Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกเพลงที่อยากทำให้ตัวเองเล่นกีต้าร์กันดีกว่าครับ  (อ่าน 5231 ครั้ง)

annop

• member
ศรอรชุน

แม้แต่ศัตรู ก็ควรเชิดชูเกียรติ

champontherain

• member
ปัจจุบันชอบเพลงลูกอมครับ
สมัยหัดเล่นก็ต้องเพลงแค่บอกว่ารักเธอ
เพลงสากลก็ Tear in heaven, wonderful tonight ครับ  ชอบเพลงช้า  แล้วก็ Desperado, Hotel California
ถ้าเพลงเร็วๆก็ต้องตาสว่างของโมเดินดอกครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
 Papa ครับ ..................... จำได้ว่าคิดถึงพ่อ.................
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

sukqoojuicy

• member
ถ้ากีต้าร์โปร่ง ตอนเด็กๆใฝ่ฝันอยากเล่น intro เพลง Hotel California ครับ ชอบมาก

tatsanai

• member
เพลง แม่ ของ เสกโลโซ ครับ

one1one1

• member
ขอคิดก่อนครับ นานมากแล้วสมัยวัยรุ่น
คงเป็นเพลง นิยามรัก กับ ลึกสุดใจ ของนูโว
แต่ที่จี๊ดสุด คงเป็น ยามเย็นครับ เคยเห็นเพื่อนเล่น ผ่านมาหลายปี ตอนนี้เพิ่งเล่นได้ครึ่งเพลง

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
เพลง smile ของวง Venusครับ โอ้มันนานมากเลยนะเนี่ย

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
 หมากเกมนี้ วงอินคาครับ เพราะเล่นง่ายดี (ในความรู้สึก) แต่พอลองเล่นจริงๆ ฟีลไม่เหมือนพี่ศักดาเลย จนมาถึงวันนี้ก็ดีขึ้นพอสมควร

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
เพลง Junk Of The Heart คับ โจ๊ะๆๆ เร็กเก้ดี  อิอิ
The Kooks - Junk Of The Heart (Happy) - Live Acoustic
Rock"N"Roll Forever

ปลายสิงหา

• member
เพลง "เธอคือความฝัน" ของวง "พราว" ครับ

Guitar_Joe

• member
ทุกเพลงของน้าจรัลครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
หลบไปพัก ของทีน-คิม ครับ

bestboss

• member
ที่ว่าง pause ครับ