Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เอากีต้าร์ Walden มาแนะนำตัวครับ เพิ่มคลิปครับ  (อ่าน 28229 ครั้ง)

ttum

• member
Re: เอากีต้าร์ Walden มาแนะนำตัวครับ เพิ่มคลิปครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 23:29:39 »
วันนี้ผมเกือบได้จัดตัว all solid มาแล้วครับ ติดที่ว่าไปกับแฟน แล้วก่อนนหน้านี้เพิ่งจัดหนักไปตัวนึง T_T

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
Re: เอากีต้าร์ Walden มาแนะนำตัวครับ เพิ่มคลิปครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 23:41:00 »
ช่วยลองนานๆหน่อยก็ได้นะครับ   

แค่ "น่าประทับใจ" แสดงว่าไม่ค่อยประทับใจเท่าไรใช่ไหมครับ  ;D
555 ผมบอกพี่หนุ่มว่า ของมาอีกเมื่อไหร่ ให้กริ๊งกร๊างบอกด้วยน่ะครับ พี่ตู่ ^ ^
            เสียงดีครับ เกินคาด และเข้ากับจริตผมที่ไม่ชอบความใสจนเกินไป บาลานซ์ดีครับ หวาน ^ ^ แบบมีเบสคุม

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:00:21 »
เสียงดีสุดยอดจริงๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:25:45 »
ตัวนี้ราคา่ ประมาณเท่าไหร่ครับ
7680 บาทครับผม ภาคไฟฟ้าเสียงอิ่มดีครับ ถ้าไม่เอาภาคไฟฟ้า หน้า Solid หลัง mahogany น่าจะอยู่ที่ 4XXX กลางๆ มั้งครับ จำไม่ได้แหล่ว

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 02:57:28 »
ไปลอง all silid มา...ทรงเดรทนอท ที่ ราคา 12000-  เสียง ค้าง ยาว ยังติดหูจนกลับ บ้าน 555+

ในมุมของผม งาน ประมาณนึง คุณภาพเกินราคา....ยิ่งไอ้ตัวท้อป 12000- นี่ หุหุ....มีฮาร์ดเคสให้ด้วย....
facebook/seksak.s

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:04:44 »
ไปลอง all silid มา...ทรงเดรทนอท ที่ ราคา 12000-  เสียง ค้าง ยาว ยังติดหูจนกลับ บ้าน 555+

ในมุมของผม งาน ประมาณนึง คุณภาพเกินราคา....ยิ่งไอ้ตัวท้อป 12000- นี่ หุหุ....มีฮาร์ดเคสให้ด้วย....

สวัสดีครับน้าบ้ากามม ไม่เจอน้านนาน
ผมยังไม่ได้ลองรุ่นที่น้าว่าเลยครับ แต่เรื่องเสียงติดหูจนกลับบ้านนี่ คอนเฟิร์ม อิอิ

tokjaa

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 23:30:02 »
โห ผมนึกว่าราคา เกือบ 2 หมื่น คิดผิด
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 22:31:00 »
เมื่อวานว่างๆ เลยไปลองดูครับเลยได้ติดมือมา 2 รุ่น  Walden D550CE และ Walden CF550-P5

ตอนแรกจอง D600CEไว้ ฟังไปฟังมา เลยสอย Walden D550CE และ Walden CF550-P5 มาครอบครอง

Walden D550CE back/side material: Mahogany 6,xxx บาท ตัวอย่างครับ เสียงระดับนี้ ราคาแค่นี้ ยอมจ่ายครับ  ;D ;D ;D

Andy McKee - When She Cries (3rd Cover)

ส่วน Walden CF550-P5 ชอบที่ body คล้าย Art & lutherie Ami Cedar Antique Burst ที่อยากได้มากๆ

Walden CF550-P5 เสียงดี กลาง แหลม พริ้วเลย ในบรรดา Guitar 1/2 และ 3/4 ราคาไม่เกินหมื่น ที่ลองมา ตัวนี้เสียงดีสุดแล้ว แถมกระเป๋าด้วยเลย สอยมาพร้อมกันเลย

