Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เอากีต้าร์ Walden มาแนะนำตัวครับ เพิ่มคลิปครับ  (อ่าน 28227 ครั้ง)

Grhythm

• member
กดจึ๋กเพื่อบิ้วด์ ก่อนดูรูปครับ อัดเร็วๆ นะครับ เพลงนี่น่าจะเหมาะกับตัวนี้ละมั้ง
Walden 630CE Test2 (Mombasa)

(กรุณารอซักครู กำลังอัพครับ แปะก่อนนอน)

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ระหว่างเปิด Facebook เล่น ระหว่างอู้งาน แล้วเห็นพี่จิมโำพสรูป Music city ที่ พระราม 9
น่าเดินดีมากและอยู่ใกล้ๆ ที่ทำงานพอดีีเลยแวะไปเดินเล่น

แล้วก็ไปพบ กับกีต้ายี่ห้อหนึ่ง ที่งานดูสวยมาก พอพลิกดู ราคา โอ้พระเจ้าจอจ เลยไปนั่งลองอยู่ในห้องลอง
ก็เลยพบว่า มีลางจะเสียตังอีกแล้ว ลองอยู่นานเลยครับ แต่หักใจได้ กลับบ้านไปนอนหลอนอยู่กับบ้าน

ก่ายหน้าผากอยู่วันนึงเต็มๆ ทนไม่ไหว วันอาทิตจึงต้องกลับไปหิ้วกลับบ้านมาจนได้ครับ T-T

น้าๆ บางคนอาจจะเคยเห็นหรือลองมาแล้ว กับเจ้าสาวหมวย คนนี้ครับ เห็นราคากะสเปกทุกตัวแล้ว กระชาก หัวใจมาก ใจจะวาย
ขอเชิญรับชม สาวหมวยของผมครับ

ทรง GA อวบๆ ขาว

หน้าไม้ Solid red cedar

หลัง laminated Rosewood

ข้างในตัวน้อง X (เบลสซิ่ง) มาก พรีวอร์ ด้วย

อะมี ภาคไฟฟ้า มาอีกตะหาก ของ B band มี contact กะหน้าไม้ เคาะได้ เสียงออกป๋อกๆ พร้อม Phase ตัด วี้~ แถม tuner

็ำHead stock เกือบแย่ อย่าหุบไปมากกว่านี้นะก๋าบ เดี๋ยวกลายเป็น นกนางนวล

ใบเซอร์ ใบที่ 1 ให้มาทำไม แล้วผมจะโมอะไรดีเนี่ย

ใบเซอร์ ใบที่ สอง สรรพคุณ ของน้องเค้า ใช้แลคเกอร์ แบบ ไนโตร อะไรไม่รู้ ใครรู้ช่วยขยายความให้ทีคร้าบ

ใบเซอร์ ใบที่ สาม รายละเอีย Acc น้องเค้า

ให้น้องเค้าซ้อมร้องเพลงให้ฟังวันแรก ลองหนักไปหน่อย Buzz เพราะผมเล่นไม่ดีเองครับ มือล้ามาก
เสียงเปล่าจาก Zoom Q3 ไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ
A little test on Walden 630CE

น้องเค้าใส่ เบอร์ 0.11 Dad exp มาจากโรงงาน ถ้าใส่ .12 คงได้ความอิ่มเพิ่มอีกแน่แท้ คอเป็น 2 ways trust rods น่าจะรับได้สบาย  
แอคชั่้นน้องที่มาจากโรงงานค่อนข้าง ok เลยทีเดียว

เดี๋ยวทำคลิป Reviews แบบจัดเต็มอีกรอบครับ  ;D
ใครที่ชอบเสียงออกไปทางหวานๆ ใสๆ นุ่มนวลๆ นีน่าจะถูกใจครับ

ตัว Top น้องเค้าไม่อยู่แล้ว เสียดายจริงๆ
Walden G3030CE Room Recording

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: เอากีต้าร์ใหม่ มาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 00:56:53 »
น่าไปหามาสัมผัสบ้างจังเลยครับพี่เต้ย   มีแววเสียตังอีกแล้วเรา
noomxman

Grhythm

• member
Re: เอากีต้าร์ใหม่ มาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:02:27 »
น่าไปหามาสัมผัสบ้างจังเลยครับพี่เต้ย   มีแววเสียตังอีกแล้วเรา

ระดับน้าหนุ่มแล้ว ซื้อ ซัก 7 ตัว ขนหน้าแข้งยังไม่ร่วงเลยครับ อิอิอิ

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:06:00 »
ไปดูที่ธีระมิวสิคมา เห็นกีต้าร์แขวนอยู่ก็สวยล่อตาละครับ พอมองป้ายราคาหวั่นไหวกระชากใจอย่างแรง
FB/PickFingerstyle

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:06:19 »
ยินดีด้วยครับน้า Grhythm สำหรับกีต้าร์ตัวใหม่ที่ถูกใจครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:02:09 »
น่าไปหามาสัมผัสบ้างจังเลยครับพี่เต้ย   มีแววเสียตังอีกแล้วเรา

ระดับน้าหนุ่มแล้ว ซื้อ ซัก 7 ตัว ขนหน้าแข้งยังไม่ร่วงเลยครับ อิอิอิ

ขนหน้าแข้งไม่มีให้ร่วงแล้วครับพี่เต้ย เพราะตอนนี้โดนถอนไปหมดแล้วครับ 55555+ ;D ;D ;D ;D
noomxman

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:33:49 »
 :o  oh!!!! อยากลองบ้างจัง

