Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว กีตาร์ไม้ชิงชัน พร้อมกัน 2 ตัว จาก ช่างเอ๋ ลำปลายมาศ  (อ่าน 22307 ครั้ง)

dho

• member
กีตาร์น้ากวางเป็นกีตาร์ที่มีเสียงที่ไพเราะมากๆจากใจคนเล่นครับ.

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ขอแทรก คิว...   ที่ไม่อยากเก็บความไพเราะ และความสุข  ที่ได้รับฟัง  ไว้เพียงคนเดียว  จึงอยากตะโกน ให้ได้รู้กันไป ว่า  โคตร ไพเราะ มั่กกก มากกก  เล้ยยยยย..

แอน ธิติมา - คนไม่น่าสงสาร [Cover by Aromild feat.Mook]

Finger Picking Style

• member

น้า ๆ ท่านใด ที่สนใจในกีต้าร์ Custom  ซึ่งขณะนี้  ได้สร้างเสร็จแล้ว  2  ตัว

ตัวที่  1  Top  :  Solid Englemann Spruce ,  Back / Side  :  Solid Indian Rosewood ,                   PU  :  Fishman Ellipse Matrix Blend

ตัวที่  2  Top  :  Solid German Spruce     ,  Back / Side  :  Solid  ไม้ชิงชัน  (สัญชาติ ไทยแท้ ๆ) ,    PU  :  L. R. Baggs Anthem SL

หากน้า ๆ ท่านใด  ว่าง  อยากรู้  อยากลองเล่น  อยากเห็น  ข้อแตกต่าง ๆ  ให้มันหายคับข้อง คาใจ  และมาแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์

หรือวิธีการสร้างกีต้าร์  วิธีการคัดเลือกไม้  และมีโอกาสพบ เป็นกำลังใจให้กับคนสร้างกีต้าร์ ตัวเป็น ๆ  คือ  ช่าง เอ๋ NNG

ผมขอเรียนเชิญไปเจอะเจอกัน  ในวันอาทิตย์ ที่  29  มกราคม  2555  ตั้งแต่เวลา  13.00  น.  (จนกว่า จะลองกันเสร็จ  ไม่รู้กี่โมง  แต่ต้องก่อน 1 ทุ่ม)

ที่ Shop  ช่าง เอ๋ NNG  พระราม 2  (ฝั่งขาออก)  ซอยวัดพันท้ายนรสิงห์ 

(จากปากซอยเข้าไปประมาณ 2 - 300  เมตร  อยู่ฝั่งขวามือ  เลี้ยวขวาเข้าไป หลังอาคารพาณิชย์ ของร้านที่มีป้าย TRUE วางอยู่ริมทางเท้า)

(เบอร์โทร ช่างเอ๋  081 - 6113301   หรือเบอร์โทรของผม  085 - 8748122  หากไปไม่ถูก ก็ลองโทรหากัน นะครับ)

ถ้้าว่าง และมีโอกาสเจอะเจอกัน  ก็เชิญนะครับ  เพราะหลังจากเวลานั้น ในวันนั้น  ผมต้องหอบหิ้ว พาลูกฝาแฝด  กลับบ้าน ไปร้องเพลงด้วยกัน  แล้วครับ

อนึ่ง  ขอเรียนเชิญ และล็อค ตัว และเวลา  ของอาจารย์อ้น  และน้าโก้  ในวัึนดังกล่าว  ตั้งแต่ เวลาสาย ๆ ก่อนเที่ยง  เลยนะครับ  ที่บ้านช่างเอ๋  (ห้ามเบี้ยวเด็ดขาด)

sikarin3858

• member
อยากเห็นคลิปกีต้าร์ไม้ชิงชัน จังครับ เจ้าของกีต้าร์จัดให้หน่อย อยากฟังเสียง

dho

• member
ขอบคุณน้ากวางที่ส่งข่าวกัน..มาพอดีกีตาร์ผมเสร็จเลยนะเนี่ย.น้ากวางต้องตกใจและขำตอนเห็นกีตาร์ผมแน่ๆ..

• member
ขอบคุณน้ากวางที่ส่งข่าวกัน..มาพอดีกีตาร์ผมเสร็จเลยนะเนี่ย.น้ากวางต้องตกใจและขำตอนเห็นกีตาร์ผมแน่ๆ..

โอ้...    เป็นข่าวที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง  ถือเป็นการ  พบกันครั้งยิ่งใหญ่  ในวัน และเวลาเดียวกัน  ของกีต้าร์ Custom  อย่างน้อย  3  ตัว  หรืออาจเป็น 4 ตัว ก็เป็นได้

ส่วนกีต้าร์ Custom  ตัวแรก  ผมส่ง Logic Post Plus  มาที่กรุงเทพแล้ว ตั้งแต่วันอาทิตย์ ที่ 15  และคาดว่าจะถึงมือ ช่างเอ๋ NNG  ในวันอังคาร ที่ 17 นี้

