Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ  (อ่าน 1715 ครั้ง)

guitarra

• member
ถามเรื่องกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:01:58 »
ไม่ทราบมีใครเคยลองกีตาร์กลาสสิคที่เป็นไม้mapleบ้างมั๊ยครับ
อยากรุว่าเสียงเป็ยยังไงบ้างน่ะครับ ;D

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
Re: ถามเรื่องกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:18:25 »

เคยแว้บๆ ผ่าน prudencio รุ่นหนึ่งใช้ maple ทำ back&side นานแล้ว แต่เป็น cutaway มีภาคไฟฟ้าด้วย
แต่ไม่กล้าขอลองครับ ตอนนั้นดีดยังไม่เป็น แหะๆๆ

รออ่านข้อมูลท่านอื่นๆด้วย
คิดดี ทำดี พูดดี

MooHipPo

• member
Re: ถามเรื่องกีตาร์คลาสสิคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:34:25 »
ผมเคยได้ลองอยู่ครั้งนึงครับ ก็เป็นของ Prudencio แบบที่คุณโอ บอกเลยครับ แต่จำรุ่นไม่ได้จริงๆ
ตามความรู้สึกผมเสียงจะพุ่งมาก ๆ เสียงดังออกเป็นเม็ด ๆ แต่เสียงจะไม่แน่นครับ เสียงไม่ค่อยมีน้ำมีนวลเท่าไร
ส่วนตัวผมอาจจะชอบเสียงหวาน ๆ น่ะครับ แต่ถ้าเล่นแบบกีตาร์สเปน น่าจะเข้ากันได้ดีครับ