Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ให้ น้าแนะนำ เพลง ที่ เริ่มหัดเล่น Fingerstyle หน่อย ครับ  (อ่าน 21356 ครั้ง)

screamotam99

• member
อยาก ให้ น้าแนะนำ เพลง ที่ เริ่มหัดเล่น Fingerstyle หน่อย ครับ

คือผมไม่รู้ จะเริ่ม จาก เพลง ไหน ดี  ครับ  ขอบคุณ น้าๆ ที่ตอบ ครับ
โลกนี้อยู่ได้ด้วยความรัก ผู้ใดที่ไร้รักก็เปรียบเสมือนคนที่ตายไปแล้ว

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ส่งเมลล์มาครับ จะส่งไปให้
[email protected]
ACOUSTIC GUITAR ONLY

screamotam99

• member
ส่ง ไป ละ ครับ น้า bossy
โลกนี้อยู่ได้ด้วยความรัก ผู้ใดที่ไร้รักก็เปรียบเสมือนคนที่ตายไปแล้ว

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เพลงนี้ครับ
Kotaro Oshio - Wind Song (風の詩)
:)

mazzady

• member
  • ไปเรื่อยฮะ ไม่รีบ
ขอความกรุณาด้วยคนนะครับน้า bossy  [email protected]

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
เพลงที่คุณ ยินยอมแนะนำ เล่นไม่ยากครับ และเพราะซะด้วย

redtopup

• member
เพลงนี้ครับ
Kotaro Oshio - Wind Song (風の詩)

เพราะมากเลยครับน้ายินยอม ซึ้งดีจริงๆ 
ขอเก็บเอาไปเล่นด้วยคน 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

ยินยอม

• member
แท็บลองดูที่นี่ครับ http://nothingbuttabs.blogspot.com/p/fingerstyle-guitar-tabs.html

Mr.Gula101

• member
แวะมาดูน้าๆครับ เพราะเล่นไม่เป็น...555...ขนาดฟังยังหลับเลย....

supersunny

• member
More love more power-Basic Fingerstyle by Den

ถ้ายังไม่เปนอะไรเลยแนะนำให้ฝึกคลิปที่อาจารย์เด่นสอนครับ 

มีหลายเพลงง่ายๆพร้อมTabคับลองเข้าไปดูนะ^^

redtopup

• member
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Gunso

• member
More love more power-Basic Fingerstyle by Den

ถ้ายังไม่เปนอะไรเลยแนะนำให้ฝึกคลิปที่อาจารย์เด่นสอนครับ 

มีหลายเพลงง่ายๆพร้อมTabคับลองเข้าไปดูนะ^^

ตีคอร์ทไม่เป็น ก็เริ่มจากแบบนี้ได้ใช่ไหมครับน้า

ยินยอม

• member
ได้ครับ อันนี้คือจะมีเบสกับเมโลดี้ครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ

อยาก ให้ น้าแนะนำ เพลง ที่ เริ่มหัดเล่น Fingerstyle หน่อย ครับ

คือผมไม่รู้ จะเริ่ม จาก เพลง ไหน ดี  ครับ  ขอบคุณ น้าๆ ที่ตอบ ครับ

ถ้าเป็นเพลงไทยที่ผมชอบและไม่ยากเกิน ก็
1.คืนจันทร์ - เสก โลโซ
2.14 อีกครั้ง - เสก โลโซ
3.เพราะอะไร - ป้าง นครินทร์
  ใหม่ๆหน่อยก็ ทะเลสีดำ เพลงประกอบละครเกมส์ร้าย เกมส์รัก
 ถ้าเพลงสากลเก่าๆก็
1.Alway Somewhere - Scorpion
2.Love will keep us alive - The Eagle
3.When you say nothing at all - Ronan Keating
  เพลงเหล่านี้ผมว่าเป็นเพลงเบสิคสำหรับตัวผม เนื่องจากชอบในเนื้อร้อง ทำนอง และความหมายของเพลงเป็นทุนเดิมอยูแล้ว พอคุณ screamotam99 เล่นเพลงเหล่านี้ได้ดีแล้วค่อยไปฝึกเพลงที่มีสีสัน และเทคนิคที่ล้ำเลิศเพริศแพร้วกว่านี้จากเพลงที่น้าๆ มาโพสต์ไว้ครับผมเชื่อว่าจะมีสมาชิกมาคอยชี้ทางสว่างให้แก่พวกเราชาวบ้านไม้อคูสติกไทยเสมอ

redtopup

• member

คือผมไม่รู้ จะเริ่ม จาก เพลง ไหน ดี  ครับ  ขอบคุณ น้าๆ ที่ตอบ ครับ

เริ่มจากเพลงที่เราชอบไงครับ
เริ่มจากเพลง ช้าๆครับ เพลงอะไรก็ได้ 
ให้เป็นเพลงช้าๆ  เริ่มได้ทุกเพลงเลยครับ
จะเอาให้แน่นๆ  มาเริ่มกับบทฝึกของกีต้าร์คลาสสิค ก่อน เอาเบสิคที่ถูกต้องก่อน
อดทนแค่ช่วงเเรกช่วงเดียว ไม่กี่เดือน เพื่อ ให้ ทางนิ้วได้ก่อน 
ทีนี้  เบสิคแน่นแล้ว  ไปต่อยอดในสไตค์ฟิงเกอร์  ในสิ่งที่เราชอบ อีกทีนึง
เราก็จะมีวิธีคิด ที่เรา จะเข้าใจ  ได้ง่ายขึ้น

เริ่มกับเพลงที่ชอบ ไปพร้อมๆกับ เล่นบทฝึกของกีต้าร์คลาสสิค 
ผลในระยะยาว  คุณ  จะมีวิธีที่จะเอาชนะตัวเองได้ครับ
ทางลัดที่สุด ที่จะเล่น เครื่องดนตรีทุกชนิดให้ไปได้ แบบมั่นคงและไปได้เร็ว ก็ คือต้องซ้อม เล่นบทฝึก
อย่าล๊ะเลยน๊ะครับ ถ้า อยาก เป็นเก่งไวๆ