Art & lutherie Ami Cedar Antique Burst ที่อยากได้

Walden CF550-P5 Back/side material: Mahogany 4,xxx บาท ใช้แทนไปก่อน 555+ คุ้มค่ามาก

ตอนนี้มีความสุขอย่างแรง  :D :D :D ไม่เสียดายเลย ที่ปล่อย Crafter GAE-8 และ Aria AF-20 แล้วมาซื้อ 2 ตัวนี้

เดี๋ยวมีเวลาว่าง จะรีวิวทั้ง 2 รุ่นให้นะครับ ทั้ง Walden D550CE และ Walden CF550-P5  

kittythai

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:23:42 »
รุ่น Top ที่บอก 12,000 นี่รุ่นอะไรครับ   
แต่เสียงของ D550CE  นี่แจ่มเหมือนกันนะ

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:52:33 »
รุ่น Top ที่บอก 12,000 นี่รุ่นอะไรครับ  
แต่เสียงของ D550CE  นี่แจ่มเหมือนกันนะ

G2070 ครับ  เสียง walden 550  ข้างบนเล่นเพราะดีครับ inlay ที่เห็นน่่าจะเป็น sticker ติดเองแหงๆ

ยินดีกับคุณ folkbeach ด้วยครับที่ได้ของถูกใจ ตอนแรกผมก็ซื้อมาเล่นๆ เหมือนกัน แต่ตอนนี้เบิร์นทุกวันเลย 5 5 5  5

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 16:45:32 »
จานเต้ย 20000 ได้ All เลยเหรอ เสียดายทาคา ED05sc แท้ได้ท๊อปเอง -_-;

kittythai

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 19:21:05 »
ขอบคุณครับ คุณ Grhythm
คงต้องหาโอกาสไปลองดูบ้างละ   หาเรื่องเสียตังค์อีกแล้ว  ช่วงนี้มากันหลายยี่ห้อจริงๆ  แจ่มๆทั้งนั้น...

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 00:38:31 »
จานเต้ย 20000 ได้ All เลยเหรอ เสียดายทาคา ED05sc แท้ได้ท๊อปเอง -_-;
12000 ตะหาก น้าออด ไม่ใช่ 20000 อิอิ

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:32:11 »
12000 ตะหาก น้าออด ไม่ใช่ 20000 อิอิ

-_-; อย่างงี้มีโอกาศต้องไปลองจั๊กหน่อยแล้ว...เออว่าแต่จะไปดูได้ที่ไหนอ่ะจานเต้ย

ericssonn

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 14:22:46 »
นี่คือคนออกแบบ walden ครับ โจนาธาน ลี
Walden Supranatura G 1070 C EQ with Chief Designer Jon Lee

เอามาฝากเผื่อใครไม่เคยเห็นหน้า คนใส่แว่นนั่นแหละครับ

artanfield

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 14:33:22 »
เพิ่มสมาชิก Walden อีกท่านหนึ่งแล้วครับ ตัวนี้เสียงดี ทัชชิ่งเยี่ยมครับ ทีแรกจะหาตัวนี้

น้องที่ร้านบอกพี่มาช้าไป 2 ซ.ม. ผมเลยได้แค่ D550 ครับ

เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

ericssonn

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 14:51:46 »
เพิ่มสมาชิก Walden อีกท่านหนึ่งแล้วครับ ตัวนี้เสียงดี ทัชชิ่งเยี่ยมครับ ทีแรกจะหาตัวนี้

น้องที่ร้านบอกพี่มาช้าไป 2 ซ.ม. ผมเลยได้แค่ D550 ครับ

แล้วราคาเท่าไหร่ครับ เผื่อคนที่กำลังมองหาจะได้ข้อมูลราคา

Traveler

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 20:10:13 »
Jonathan Lee เดี๋ยวต้องส่ง mail ไปหาหน่อยแล้ว อยากบอกว่า นายแน่มาก ก่อนนี้ก็ไม่รู้หรอกว่า เขาเป็นใคร ถึงตอนนี้ก็ยังไม่รู้  ทราบเพียงว่าเข้าไปดู Walden website แล้วให้เครดิตว่าเป็นคนดีไซน์ รู้เท่านั้นจริงๆ และยังคิดว่า โถ กะอีแค่ลอกแบบ Body ของ Taylor ผสมกับหัวของ  Bourgeois และโน่นนี่  แค่นี้มาคุยโม้ว่าเป็นคนออกแบบ  หลังจากใช้เวลา 3 วันกับเจ้า G630CE ถึงได้เข้าใจ และยอมรับฝีมือตาคนนี้แล้วล่ะ

