Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกกีตาร์ด้วยตัวเองมานาน ไม่ไปไหนเลยครับ อยากหาเพื่อนๆ พี่ๆให้คำแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 2981 ครั้ง)

fogza

• member
    • rugarcheep.blogspot.com
อยากเล่นแบบ finger style ก็หาโหลดแบบเรียนมา ก็ดีดๆ เกาๆ จำโน้ต จำสเกลนิดหน่อย แต่ก็ไม่เอาไหนเลยครับ ฝึกมาได้ 1 เดือนน่าจะได้นะครับ ไม่รู้ว่าที่ฝึกนั้นถูกหรือปล่าว ก็เลยอย่าจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ บ้านไม้นะครับว่ามีใครอยู่แถว ม.เกษตร, ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ กันบ้างไหม๋ครับ อยากไปนั่งแจมเพื่อขอคำแนะนำหน่อยนะครับ  :-\

คืออยากจะรู้ว่าควรเริ่มจากอะไรก่อนนะครับ ระหว่างจำสเกล หรือฝึกเกาก่อนครับ แล้วก็อื่นๆ อีกมากมายที่ไม่เข้าใจนะครับ งงมากมาย  :'(

ปล. เบื่อๆ ครับ ฝึกไปซักพัก ก็ต้องมานั่งดีดเพลงทั่วไปเหมือนเดิม ไม่เอาไหนเลยจริงๆ เฮ้อ...
สุนทรียภาพทางดนตรี สร้างรอยยิ้มให้โลกใบนี้อยู่เสมอ

Ham lele

• member
ปัญหาเดียวกันร่วมด้วยช่วยฟัง

jaggi

• member
    • My Vimeo
" เบื่อๆ ครับ ฝึกไปซักพัก ก็ต้องมานั่งดีดเพลงทั่วไปเหมือนเดิม "

ปัญหายอดนิยมเลย อิอิ

Mook :)

• member
" เบื่อๆ ครับ ฝึกไปซักพัก ก็ต้องมานั่งดีดเพลงทั่วไปเหมือนเดิม "

ปัญหายอดนิยมเลย อิอิ
+1 อิอิ

aneng

• member
อ้างถึง
อยากเล่นแบบ finger style ก็หาโหลดแบบเรียนมา ก็ดีดๆ เกาๆ จำโน้ต จำสเกลนิดหน่อย แต่ก็ไม่เอาไหนเลยครับ ฝึกมาได้ 1 เดือนน่าจะได้นะครับ ไม่รู้ว่าที่ฝึกนั้นถูกหรือปล่าว ก็เลยอย่าจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ บ้านไม้นะครับว่ามีใครอยู่แถว ม.เกษตร, ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ กันบ้างไหม๋ครับ อยากไปนั่งแจมเพื่อขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ก็ถูกแล้วครับ..ฝึกทฤษฏีนะแต่ไม่ฝึกต่อเป็นเพลงเบื่อตายเลยครับ..หัดอ่านโน็ตแทป ดูคลิปของเด็กเกาหลีSongha Jung หรือลุงTommyชอบเพลงไหนก็เข้าGoogleไปหาแทป พิมพ์ออกมานั่งแกะ เล่นให้คล่อง ,มีเป็นร้อยเป็นพันเพลง..พอรู้วิธีที่เขาเล่นเดี๋ยวก็เอาเพลงมาทำเองได้และ...มีอยู่คนนึงเห็นในคลิปยูทูป เล่นเพลงโดเรม่อน อิคคิวซัง แป๊บเดียว เอาเพลงช้างมาทำ ดังเลย (ที่ช่อง3เปิดในเรื่องเล่าเช้านี้ไง)... ::)

aneng

• member
อ้างถึง
ก็เลยอย่าจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ บ้านไม้นะครับว่ามีใครอยู่แถว ม.เกษตร, ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ กันบ้างไหม๋ครับ อยากไปนั่งแจมเพื่อขอคำแนะนำหน่อยนะครับ  ลังเล
ผมอยู่แถวรามอินทรา กม.8ใกล้ไหมครับ  เสียอย่างเดียวไม่ค่อยได้ออกไปไหนถูกขังอยู่ในบ้านล่ามโซ่ตรวน..เดี๋ยวแหกกรงไปได้จะไปหา...แฮ่อยากกินตับเด็ก..ตับตับ ตับตับ  ;D ;D ;D

redtopup

• member
เรื่องสเกล อะไรเอาไว้เรื่องหลัง ดีกว่า เดี่ยวเบื่อซะก่อน
เล่นเพลงเลยครับ เชียร์ครับเชียร์ 
แรกๆก็หาเพลงช้าๆเล่นก่อน
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข