Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: LAG กับ WALDEN ทรง Dreadnough Cutaway Electric ใครน่าซื้อกว่ากันครับ  (อ่าน 6720 ครั้ง)

cha-cha

• member
Re: LAG กับ WALDEN ทรง Dreadnough Cutaway Electric ใครน่าซื้อกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 13:17:59 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ ผมเข้าไปดู T66DE มาแล้ว งานเนี๊ยบครับ ดูเป็นงานศิลปที่แปลกตาไม่เหมือนใครดี รูปกางเขนตรงซาวน์โฮลด์เท่ห์มากขอบอก เสียงยังไม่ได้ลองเพราะมีเวลาน้อย ผมว่าใครที่จองโดยยังไม่ได้เห็นตัวจริง วันรับของมีกรี๊ด...ครับ

tao

• member
Re: LAG กับ WALDEN ทรง Dreadnough Cutaway Electric ใครน่าซื้อกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 19:19:09 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ ผมเข้าไปดู T66DE มาแล้ว งานเนี๊ยบครับ ดูเป็นงานศิลปที่แปลกตาไม่เหมือนใครดี รูปกางเขนตรงซาวน์โฮลด์เท่ห์มากขอบอก เสียงยังไม่ได้ลองเพราะมีเวลาน้อย ผมว่าใครที่จองโดยยังไม่ได้เห็นตัวจริง วันรับของมีกรี๊ด...ครับ

น่าเสียดายที่ไม่ได้ลอง  กำลังลังเลว่าจะสอยเอามาลองอยู่เลย 

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:49:03 »
กะว่าจะรอตัว DCE เข้ามาแล้วจะไปลองตัวจริงเลยครับน้า Tao แต่เท่าที่ฟังในคลิปของน้าบ้ากามแล้วผมว่าเสียงอุ่นและกลมกล่อมดี เทียบกับ Walden ของน้า Cross ผมว่าแหลมบาดหูไปนิดนะครับ

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 15:09:50 »
กะว่าจะรอตัว DCE เข้ามาแล้วจะไปลองตัวจริงเลยครับน้า Tao แต่เท่าที่ฟังในคลิปของน้าบ้ากามแล้วผมว่าเสียงอุ่นและกลมกล่อมดี เทียบกับ Walden ของน้า Cross ผมว่าแหลมบาดหูไปนิดนะครับ
ของน้า Cross น่าจะเป็นที่การอัดมากกว่า ขนาด ของผมเป็นทรง GA คิดว่าเสียงค่อนข้างกลมกล่อมทีเดียวตอนตีคอร์ด
ถ้าเปลี่ยน Saddle กัย nut เป็น พลาสติค ผมว่าน่าจะได้เสียงที่อุ่นกว่านี้ : )
A little test on Walden 630CE

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 15:52:14 »
ขอบคุณน้า Grhythm ครับ ลองฟังดูแล้วก็กลมกล่อมจริงครับน้า เดี๋ยวหาเวลาไปเดินเซ็นทรัลพระราม9ดูซักครั้งดีกว่า อิอิ