ที่ได้กีต้าร์ตัวนี้มาก็เพราะ น้องเต้ย Grythm ที่มาบิ๊ว เลยส่งสายลับตรงดิ่งไปที่ร้าน แล้วได้ติดมือมา แต่ต้องอยู่ที่เซฟเฮ้าส์เป็นเดือน  เพิ่งมีโอกาสเอามาทดสอบจริงก็นี่ล่ะครับ   สิ่งแรกที่เห็นคืองานเนี๊ยบมากๆ ลองดีด อุ้ย ทำไมเสียงมันอั้นๆอย่างนี้ฟะ สู้ Lag ก็ไม่ได้ Lag เสียงเปิดกว่ามาก   อย่าเพิ่ง ยังไม่จบ แต่สิ่งหนึ่งที่จับได้คือความคงที่ของเสียง และ Sustain ที่ยาว นิ่ง ไม่แกว่ง เลยทำให้สงสัย เลยจัดการลองเปลี่ยน Saddle เป็นกระดูก (ของที่ติดมาเป็น Fossalite) รู้สึกดีขึ้นไม่มาก เห็นดีขึ้นก็ตอนผ่านแอมป์แค่นั้น ตอนแรกก็คิดว่าช่างมันเหอะ ราคาเท่านี้จะเอาอะไรนักหนา  มาดูสายที่ติดมา โอ้โห เก่ามาก เลยคิดว่าลองใส่ Elixir ดูหน่อยดีกว่า น่าจะดีอย่างน้อยก็น่าจะดังขึ้นหน่อยล่ะ พอเปลี่ยนสาย โอ้โหแฮะ หนังคนละม้วนเลย เสียงดีขึ้นมากกกกกก  เลยลองเอา Saddle ตัวเดิมใส่ โอ้ พระเจ้า เสียงมันใช่เลยสำหรับผม และที่สำคัญก็คือ Sustain ที่ยาว และความนิ่งของเสียง ลองใช้ ปิ๊ค medium กระหน่ำลงไป ก็ยังนิ่ง ไม่มีแกว่ง   Lag ที่ว่าเสียงเปิดจะเด่นเมื่อเล่นเบาๆ ยิ่ง Picking นี่แจ๋ว  แต่ กระหน่ำไม่ได้ดีเหมือนเจ้า Walden ครับ ก็คนละแบบ  สิ่งที่อยากจะบอกอีตา Jonathan Lee ก็คือ  "นายออกแบบได้เจ๋งว่ะ"   ใครที่อ่านคงว่าผมเพ้อเจ้อ กีต้าร์แจ๋วๆมีเยอะ  ผมก็อยากจะบอกว่าใช่ แต่ไอ้พวกนั้นราคาเท่าไหร่ เจ้า G630CE ของผมค่าตัวมัน เจ็ดพันเจ็ด เท่านั้น มีภาคไฟฟ้าด้วย อ้อ แล้วที่แจ๋วอีกอย่างคือ เสียงเปล่ากับเสียงผ่าน Loudbox mini มันเหมือนกันแทบจะเด๊ะเลยครับ
หมายเหตุ  เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ที่อยากจะเล่าออกมาครับ

ericssonn

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 20:28:18 »
Jonathan Lee เดี๋ยวต้องส่ง mail ไปหาหน่อยแล้ว อยากบอกว่า นายแน่มาก ก่อนนี้ก็ไม่รู้หรอกว่า เขาเป็นใคร ถึงตอนนี้ก็ยังไม่รู้  ทราบเพียงว่าเข้าไปดู Walden website แล้วให้เครดิตว่าเป็นคนดีไซน์ รู้เท่านั้นจริงๆ และยังคิดว่า โถ กะอีแค่ลอกแบบ Body ของ Taylor ผสมกับหัวของ  Bourgeois และโน่นนี่  แค่นี้มาคุยโม้ว่าเป็นคนออกแบบ  หลังจากใช้เวลา 3 วันกับเจ้า G630CE ถึงได้เข้าใจ และยอมรับฝีมือตาคนนี้แล้วล่ะ

