค่ วีระ ตระกูล V 1 อยู่เลยครับ

เคยลองกีต้าร์รุ่นดีๆ ยี่ห้อดีๆ  มันไม่ค่อย get ซักเท่าไหร่
สงสัยชาติตระกูลเราไปไม่ถึงม้าง..งิ..งิ
ขอกลับไปเป็นหุ่นไล่กา ตามเดิมดีก่า

อ้อ....ดีใจด้วยนะจ๊ะ  สำหรับกีต้าร์คู่มือคู่ใจ

Note™

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 13:26:15 »
  ผมก็ใช้ Taylor ครับ แต่แค่ 210 ce-g
เพราะฉนั้นคำกล่าวที่ว่า 3 ขึ้นไปถึงจะดี ผมขอแย้งครับ
เพราะแต่ละคนมีประสบการด้านเสียง ความสามารถในการแยกแยะเสียง รสนิยมในการฟัง ฯลฯ ต่างกัน ดังนั้น คำว่า ดี หรือ ไม่ดี อยู่ที่ตัวเราครับ อีกทั้ง หากท่านได้กีตาร์มา
ก็ สามารถ เอาไปรับแต่ง รวมทั้ง ต่อภาคขยายอื่นๆ กับอุปกรณ์ที่มีคุณภาพได้อีก สักยภาพที่แท้จริงขอกีต้า สามารถเพิ่มได้อีกครับ จากการเล่นของท่านด้วยเช่นเดียวครับ
เพราะถ้าฝึกจนชินกับกีต้าร์ รู้ใจก็จะสามารถ ทราบถึงจุดดี จุดด้อยของกีต้าตัวนั้น ทำให้สุดท้ายแล้ว เสียงที่ท่านสังเคราะออกมาจากมือของท่านรับรองครับว่า สุดตรีนนนนน แน่นอน
      เอาใจช่วยครับน้า สอยให้ได้ แล้วใช้เวลากับมันเยอะๆครับ  พอแก่งแล้ว ไม่ว่ากีตาร์อะไร หรือรุ่นใหน ท่านก็ปราบได้ครับ 555555
                               กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน ( เท่ดี จำเค้ามาครับ 555555 )

ขอบคุณครับน้าจะพยายามสอบมาให้ได้ครับ เทเลอร์เท่าที่ลองมาทั้ง Big Baby / Gs Mini / 114 ce / 312 ce

ล้วนแล้วแต่เป็นสำเนียงเสียงที่โดนใจทั้งนั้น งบมีน้อยเลยเอาแค่ 114 ce ก่อน

งบเยอะก็ค่อยอัพเกรดไปเรื่อยๆ แต่สุดท้ายผมก็เลือก เทเลอร์เท่านั้นครับ ^^

Note™

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 13:27:35 »
มาหลายตัวจริงๆครับ วันนี้ไปลองมาเหมือนกัน

ปล.ได้ลองแอมป์ฟิชแมนด้วย กิเลสพุ่งพรวด!!!!!!

ก็จัดเลยสิครับน้า รออะไรอยู่ อิอิอิ

doyzaa

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 17:49:00 »
ดีจังเลยครับ ได้รุ่นที่ถูกใจ ในราคาพอเอื้อมถึงได้ ผมสิครับ ดันไปลอง d28 แล้วไม่ชอบ ดันไปถูกใจหลงใหลหัวปักหัวปำกับ 414ce ltd  เป็นอันจบกัน!!!!

ได้แต่น้ำตาตกใน จะหาตังค์ที่ไหนไปซื้อว๊า.... T.T

Note™

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 18:33:01 »
ดีจังเลยครับ ได้รุ่นที่ถูกใจ ในราคาพอเอื้อมถึงได้ ผมสิครับ ดันไปลอง d28 แล้วไม่ชอบ ดันไปถูกใจหลงใหลหัวปักหัวปำกับ 414ce ltd  เป็นอันจบกัน!!!!

ได้แต่น้ำตาตกใน จะหาตังค์ที่ไหนไปซื้อว๊า.... T.T

คงต้องเก็บหอมรอมริบอะครับน้า เอาใจช่วยครับ ^^

pakorn10

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 20:07:21 »
ผมชอบเหมือนกันนะครับ ตอนนี้กำลังเก็บเงินกับฝึกฝีมือเพื่อที่จะได้ดึงความสามารถออกมาให้หมด :)

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:17:27 »

ค่อยเล่นไปครับน้า แต่ถ้าฮึบไว้ก็ลองฮึบดูครับ อิอิ ตอนแรกผมก็ว่าจะสอย 214 แต่ลองฮึบดู 314 ตามความตั้งใจครั้งแรกครับ ตอนนี้มีเล่นแค่ Bigbaby มาสองปีแหละ 555