Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามเกี่ยวกับ "แซกโซโฟน" หน่อยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 20425 ครั้ง)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
น้าหนุ่มครับผมขออนุญาติแนะนำนะครับ

เล่น Vintage ตัวที่ซื้อง่ายขายคล่อง
yamaha YAS 23   Yamaha YAS 21                        เปรียบเหมือน      Yamaha FG  -  CPX
Salemer bundy 1  ,  bundy 2                              ขายคล่องพอๆกับ Takamine d26s  Taylor bigbaby  Crafter ฯลฯ ครับ
King 613                                                              ประมาณ Morris w30-40

พวกนี้ระดับมาตราฐานครับ คุณภาพดีเกินมือใหม่ไปเยอะครับผม
เล่นแล้วไม่เจ็บตัวมากมาย ขายต่อได้ราคาเดิมครับ

ผมแนะนำให้คุยกับพี่ อิสระ iamfree ที่เวบแซคโซไซตี้ครับ 

พี่อิสระ = พี่เอก ake iam ของบ้านไม้ครับ

ขอบคุณครับน้าhouse เป็นอย่างสูงครับ เดี่ยววันนี้ไปสำรวจเลยครับ ;D ;D ;D
noomxman

thanakit2511

• member
น้า noomxman ซื้อ แซ็ก มาเล่นรึยังครับ เอามาโชว์หน่อยครับ ผมเองสองจิตสองใจระหว่าง อัลโต้แซ็ก กับ คลาริเน็ต ในที่สุดก็ไปคว้าเอาคลาริเน็ตมา ยังเป่าปิ๊ดปี้ปิ๊ดอยู่เลยครับ ยากมิใช่เล่น แต่ยังอยากได้แซ็กอยู่ครับ อาจจะซื้อเร็วๆนี้แหละครับ