คงต้องให้ อ. อ้น  และ้น้าโก้  ผู้ผลักดันฝันเป็นจริง เป็นผู้ทดสอบ เช่นเคย ครับ  ( อาจารย์อ้น  ช่วยโทรนัด  น้าโก้  ให้ด้วยนะครับ  ผมไม่มีเบอร์ติดต่อครับ )

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
รอฟังคลิป ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

winnie

• บุคคลทั่วไป

น้า ๆ ท่านใด ที่สนใจในกีต้าร์ Custom  ซึ่งขณะนี้  ได้สร้างเสร็จแล้ว  2  ตัว

ตัวที่  1  Top  :  Solid Englemann Spruce ,  Back / Side  :  Solid Indian Rosewood ,                   PU  :  Fishman Ellipse Matrix Blend

ตัวที่  2  Top  :  Solid German Spruce     ,  Back / Side  :  Solid  ไม้ชิงชัน  (สัญชาติ ไทยแท้ ๆ) ,    PU  :  L. R. Baggs Anthem SL

หากน้า ๆ ท่านใด  ว่าง  อยากรู้  อยากลองเล่น  อยากเห็น  ข้อแตกต่าง ๆ  ให้มันหายคับข้อง คาใจ  และมาแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์

หรือวิธีการสร้างกีต้าร์  วิธีการคัดเลือกไม้  และมีโอกาสพบ เป็นกำลังใจให้กับคนสร้างกีต้าร์ ตัวเป็น ๆ  คือ  ช่าง เอ๋ NNG

ผมขอเรียนเชิญไปเจอะเจอกัน  ในวันอาทิตย์ ที่  29  มกราคม  2555  ตั้งแต่เวลา  13.00  น.  (จนกว่า จะลองกันเสร็จ  ไม่รู้กี่โมง  แต่ต้องก่อน 1 ทุ่ม)

ที่ Shop  ช่าง เอ๋ NNG  พระราม 2  (ฝั่งขาออก)  ซอยวัดพันท้ายนรสิงห์ 

(จากปากซอยเข้าไปประมาณ 2 - 300  เมตร  อยู่ฝั่งขวามือ  เลี้ยวขวาเข้าไป หลังอาคารพาณิชย์ ของร้านที่มีป้าย TRUE วางอยู่ริมทางเท้า)

(เบอร์โทร ช่างเอ๋  081 - 6113301   หรือเบอร์โทรของผม  085 - 8748122  หากไปไม่ถูก ก็ลองโทรหากัน นะครับ)

ถ้้าว่าง และมีโอกาสเจอะเจอกัน  ก็เชิญนะครับ  เพราะหลังจากเวลานั้น ในวันนั้น  ผมต้องหอบหิ้ว พาลูกฝาแฝด  กลับบ้าน ไปร้องเพลงด้วยกัน  แล้วครับ

อนึ่ง  ขอเรียนเชิญ และล็อค ตัว และเวลา  ของอาจารย์อ้น  และน้าโก้  ในวัึนดังกล่าว  ตั้งแต่ เวลาสาย ๆ ก่อนเที่ยง  เลยนะครับ  ที่บ้านช่างเอ๋  (ห้ามเบี้ยวเด็ดขาด)

สนใจอยากไปด้วยครับ ตามที่ได้คุยกับน้ากวางไว้ครับ ถ้าไม่ติดอะไร คาดว่าอยากไปครับ จะไปปรึกษาระดับอาจารย์ทั้งนั้น เพราะอยากได้ Custom ซักตัวเหมือนกันครับ ถ้าอย่างไรตามที่นัดแนะกับน้ากวางนะครับ ใกล้ๆจะโทรไปหาน้ากวางคอนเฟิร์มกันอีกครั้งครับ หลังจากที่คุยกับน้ากวางได้ความรู้อีกมากมาย

• member

สนใจอยากไปด้วยครับ ตามที่ได้คุยกับน้ากวางไว้ครับ ถ้าไม่ติดอะไร คาดว่าอยากไปครับ จะไปปรึกษาระดับอาจารย์ทั้งนั้น เพราะอยากได้ Custom ซักตัวเหมือนกันครับ ถ้าอย่างไรตามที่นัดแนะกับน้ากวางนะครับ ใกล้ๆจะโทรไปหาน้ากวางคอนเฟิร์มกันอีกครั้งครับ ......

หาเวลามาให้ได้นะครับ  จะได้ไม่ต้องนั่งฝันค้าง  นั่งฟัง  เค้าว่ากันอย่างนั้น  เค้าพูด เค้าบอก กันอย่างนี้  จริงไม่จริง  ก็ไม่รู้  ถูกบ้าง ไม่ถูกบ้าง

ตอนนี้ มีตัวจริง  ของจริง  ตัวเป็น ๆ มารอให้ดู ให้เห็น ให้สัมผัส  กับมือตัวเอง  กับความรู้สึกตัวเอง  กับประสบการณ์ตัวเอง แล้ว 

และยังพบกับช่างทำกีต้าร์ตัวจริง  ได้เจอกับ อ.อ้น  ที่กำลังฝึกและสร้างกีต้าร์  และ น้าโก้ ที่ศึกษาเรื่องไม้ชิงชัน  ไม้พยุง  (ตระกูล Rosewood ทั้งหลายแหล่)