ที่ได้กีต้าร์ตัวนี้มาก็เพราะ น้องเต้ย Grythm ที่มาบิ๊ว เลยส่งสายลับตรงดิ่งไปที่ร้าน แล้วได้ติดมือมา แต่ต้องอยู่ที่เซฟเฮ้าส์เป็นเดือน  เพิ่งมีโอกาสเอามาทดสอบจริงก็นี่ล่ะครับ   สิ่งแรกที่เห็นคืองานเนี๊ยบมากๆ ลองดีด อุ้ย ทำไมเสียงมันอั้นๆอย่างนี้ฟะ สู้ Lag ก็ไม่ได้ Lag เสียงเปิดกว่ามาก   แต่อย่าเพิ่ง ยังไม่จบ แต่สิ่งหนึ่งที่จับได้คือความคงที่ของเสียง และ Sustain ที่ยาว นิ่ง ไม่แกว่ง เลยทำให้สงสัย เลยจัดการลองเปลี่ยน Saddle เป็นกระดูก (ของที่ติดมาเป็น Fossalite) รู้สึกดีขึ้นไม่มาก เห็นดีขึ้นก็ตอนผ่านแอมป์แค่นั้น ตอนแรกก็คิดว่าช่างมันเหอะ ราคาเท่านี้จะเอาอะไรนักหนา  มาดูสายที่ติดมา โอ้โห เก่ามาก เลยคิดว่าลองใส่ Elixir ดูหน่อยดีกว่า น่าจะดีอย่างน้อยก็น่าจะดังขึ้นหน่อยล่ะ พอเปลี่ยนสาย โอ้โหแฮะ หนังคนละม้วนเลย เสียงดีขึ้นมากกกกกก  เลยลองเอา Saddle ตัวเดิมใส่ โอ้ พระเจ้า เสียงมันใช่เลยสำหรับผม และที่สำคัญก็คือ Sustain ที่ยาว และความนิ่งของเสียง ลองใช้ ปิ๊ค medium กระหน่ำลงไป ก็ยังนิ่ง ไม่มีแกว่ง   Lag ที่ว่าเสียงเปิดจะเด่นเมื่อเล่นเบาๆ ยิ่ง Picking นี่แจ๋ว  แต่ กระหน่ำไม่ได้ดีเหมือนเจ้า Walden ครับ ก็คนละแบบ  สิ่งที่อยากจะบอกอีตา Jonathan Lee ก็คือ  "นายออกแบบได้เจ๋งว่ะ"   ใครที่อ่านคงว่าผมเพ้อเจ้อ กีต้าร์แจ๋วๆมีเยอะ  แต่ผมอยากจะบอกว่าใช่ แต่ไอ้พวกนั้นราคาเท่าไหร่ เจ้า G630CE ของผมค่าตัวมัน เจ็ดพันเจ็ด เท่านั้น มีภาคไฟฟ้าด้วย อ้อ แล้วที่แจ๋วอีกอย่างคือ เสียงเปล่ากับเสียงผ่าน Loudbox mini มันเหมือนกันแทบจะเด๊ะเลยครับ
หมายเหตุ  เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ที่อยากจะเล่าออกมาครับ

เรียกได้ว่าความรู้สึกคล้ายกันครับ
งั้น ไปเยี่ยมชมโรงงานกันเลยมั๊ย อิอิ
http://www.waldenguitars.com/news_2009_ViolaoPro_Interview.html

artanfield

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 08:34:08 »
รุ่นภาคไฟฟ้า ประมาณ 7 พันต้นๆ เองครับ

ส่วนค่าตัว D550 สี่พันปลายๆ คุ้มค่าครับ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก