Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเล่น Martin รุ่นไหนน่าเล่นครับน้าๆ  (อ่าน 31523 ครั้ง)

Converse

• member
Re: ถ้าจะเล่น Martin รุ่นไหนน่าเล่นครับน้าๆ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 13:32:58 »
ชอบ D16 ครับ รุ่นอื่นสู้ราคาไม่ไหว เสียงก็โอเคครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้าจะเล่น Martin รุ่นไหนน่าเล่นครับน้าๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 14:00:46 »
อยากมีแบบน้าหนุ่ม น้าวิน จังครับ จะซื้อทีแม่ (บังเกิดเกล้า) จะบ่นตลอด ยิ่งถ้ารู้ราคาน่าจะยิ่งด่าเลยครับ 555

แต่เหมือนที่เคยคุยกับน้าวินแหละครับว่า เราซื้อเพราะชอบและซื้อเก็บมากกว่าขาย อิอิ แต่ตอนนี้มีแค่ตัวเดียวในบ้าน -_-''

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 14:11:30 »
อยากมีแบบน้าหนุ่ม น้าวิน จังครับ จะซื้อทีแม่ (บังเกิดเกล้า) จะบ่นตลอด ยิ่งถ้ารู้ราคาน่าจะยิ่งด่าเลยครับ 555

แต่เหมือนที่เคยคุยกับน้าวินแหละครับว่า เราซื้อเพราะชอบและซื้อเก็บมากกว่าขาย อิอิ แต่ตอนนี้มีแค่ตัวเดียวในบ้าน -_-''

เวลาผมซื้อแล้วแม่ (บังเกิดเกล้า) ของผมไม่เคยบ่นเพราะว่าผมแจงรายจ่ายให้ฟังเลย

ว่าถ้าผมจะซื้อกีต้าร์ใหม่  ผมจะประหยัดรายจ่ายส่วนตัวตรงไหนลงไปบ้างเพื่อจะเก็บเงิน

ใว้ซื้อโดยไม่กระทบรายจ่ายในบ้าน  แล้วจริงๆกีต้าร์ก็เป็นสินทรัพย์ประเภทหนึ่ง ถ้าจำเป็น

จริงๆก็ขายใด้ครับ แต่ไม่ค่อยอยากขาย 555+

ปล. ผมเป็นคนโสดไม่ค่อยมีภาระครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 14:28:27 »

ไม่หรอกครับน้าวินนี่ ผมเองก็เริ่มหลงรักมาได้ 4-5 เดือน ยังถือว่าน้อยมาก จากกลุ่มน้าๆ ที่ผมได้พูดคุยเป็น " สหายกีต้าร์ "กัน ผมมองว่า ความสุข อยู่ได้ทุกมุมครับ ไม่ว่าจะสนุกที่การเล่น หรืออุปกรณ์ บางคนใช้ตัวเดียว แล้วมีความสุข บางคนชอบมีหลายๆตัว สนุกคนละแบบครับ แต่ที่เหมือนกันคือ " เรารักกีต้าร์ "
ได้พูดได้คุยกับสหายที่มีใจรักสิ่งเดียวกัน มีความสุขมากครับ แต่แนวทางการรักของแต่ละคนก็ต่างกันไป ครับน้าวินนี่ ^ ^ สิ่งที่ได้อีกอย่างคือ สหาย ที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน ได้แลกเปลี่ยนทรรศนะกัน
เพราะเวลาพูดเรื่องกีต้าร์กับภรรยา  เธอไม่ค่อยคุยด้วยเลย ^ ^

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 19:33:20 »
หากผมซื้อกีตาร์แล้วมีคนมาบ่นผม ผมจะเอาเงินไปเทียวให้หมดเลยครับเทียวๆ แล้วก็เทียว คราวหน้าผมจะซื้อกีตาร์อีกทีนี้ไม่มีมาบ่นให้ผมฟังเลยครับ
จะให้อยู่บ้านหรือว่าจะให้ไปเทียว

คนที่บ้านเค้าจะเลือกได้เองครับ
It's my...