Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆมีเทคนิคยังไง ในการขอแฟนซื้อกีตาร์ตัวใหม่อะครับ  (อ่าน 5765 ครั้ง)

Nightbarons

• member
แฟนผมใจดีครับ จะซื้อกีต้าร์ใหม่ก็ไม่ว่าอะไร แถมยังให้ยืมบัตรเอาไปผ่อนด้วย   แต่ซื้อแล้วต้องมีเงินสำหรับเก็บและเอาไว้ใช้จ่ายอื่นๆด้วย  กีต้าร์มีหลายตัวได้  แต่แฟนต้องมีได้แค่คนเดียวเท่านั้น

welovely007

• member
  • นัทนว
ผมบอกกับ ผบทบ ว่าตัวเก่้ายังไม่โดน อ้างโน้นอ้างนี่สารพัดครับ

ผบทบ ไม่ค่อยว่าอะไร เพราะเข้าใจว่าผู้ชายชอบลองของใหม่

(เฉพาะกีต้าร์นะครับ )
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

nhoy

• member
ผมเองไม่มีเทคนิคอะไรเลยครับ
บอกไปตรงๆ เค้าก็เข้าใจเพราะรู้ว่าเราชอบกีต้าร์ครับ

pickpanther

• member
    • My Page
เปล่า อย่าเข้าใจผิด ที่ไม่ขอคือ ขอไปก็ไม่มีทางได้ แอบซื้อครับ ทีนี้ไอ้เทคนิคตอนเอาเข้าบ้านน่ะสิครับ สารพัดแหล  ;D
หิ้วเคสเปล่าๆออกจากบ้าน ตอนกลับเข้าบ้านเนียนได้สบายเลยครับ
FB/PickFingerstyle

jdee

• member
  • ไม่เก่งซักที
ดูเว็บกีต้าบ่อย ๆจนผิดสังเกตุครับ เพื่อทำให้รู้ว่า เราอยากได้กีต้าร์ใหม่ หยุดเล่นตัวเก่าไปเลย บอกว่าพังเล่นไม่ได้ เดี๋ยวมันจะค่อย ๆเป็นค่อยๆไปครับน้า

thep design

• member
ปัญหาคือตอนนี้ไม่รู้ว่าเธอ...แอบดูเวปนี้อยู่ปล่าวนะซิครับ....ฮ่า ๆๆๆ

iTui

• member
เรื่องนี้เหรอครับ  เทคนิคง่ายๆ ครับ

ต้องทำการบ้านให้ดีก่อน  555+    ;D   ;D   ;D

welovely007

• member
  • นัทนว
เรื่องนี้เหรอครับ  เทคนิคง่ายๆ ครับ

ต้องทำการบ้านให้ดีก่อน  555+    ;D   ;D   ;D

+1+1+1+1+1+1 5555555555555555555555
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Ampol.K

• member
อ้างถึง
ของผมซื้อมาเลยครับ บอกราคาแค่ 1 ใน 3 แล้วก็บอกว่าตัวเก่าขายได้แล้ว แต่ยังไม่ได้เอาไปให้เพื่อน ทุกวันนี้นอนอยู่ทั้งสองตัว 555
ผมก็ใช้วิธีนี้...แต่ซื้อแล้วไม่ต้องถือเข้าบ้านให้เห็นต่อหน้าต่อตานะ เก็บในรถก่อน กลางคืนก็แอบออกไปเอา
หลังจากนั้นก็วางในที่ที่สังเกตเห็นได้้...
คำถามที่จะตามมาคือ...ตัวนี้มาจากใหนอีก ไม่เคยเห็น
คำตอบ...มันก็อยู่ตรงนี้มานานแล้ว สังเกตอะไรบ้างมั้ย
555...เราดูเหนือกว่าเห็นๆ

guitaroa47

• member
ของผม หลังๆ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ

ถ้าเราไม่บ่นเรื่องการเงิน ว่า ไม่ค่อยมีเงิน 555

และที่สำคัญเวลาจะซื้ออะไรห้ามแอบซื้อ โดยที่เค้าไม่รู้ครับ
ต้องบอกก่อนซื้อเสมอ ไม่งั้นโดดนนน

ล่าสุด ไปซื้อกีต้าร์
sms ไปบอก บอกว่า เนี่ยเดี่ยวไปซื้อกีต้าร์ที่ตรงนี้ก่อนนะ อยากได้มานานแล้ว เพิ่งเห็นเอามาลงขาย ต้องรีบไปเอา ซื้อเสร็จแล้วเดี๋ยวรีบไปหานะ

เท่านั้นแหละ

เค้าไม่ได้ถามราคาเลยว่า ซื้อมาเท่าไหร่ อะไรยังไง

รอดดดดดด

jomarnjamorn

• member
ของผมอยากได้ก็ซื้อเลย โดยเฉพาะช่วงปีใหม่  บอกว่าทำงานเหนื่อยมาทั้งปี ขอรางวัลชีวิตให้กะตัวเองบ้างครับ  เสร็จแล้วก็พาแฟนไปซื้อของขวัญปีใหม่ครับ  ได้เป็นนาฬิกา อิอิอิ 4พันกว่าๆ แค่นี้ก็ได้ละ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

champontherain

• member
บอกว่า  เรารักเธอ  เลยอยากเล่นเพลงเพราะๆให้เธอฟัง

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ผมใช้วิธีแอบเอาเข้าบ้านครับ

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s

ถูกใจเจ๊ จริงๆ...
facebook/seksak.s

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
-ของผมชอบเล่นให้เค้าฟังก่อนนอนทุกคืนถ้าวันไหนได้เจอกัน โชคดีแฟนก็ไม่เคยว่าอะไร แต่เวลาซื้อใหม่ก็ไม่ค่อยบอกนะkrab แต่เค้าก็รู้นะkrabว่าถ้าเวลาเค้าไม่เจอเรา บางทีเป็นอาทิตย์ เราก็ไม่เคยไปใช้ชีวิตโสดแป๊บเดียวที่ไหนเลยตอนกลางคืนกลับบ้านนั่งเล่นกีต้าร์คนเดียวเป็นอย่างนี้มาหลายปีละ ก็เลยรู้ว่ากีต้าร์เป็นเพื่อนสนิท เวลาซื้อก็เลยไม่ว่าอะไร

nhoy

• member
ปัญหาคือตอนนี้ไม่รู้ว่าเธอ...แอบดูเวปนี้อยู่ปล่าวนะซิครับ....ฮ่า ๆๆๆ
นั่นน่ะสิครับ :D :D :D :D :D