Traveler

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:51:07 »
น่าไปหามาสัมผัสบ้างจังเลยครับพี่เต้ย   มีแววเสียตังอีกแล้วเรา

ขนหน้าแข้งไม่มีให้ร่วงแล้วครับพี่เต้ย เพราะตอนนี้โดนถอนไปหมดแล้วครับ 55555+ ;D ;D ;D ;D
จะชวนให้เสียตังค์เพิ่มครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:05:58 »
พฤหัสนี้ต้องแวะซักหน่อยแหละ อิอิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:23:22 »

ส่งคลิปมาให้ชมด่วน....    จะเอามาแทน GS Mini  หรือเปล่า ?  รอรับ GS Mini + PU  นะครับ
Finger Picking Style

noomxman

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:41:58 »

โดนบิวส์อีกแล้วสิเรา ยิ่งของขึ้นงา่ยๆอยู่ด้วย 5555+
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:56:32 »

โดนบิวส์อีกแล้วสิเรา ยิ่งของขึ้นงา่ยๆอยู่ด้วย 5555+

จัดมาครับน้าหนุ่ม อิอิ แล้วก็ปล่อยของในกรุออก ผมว่ามีน้าๆรอของในกรุน้าหนุ่มมากมาย

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 13:16:12 »

ส่งคลิปมาให้ชมด่วน....    จะเอามาแทน GS Mini  หรือเปล่า ?  รอรับ GS Mini + PU  นะครับ

น้ากวางครับ GS mini คงต้องอยู่กับผมอีกนาน อิอิ เอาไปลุยแบบมีรถไปด้วย

ส่วนเจ้าตัวนี้ กะว่าเอามาเล่นกับเพื่อนๆ ครับ เสียงดีในราคาหารสาม ของ GS เหมาะสำหรับให้ลูกหลานเล่นมากขราบ : )

ส่วนคลิป รอก่อนนะครับ ต้นปีงานเข้า เล่นมาได้แค่ข้างบนก่อนนะครับ แหะๆ 

Traveler

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 13:49:46 »
เต้ย ขอถามหน่อยครับ ตัว All Solid ได้ลองหรือเปล่า  ถ้าลองแล้วมีความเห็นอย่างไรครับ

noomxman

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 13:53:10 »
เต้ย ขอถามหน่อยครับ ตัว All Solid ได้ลองหรือเปล่า  ถ้าลองแล้วมีความเห็นอย่างไรครับ

ขอฟังด้วยครับ เอาแบบฟันทิ้งเลยนะครับจะขอเก็บเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับพี่เต้ย  ;D ;D ;D ;D
noomxman

pongnarin

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:21:55 »
ค่าตัวน้องเค้าเท่าไหร่ครับ น่าหนุ่ม

noomxman

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:23:57 »
ค่าตัวน้องเค้าเท่าไหร่ครับ น่าหนุ่ม

ต้องถามน้าGrhythm ครับ  ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยครับ
noomxman

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:46:09 »

จะเจ็ด หะหก เอ็กกก เอ็ก...  ถ้าไม่เอาไฟฟ้า จะเจอ   ห้า เอ็กซฺ์ เอ็กซฺ์

เต้ย ขอถามหน่อยครับ ตัว All Solid ได้ลองหรือเปล่า  ถ้าลองแล้วมีความเห็นอย่างไรครับ

ผมได้ลอง G2070 ครับ เนื่องจาก ตัว Top ที่ร้านเอามา 4 ตัวขายไปหมดแล้วครับ ผมนั่งลองเกือบทุกรุ่นครับ โดยรวมแล้วชอบมากครับ อยากให้ไปลองตัดสินกันเองเลยครับ อย่างที่บอกว่า เสียงเค้าจะหวานๆ ใส กิ้งๆ กลมกล่อม ครับ

ตัวนี้เลยครับ all solid ถือเงินไป 20000 ได้ทอน 7000 กว่าบาท ยก  Hardcase กลับบ้าน พร้อม ที่วัดความชื้น ของ planet wave

tune on walden g2070

ตีคอร์ด
Desperado - Eagles Acoustic guitar cover

ส่วนตัวนี้คือตัวที่ว่า หายไปแล้วครับ เสียดายมากไม่ได้ลอง ตัวนี้สองถ้วนๆ ครับ

reviews
Walden G3030CE Review

nhoy

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:52:49 »

ตัวนี้เสียงดีมากเลยครับ

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 14:59:16 »

ตัวนี้เสียงดีมากเลยครับ
จริงๆ แล้วผมว่า ไม่น่าจะหนี G2070 เท่าไหร่นะครับ เพราะเท่าที่ลองมา โทนเสียง G2070 จะคล้ายๆ กับ ในคลิปนี่หล่ะคลับ น้า nhoy

นอกจาก สองตัวนี้ยังมี น่าสนใจอีก คือ ทรง OM รุ่น 6xx ที่ได้หน้า เป็น Solid spruce top กับ หลังกะข้างเป็น laminate Rosewood พร้อมภาคไฟฟ้า B band
ตัวนี้จะมีลักษณะคล้าย Guild gad 30R ครับ เสียง จะกลมหนาไม่เท่า Gad30R แต่จะได้ โทนใสๆ กับความ balance เข้ามาแทน

และ รุ่น ทรง D รุ่น 7xx ที่ หน้า เป็น Solid Spruce top หลังเป็น Solid indian rosewood แต่ข้าง เป็นลามิเนต ในราคาไมุ่ถึงหมื่น ครับ