Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกีต้าร์ตีคอร์ด จำเป้นต้องใช้ ปิ๊กใหมครับ  (อ่าน 21557 ครั้ง)

sukqoojuicy

• member
Re: เล่นกีต้าร์ตีคอร์ด จำเป้นต้องใช้ ปิ๊กใหมครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 03:04:23 »
น้า the kooks นี่ชอบวง the kooks หรือปล่าวครับ ถ้าใช่แสดงว่าวัยรุ่นอยู่ป่าวครับ

ใช่ครับ ผมชอบวงนี้มาก ชอบเสียงนักร้องนำ แล้วก็ซาวน์ของวงเค๊าครับ
ผมยังวัยรุ่นอยู่ครับ อิอิ เอามาฝากสักเพลงนะครับ ใช้ปิ๊คดีดด้วยครับ 55
Luke Pritchard - Sway acoustic

ผมชอบตา Luke Pritchard กับ maton ตัวนี้มากเลย 55+

Rut_pro

• member
Re: เล่นกีต้าร์ตีคอร์ด จำเป้นต้องใช้ ปิ๊กใหมครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:35:29 »
ส่วนผมแล้วแต่กีต้าร์ครับ กีต้าร์เก่า yamaha เสียงดั้นๆ ทุ้มอย่างเดียวเลย ใช้นิ้วตีคอร์ด ไม่ไหว ต้องใช้ปิคช่วยให้มีเสียงแหลมๆ หน่อย
ส่วนกีต้าร์ตัวอีกตัว veelah v57 หน้าไม้ซีด้า เสียงพุ่ง แหลม  เอาปิคตีคอร์ด ไม่ไหวเลย แหลมเกิน ฟังไม่ได้เลย ใช้นิ้วดีด เสียงอุ่น นุ่มขึ้นมาน่าฟังมากกว่า

yanman

• member
  • อยากได้ของสูงต้องขเย่ง อยากเก่งต้องขยัน
    • Infaman
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 20:52:18 »
ผมขาดมันไม่ได้เลยครับ ปิคเนี่ย หายทีคือไม่เล่นเลยครับ ^^