Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้ (( แก้ไขแล้ว ))  (อ่าน 2920 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • member
ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้ เช่น....

- ตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ได้ (แต่โพสต์โต้ตอบกระทู้ได้)
- แก้ไขข้อความไม่ได้ โดยเฉพาะกระทู้เก่าของตัวเอง
เช่น เคยตั้งกระทู้ไว้สองวันก่อน แล้ววันนี้ต้องการแก้ไขบางประโยค ไม่สามารถทำได้
- อื่นๆ

รบกวนกระทู้ไว้ในนี้ได้เลย เพื่อขอวิเคราะห์ปัญหา

กราบขออภัยในความไม่สะดวก ครับ
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

TOM1869

• member
Re: ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 15:44:23 »
มันจะขึ้นข้อความแบบนี้ครับ

Line id: 081-8718003

Christopher

• member
Re: ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 16:25:47 »
ใช่เลยครับ  เข้าใจว่า Run เว็ปนี้ด้วย PHP โดยใช้ Linux เป็น Server ใช่มั้ยครับ
เห็น Error แจ้งว่า เป็น CentOS  Version Apache เก่าไปมั้ยครับ

Christopher

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 16:27:53 »
ถ้าให้ผมเดาน่ะ ไม่แน่ใจว่าไฟล์ index.php มีปัญหาเรื่องสิทธิ์ (Permission) อะไรหรือเปล่าน่ะครับ
ลองกลับไปดู Code PHP ดูใหม่น่ะครับ อาจจะเป็นที่ตอนเขียน If Else ในหน้าจอนั้นในการเข้าไปแ้ก้ไขกระทู้

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 16:41:11 »
ขอโทษนะครับ อยากทราบว่าระบบค้นหา เมื่อไหร่จะใช้ได้ครับ ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลย

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 18:37:54 »
ขอโทษนะครับ อยากทราบว่าระบบค้นหา เมื่อไหร่จะใช้ได้ครับ ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลย

ใช่ครับ อยากเอากลับมาใช้ให้ได้เหมือนเดิม

ake_iam

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 19:54:13 »
 ;)ผมก็เข้าไปแก้ไข ในกระทู้ไม่ได้เลยครับ ยังไงช่วยรบกวนแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ;)

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=87.0

jdee

• member
  • ไม่เก่งซักที
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 20:06:42 »
ระบบค้นหาในเว็บ ผมว่าเขาปิดไม่ให้ใช้มากกว่าครับ เพราะกลัวเครื่องจะทำงานหนัก เพราะการค้นหากระทู้บ่อย ๆมีผลทำให้เครื่องทำงานมากกว่าความจำเป็น(มีผลน้อยมาก ปกติ Hosting มาตรฐานควรให้มีใช้งานได้ปกติ) ผมเคยเห็นหลาย ๆเว็บทำแบบนี้ แล้วโยนภาระนี้ไปให้กับ Google เลยครับ

ปล. Hosting บางแห่งรับลูกค้ามากเกินไป เอากำไรมากเกินไป ทำให้ เครื่องทำงานไม่ใหว เวลาค้นหากระทู้ทีนึง ทำให้ระบบโดยรวม ทำงานร้าช้าไปเลยก็มีครับ

mikiboyz

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 20:29:47 »
สำหรับผมนะครับ ผมชอบค้นหาคำถามเก่าๆก่อน เผื่อมีคนเคยถามไว้ จะได้ไม่รบกวนพี่ๆน้าๆในเว็บนี้เยอะครับ : )

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 20:39:59 »

ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้ เช่น....

- ตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ได้ (แต่โพสต์โต้ตอบกระทู้ได้)
- แก้ไขข้อความไม่ได้ โดยเฉพาะกระทู้เก่าของตัวเอง
เช่น เคยตั้งกระทู้ไว้สองวันก่อน แล้ววันนี้ต้องการแก้ไขบางประโยค ไม่สามารถทำได้
- อื่นๆ

รบกวนกระทู้ไว้ในนี้ได้เลย เพื่อขอวิเคราะห์ปัญหา

กราบขออภัยในความไม่สะดวก ครับ
ขอบคุณที่กรุณาแจ้งให้ทราบนะครับ

admin

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 20:48:58 »

ขอให้ทุกๆท่าน ที่ติดปัญหาการใช้งาน ดังที่เราได้แจ้งไว้ข้างต้น
ได้โปรดติดตามการแก้ไขปัญหาของเรา ผ่านปักหมุดด้านบน ของเวบบอร์ด (ใต้ลิ้ง FaceBook FanPage)
หรือลิ้งนี้...>http://www.acousticthai.net/webboard_error.htm

เมื่อเราดำเนินการแก้ไขแล้วเสร็จแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ขออภัยในความไม่สะดวก
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 21:08:49 »
ไฟล์ index.php เดี้ยง apache เรื่อง เวอร์ชั่น ไม่น่าจะมีปัญหา จะเก่าแต่ก็ยังใช้ได้
เชื่อมือ Admin เถอะครับ ท่านมืออาชีพขนาดนี้ สำหรับผมขอไม่แสดงความโง่เขลา ครับ คอยเป็นกำลังใจให้ สู้ๆคับ

Webmaster

• member
  • Acousticthai_Ism
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:23:54 »
ตอนนี้แก้ไขปัญหาแล้ว ทดสอบดูแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหา

แต่... ท่านใดที่เคยติดปัญหา ตามที่เราได้แจ้งไว้ข้างต้น

เช่น....
- อื่นๆ

รบกวนทดสอบดูว่า ใช้ได้หรือยัง หากยังติดปัญหา สามารถ post ไว้ในกระทู้นี้ได้
หรือติดต่อสายด่วนมายัง 083-189-6789

ขอบคุณครับ และ ขออภัยในความไม่สะดวก

ปล. สำหรับฟังก์ชั่นค้นหา คงจะต้องรอไปก่อน
เนื่องจากจำนวนผู้เข้าใช้งานค่อนข้างเยอะ
การเปิดฟังก์ชั่นค้นหา หากมีคนใช้ฟังก์ชั่นพร้อมๆกัน จะทำให้ภาพรวมของเวบบอร์ดช้าลง

ดังนั้น ท่านใดมีปัญหาใดๆ รบกวนขอให้ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลย หรือค้นหาผ่าน google.com แทน
โดยเข้า www.google.com แล้วพิมพ์ -> site: www.acousticthai.net (ตามด้วยสิ่งที่ต้องการรู้ เช่น...) มาติน Prewar คือ

ลว. 20/01/2555

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้ (( แก้ไขแล้ว ))
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 13:00:14 »
 ขอบคุณครับน้าจิม  ;D ;D ;D
noomxman

pomguitar

• member
Re: ปัญหาการใช้งาน webboard ในวันสองวัน นี้ (( แก้ไขแล้ว ))
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 13:53:05 »
ขอบคุณน้าจิม ไม่ติดอะไรแล้ว ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 14:29:02 »
ขอบคุณน้าจิม ที่กรุณาช่วยแก้ไขปัญหาต่างๆ ให้ครับ

loh

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 14:59:42 »
ขอบคุณครับ ปกติแล้วครับ