Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการเรียนกีตาร์หน่อยครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)

Saniday

• member
พอดีผมสนใจอยากจะเล่นกีตาร์ขึ้นมาน่ะครับ
อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับสถาบันเรียนกีตาร์
หรือน้าแนะนำให้หาครููสอนแบบไม่ต้องเป็นสถาบันแต่สอนพวกตามบ้านดีครับ ?

หรือถ้าน้าท่านไหนกำลังหางานเกี่ยวกับการสอนกีตาร์อยู่
รบกวน PM หรือติดต่อมาทางอีเมลล์ของผมทีนะครับ

E-mail - [email protected]

Hackky

• member
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการเรียนกีตาร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 14:59:49 »
ผมก็พอจะสอนได้นะครับ  แต่ผมไม่เอาตังหรอกนะครับ  สอนได้แค่ขั้นพื้นฐาน น่ะครับ ไม่ได้เก่งอ่ะไรมากมายครับ 

AlvareZ

• member
Re: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการเรียนกีตาร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 15:46:05 »
ผมก็พอจะสอนได้นะครับ  แต่ผมไม่เอาตังหรอกนะครับ  สอนได้แค่ขั้นพื้นฐาน น่ะครับ ไม่ได้เก่งอ่ะไรมากมายครับ 
พื้นฐานคลาสสิคป่าวครับ อยู่แถวไหนครับผมสนใจเหมือนกัน
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

Saniday

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 19:24:05 »
น้า tapakon  รับสะดวกสอนที่ไหนเหรอครับ?

Hackky

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:30:56 »
น้า AlvareZ ผมก็ไม่ได้เก่งอ่ะไรขนาดนั้น นะครับ 555+ ก็แค่ จะบอกเรื่องคอร์ด ตีคอร์ด เกา ธรรมดาน่ะครับ ขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้ผิดหวัง

น้า Saniday ผมอยู่ จ.สระบุรี น่ะครับ  สะดวกมารึป่าวครับ สงใสเราจะอยู่ไกลกัน

Saniday

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:44:20 »
ไกลจริงๆครับน้า
น้าพอจะแนะนำสถาบันเรียนหรือคนที่สามารถสอนได้ให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ?

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:09:29 »

จะเรียนแนวไหนครับ - มาเพิ่มยอดคอกีตาร์คลาสสิคอีกสักคนไหม ^^
คิดดี ทำดี พูดดี

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:20:21 »
แนะนำ Professor Youtube ครับ
:)

Saniday

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 22:36:18 »
ส่วนตัวผมชอบเล่นแนวอคุสติคนะครับ เกาๆตีๆตบๆ ลื่นสบายหูดีครับ : )

แล้ว ถ้าผมจะเรียนกีตาร์คลาสสิค ผมจำเป็นต้องซื้อกีตาร์หใ่มไหมครับ

เพราะตอนนี้ที่ผมเล่้น ผมเล่น YAMAHA F210 อยู่ครับ

ZoRo

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 22:44:49 »
แนะนำ Professor Youtube ครับ

เห็นด้วยครับ ผมก็เรียนกับ ยูทูบมา 3 ปีแล้ว ทุกวันนี้ ยังไม่ได้ 2 เปอเซน ของทั้งหมดเรยคับ ^ ^'
ZoRo ZoNaTa

Saniday

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:05:34 »
ผมไม่มีพื้นฐานเรื่องการอ่านโน๊ตหรืออะไรเลยครับ
แล้วกับยูทูปคงไม่ไหว ฮ่า่ๆๆๆๆ