Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคําเเนะนําหน่อยครับ  (อ่าน 3319 ครั้ง)

jjarupong

• member
ขอคําเเนะนําหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:36:20 »
อยากทราบว่า  น้าน้ามีวิธีหารายได้จาก การเล่นดนตรีอย่างไรครับ

ช่วยเเนะนําด้วยครับ  :)

Crucify

• member
Re: ขอคําเเนะนําหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:40:30 »
ผมคิดว่าทำเพราะใจรัก เพราะถ้าไม่เทพจริง คงหาตังได้เยอะๆ ได้ยากอ่ะครับ  ::) ::) ::)

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 09:18:52 »
ตั้งแต่เล่นมา ไม่ได้ทำให้เงินงอกเงยเลยค่ะ มีแต่ร่อยหลอ ชอบซื้อนู่นนี่นั่น มาใส่ๆๆ T^T

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 09:49:14 »
ตั้งแต่เล่นมา ไม่ได้ทำให้เงินงอกเงยเลยค่ะ มีแต่ร่อยหลอ ชอบซื้อนู่นนี่นั่น มาใส่ๆๆ T^T
เหมือนกันครับป้ามุก  เงินร่อยหลอ แต่ฝีมือนี่งอกเงยครับ อิอิ

thongskk

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 11:34:46 »
ตั้งแต่เล่นมาตกรอบตลอดครับ ไม่ได้รางวัลกับเค้าสัก และไม่เคยเล่นหารายได้เลยครับ เล่นหนุกๆ ใจรักครับ

jjarupong

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 14:26:41 »
ผมเล่นหนุกๆ  เเต่หาตังซื้อตัวใหม่อะครับ  เลยอย่ากหาเงินเองอะ

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:01:10 »
ผมเล่นเพราะได้เล่นเพลงที่อยากเล่นนี่แหล่ะครับ

เรื่องเล่นร้าน เคยอยู่ครับ แต่ว่า เรียนหนักเลยหยุดไป

ถ้าเก็บเพลงได้เยอะๆ ลองไป ออดิชั่นดูครับ เน้นเพลงตลาด อินดี้ๆ มีที่ลงเยอะครับ

ฝึกเอนเตอร์เทนคนดีๆ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 02:31:03 »
และที่ขาดไม่ได้ก็คือ ฝีมือการปรับซาวน์ ครับ บางร้านเป็น ตู้แอมป์อคูสติก ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ บางร้าน เสียบเข้า mixer หรือไม่ก็ แอมป์กีตาร์ไฟฟ้า
แล้วไหนจะซาวน์ไมค์ร้องอีก ความสมดุล ระหว่าง ไมค์ร้อง กับ กีตาร์ (จะว่าง่ายๆก็คือ หูต้องดีด้วยครับ)
ฝีมือดี กีตาร์ดี ร้องดี แต่ปรับซาวน์ ปรับ mixer ไม่เป็น นี่ จบ ครับ (ประสบการณ์ตรง) ซ้อมไปซะดิบดี พอไปเจออุปกรณ์ที่ไม่คุ้นหูคุ้นตาเข้า ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 23:53:56 »
และที่ขาดไม่ได้ก็คือ ฝีมือการปรับซาวน์ ครับ บางร้านเป็น ตู้แอมป์อคูสติก ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ บางร้าน เสียบเข้า mixer หรือไม่ก็ แอมป์กีตาร์ไฟฟ้า
แล้วไหนจะซาวน์ไมค์ร้องอีก ความสมดุล ระหว่าง ไมค์ร้อง กับ กีตาร์ (จะว่าง่ายๆก็คือ หูต้องดีด้วยครับ)
ฝีมือดี กีตาร์ดี ร้องดี แต่ปรับซาวน์ ปรับ mixer ไม่เป็น นี่ จบ ครับ (ประสบการณ์ตรง) ซ้อมไปซะดิบดี พอไปเจออุปกรณ์ที่ไม่คุ้นหูคุ้นตาเข้า ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ...

+1 เลยครับ -..-