Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว กีตาร์ไม้ชิงชัน พร้อมกัน 2 ตัว จาก ช่างเอ๋ ลำปลายมาศ  (อ่าน 22305 ครั้ง)

kul

• member
นำ guitar ตัวโปรดของแต่ละท่านไปแจม น่าจะดี

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
นำ guitar ตัวโปรดของแต่ละท่านไปแจม น่าจะดี

มะวานผมโทรคุยกับ อ.เอ๋ แกก็บอกว่า ใครจะมาลอง ก็หิ้วกีตาร์มาลองเล่นเปรียบเทียบด้วยก็ดีครับ
จะได้เห็นความแตกต่างกันไปเลย

ถ้ากีตาร์ราคาอยู่ใน 70,000 สู้ได้สบายๆเลยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

singha _ku68

• member
โอยยยยยยยยยยยยย หลอน

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ช่วงบ่ายนี้ ผมจะเข้าไปบ้าน อ.เอ๋ มีใครตามไปบ้างครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ต้องขอกราบขอบพระคุณ  ท่านอาจารย์บุญชอบ  ที่ท่านได้กรุณาสละเวลา มาให้คำปรึกษา แนะนำ  และลองทดสอบกีต้าร์ ของผม ทั้ง  2  ตัว ด้วยตัวท่านเอง

ผมถือเป็นเกียรติอย่างสูง  สำหรับคนเล่นกีต้าร์  และได้เฝ้าติดตามผลงานของท่าน มาอย่างเนิ่นนาน ต่อเนื่อง  และตลอดไป

หากมีโอกาส  คงจะได้กราบคารวะ  ขอคำแนะนำความรู้ และเทคนิคในการเล่นกีต้าร์ ที่ถูกต้อง และให้ไพเราะ  ครับ

Finger Picking Style

• member
    • Facebook
ตัวนี้ มัน สุดยอดดดดดดดครับน้ากวาง ชิงชันตัวนี้ น้ากวางต้องชอบแน่ๆ
เสียงมันเด่งมากๆเลยครับ ไม่รู้จะพูดอย่างไง แต่มัน สุดยอด จริงๆครับ

ตัวเก่า อินเดียนโรสวูด ของน้ากวาง นั้นผมว่าเสียงดีมากๆแล้ว เจอตัวใหม่เข้าไป รู้สึกตัวเก่าดรอปลงทันที
ชอบมากเลยครับ สุดๆ...

dho

• member
ผู้ที่ไม่เคยได้ยินเสียงกีตาร์ไม้ชิงชันเชิญมาสัมผัสฟังเสียงกันเถอะครับ..
ผู้ที่ไม่เคยทำกีตาร์เชิญมาฟังเสียงเปรียบเทียบระหว่างอินเดี๊ยนโรสวูสปะทะไม้ชิงชันกันเถอะครับพี่น้อง/..
จะได้ไม่ต้องพูดว่ามันน่าจะป็นอย่างนู้นจะเป็นอย่างนี้..การทำกีตาร์ช่างที่มีประสบการณืเขารู้ดีแต่เขาไม่พูดเอง..
แต่ผมมันทนไม่ไหวพูดกันอยู่ได้มันน่าจะเป็นอย่างนู้อย่างนี้...มาเลยครับให้เต็มบ้านอาจารย์เอ๋เลย..ซื้อเบียร์มาด้วยนะครับ..

TOM1869

• member
ถ้าไปกลางเดือน กพ. ล่ะก็ได้เจอกัน ครับ

น้า TOM1869 ครับ  ทำเรื่องขอเลื่อนเข้า กทม. ไปปลายเดือน เลยครับ  หรือไม่ก็อยู่ต่อจนปลายเดือน นะครับ

ผมจำวันผิดเป็นวันที่   9 กพ.ครับ

แต่พรุ่งนี้ก็เข้ากทม.แล้ว
Line id: 081-8718003

kul

• member
ต่อไปไม้ไทยจะมีราคาแพงขึ้นแน่นอน ไม้ชิงชันเสียงใกล้เคียงไม้ brazilian  แต่จะเสียงออกชัดแข็งกว่าหน่อย
ปล. หา gt. ทรง Dไป test ด้วยจะ o มาก  GT. ทุกตัวที่ดี เสียงจะมีเอกลักษณืของมัน

• member
    • Facebook
วันที่ 29 ใครจะไป ผมอยากให้ลงชื่อไว้หน่อยครับ
จะได้แจ้ง อ.เอ๋ ไว้ จะได้เตรียมสถานที่ไว้ถูกครับ
เพราตอนนี้ อ.เอ๋ กังวลเรื่องสถานที่นิดหน่อยครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีไปกันมากน้อยขนาดไหนครับ

• member
  • Kwang @ Uttaradit
วันที่ 29 ใครจะไป ผมอยากให้ลงชื่อไว้หน่อยครับ
จะได้แจ้ง อ.เอ๋ ไว้ จะได้เตรียมสถานที่ไว้ถูกครับ
เพราตอนนี้ อ.เอ๋ กังวลเรื่องสถานที่นิดหน่อยครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีไปกันมากน้อยขนาดไหนครับ

ยืนยันว่า ต้องมาแน่นอน  100 %

Finger Picking Style

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
รอชมคลิป ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

dho

• member
ได้พบน้าทอมตัวเป็นๆไปแล้วครับบ้านอาจารย์เอ๋ต้อม..

TOM1869

• member
อัดไว้แล้ว โดย น้า dho บรรเลง วันนั้น มี custom 3 ตัว ช่าง สมชาย 1 ตัว ช่างเอ๋ 2 ตัว  เสียงดี ทั้ง 3 ตัว ครับ
Line id: 081-8718003

• member
    • Facebook
พรุ่งนี้ใครไป เจอกันครับน้าๆ...

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
อยากไปจังจะเคลียร์งานใด้ไหมน๊า.....
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
ต้องขอโทษน้ากวางด้วยครับ เพิ่งได้อ่านอีแมวจากน้ากวาง ที่เคยนัดแนะว่าจะไปพบกัน แต่ติดต้องไปงานแต่งงานเพื่อนสนิทมิตรสหาย อดครับท่าน (T-T)

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
สวยงาม มากเลยครับ แต่แอบชอบตัวที่ลองเป็นพิเศษ มีสัญญาลักษณ์ของคนสร้างไม้ให้เราได้มีกีต้าร์ด้วยครับ

dho

• member
เยี่ยม..สนุกสุดๆ..

winnie

• บุคคลทั่วไป
รอน้ากวาง เก็บภาพสวยๆ เสียงเพราะๆของ Custom ในงานนั้นครับ