จะได้มีโอกาสพูดคุย  ไขข้อคับข้องใจเกี่ยวกับกีต้าร์ หรือการปรับแต่งกีต้าร์  รวมทั้งมาแจมฝีมือ ช่วยกัน เบิร์นกีต้าร์ กันเล็ก ๆ น้อย  ดูแล้วน่าจะอบอุ่นกัน ครับ

TOM1869

• member
ถ้าไปกลางเดือน กพ. ล่ะก็ได้เจอกัน ครับ
Line id: 081-8718003

• member
ถ้าไปกลางเดือน กพ. ล่ะก็ได้เจอกัน ครับ

น้า TOM1869 ครับ  ทำเรื่องขอเลื่อนเข้า กทม. ไปปลายเดือน เลยครับ  หรือไม่ก็อยู่ต่อจนปลายเดือน นะครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป

สนใจอยากไปด้วยครับ ตามที่ได้คุยกับน้ากวางไว้ครับ ถ้าไม่ติดอะไร คาดว่าอยากไปครับ จะไปปรึกษาระดับอาจารย์ทั้งนั้น เพราะอยากได้ Custom ซักตัวเหมือนกันครับ ถ้าอย่างไรตามที่นัดแนะกับน้ากวางนะครับ ใกล้ๆจะโทรไปหาน้ากวางคอนเฟิร์มกันอีกครั้งครับ ......

หาเวลามาให้ได้นะครับ  จะได้ไม่ต้องนั่งฝันค้าง  นั่งฟัง  เค้าว่ากันอย่างนั้น  เค้าพูด เค้าบอก กันอย่างนี้  จริงไม่จริง  ก็ไม่รู้  ถูกบ้าง ไม่ถูกบ้าง

ตอนนี้ มีตัวจริง  ของจริง  ตัวเป็น ๆ มารอให้ดู ให้เห็น ให้สัมผัส  กับมือตัวเอง  กับความรู้สึกตัวเอง  กับประสบการณ์ตัวเอง แล้ว 

และยังพบกับช่างทำกีต้าร์ตัวจริง  ได้เจอกับ อ.อ้น  ที่กำลังฝึกและสร้างกีต้าร์  และ น้าโก้ ที่ศึกษาเรื่องไม้ชิงชัน  ไม้พยุง  (ตระกูล Rosewood ทั้งหลายแหล่)

จะได้มีโอกาสพูดคุย  ไขข้อคับข้องใจเกี่ยวกับกีต้าร์ หรือการปรับแต่งกีต้าร์  รวมทั้งมาแจมฝีมือ ช่วยกัน เบิร์นกีต้าร์ กันเล็ก ๆ น้อย  ดูแล้วน่าจะอบอุ่นกัน ครับ

แจมฝีมือคงอาจจะไม่ได้ครับ เพราะไม่มีฝี อิอิ ขอเก็บเกี่ยวจากน้าๆ ฝีมือพระกาฬดีกว่าครับ อย่างที่น้ากวางว่าเลย ไปถามให้รู้จากหูจากมือเราเองดีสุด ^_^

TOM1869

• member
เลื่อนไม่ได้ครับ ไปสอบภาษา อังกฤษ ครับ ประมาณ 21-23 กพ. ครับ

nhoy

• member
เลื่อนไม่ได้ครับ ไปสอบภาษา อังกฤษ ครับ ประมาณ 21-23 กพ. ครับ
ขอให้สอบผ่านไปได้อย่างสบายๆ เลยนะครับน้าทอม

TOM1869

• member
ผลการสอบเอาไป อ้างอิงอะไรไม่ได้ ครับ เป็นการทดลอง วัดข้อสอบของกระทรวงครับ

ผมสอบทีไร ตกทุกทีครับ

redtopup

• member
อยากฟังเสียงเปรียญเทียบ  ระหว่าง ชิงชัน กับ โรสวู๊ด ครับ
ที่ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น ไม้ ข้างกับ หลัง
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

PengBegin

• member
ได้ฟังประวัติพี่เขามาพอสมควรจากสื่อทางทีวีและอินเตอร์เน็ต ไม่คิดว่าจะมาเจอจริงๆในนี้
สวยมาก ไม่คิดเลยนะว่าเป็นไม้ชิงชัน อยากฟังเสียงจังครับ เจ้าของอัดด่วนน^^ นะครับน้าๆ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: เปิดตัว กีตาร์ไม้ชิงชัน พร้อมกัน 2 ตัว จา
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 16:45:42 »
รับทราบครับน้ากวาง และต้องขอโทษทีผมเงียบหายไปพักใหญ่ เนื่องจาก การป่วยครั้งใหญ่ ตอนนี้หาบดีแล้วครับ

วันที่ 29 ผมไปแน่นอนครับ

084-414-8803 อันนี้เบอร์ผมครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

UncleNeil

• member
สวยงามมากๆทั้งคู่ครับ

virgoromance

• member
LINE THAI เลือกชื่อได้ไพเราะมากครับ
จาริกรอบใจตน