Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว กีตาร์ไม้ชิงชัน พร้อมกัน 2 ตัว จาก ช่างเอ๋ ลำปลายมาศ  (อ่าน 22306 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ช่างเอ๋ ลำปลายมาศ (ช่างเอ๋ NNG) 081-6113301

ตัวแรก ของน้ากวางครับ

ตัวที่สอง ช่างเอ๋ ขอสงวนนาม ครับ

ปล. กีตาร์ทั้ง 2 ตัว ไม่ใช่ของผมครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

kenggg

• member
    • Dolce Acoustic
สวยมากครับ
Dolce Acoustic

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สวยงามทั้งคู่ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

altobIue

• member
ฝีมือครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

วันนี้  มันไกลเกินเอื้อม  ได้แต่นั่งมอง  และนึกวาด มโนภาพ  ในอากาศ  ครับ

Finger Picking Style

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ไม้สวยดีครับ เสียงเป็นไงบ้างครับ
:)

pijan

• บุคคลทั่วไป
ลายสวยจริงๆ สนใจครับ

INeedYou

• member
สวยมากเลยครับ
ตัวที่สองไม้หลังถูกใจจริงๆ

มีคลิปเสียงให้ชมบ้างมั้ยครับน้า อยากฟังเสียงจังเลย

kaizer123

• member
linethaiนี่ยี่ห้อเค้าเองเลยหรอครับงามมาก ขั้นต่ำตัวดเท่าไหร่นี่ครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ขอตอบทุกคน ทีเดียวเลยนะครับ

อ.เอ๋ ใช้ชื่อยี่ห้อทางการค้าว่า ลายไทย (Line Thai) ครับ

เรื่องเสียงนี้ ตอนที่ผมไปรอฟัง ตอนนั้น อ.เอ๋ ยังขัดเฟรต ไม่เสร็จเลยครับ ไปนั่งรอกันเลยทีเดียว
รอจนเสร็จ จนขึ้นสายเรียบร้อย ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่า กีตาร์ ที่เพิ่งจะทำเสร็จ มันก็คือ ไม้ แผ่นๆ นั่นแหระครับ
มันยังไม่เคยได้รับการสั่นสะเทือนจากสายกีตาร์เลย แค่ออกเสียงได้ ก็ถือว่าดีแล้ว
เสียงแรก ที่ได้ยินคือ ย่านกลางที่โดดเด่น และย่านแหลมที่ตามมา แย่ย่านเบส ยังน้อยอยู่ เสียงแห้งๆ ไม่ค่อยมี Overtone
ซึ่ง ถือว่า ดีมากในระดับนึง (อ.เอ๋ บอกว่า ตัวเก่าของน้ากวาง เสียงแรก นี่ แทบฟังไม่ได้เลย)
ผมกับ อ.เอ๋ ผลัดกันนั่งเล่นกัน ประมาณ 2 ชม. (เป็นการเบิร์น) เสียงค่อยๆพัฒนาอย่างเห็นได้ชัด
ผมเองยังประหลาดใจในการ พัฒนา ของเสียง ขนาดนี้ จากที่ ย่านเบสน้อย ก็เริ่มเยอะขึ้น
ย่านแหลมเยอะขึ้นจนเท่าเสียงกลาง Overtone เริ่มเยอะขึ้น
ถ้าให้เวลาเบิร์น อีกซัก ระยะ เสียงมาเต็มแน่ครับ ซึ่งตอนนี้ อ.เอ๋ บอกว่า เสียงดีกว่าตอนที่ผมไปลองเยอะแล้ว
ช่วงหลังปีใหม่ ผมจะเข้าไปลองใหม่ครับ ถ้ายังไง จะอัดคลิปมาฝากครับ

ส่วนเรื่องราคา ต้องตกลงกับ อ.เอ๋ อีกทีครับ
แต่ ราคาโดยประมาณ จะอยู่ที่ 35,000-4x,xxx ขึ้นอยู่กับ สเปคไม้ และ option ต่างๆครับ (ราคายังไม่รวมภาคไฟฟ้า)
และเรื่องภาคไฟฟ้า ก็หาซื้อมาเอง แล้วให้ อ.เอ๋ ติดให้ก็ได้ครับ
หรือ จะให้ อ.เอ๋ ดำเนินการจัดซื้อ + ติดตั้ง เลยก็ได้ครับ คิดราคาตามจริงครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
งามล้ำค่า คุณค่าที่คุณคู่ควร จริงๆ
มีโอกาสจะลองซักตัว
รักเธอนะ....กีต้าร์

kaizer123

• member
อยากทำมั่งจังแต่แพงมากเลย T T

winnie

• บุคคลทั่วไป
เป็นราคา Custom ที่พอจับต้องได้ทีเดียวนะครับเนี่ย สวยทั้งสองตัวเลยครับ

nhoy

• member
สวยมากๆ ครับ ทั้งสองตัวเลย

dho

• member
สุดยอดของกีตาร์ไทย

TOM1869

• member
อยากทำมั่งจังแต่แพงมากเลย T T

ราคานี้ ถูกมากน่ะครับ ปกติ ค่าแรงการทำ กีต้าร์ custom ทั่วไป ก็ 35,000 บาท ยังไม่รวมค่าไม้  นี่รวมหมดเลย  เพียงแค่ 35,000 บาท  แต่ ถ้ามีการตกแต่ง ใส่ หอยลงไป ราคาก็เพิ่มขึ้นครับ
Line id: 081-8718003

kalasin_blues

• member
สวยยยยยยยยยยยมาก รอฟังเสียงครับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

pong

• member
ดูจากรูปแล้ว ผมว่า งานฝีมือมากเลยครับ และเป็นไม้ไทยอีกต่างหาก สงสัยผมต้องไปหาไม้ฝาบ้าน ไม้ประตูที่เป็นไม้ชิงชันเก่าๆมาเก็บไว้ทำกีต้าร์บ้างแล้วครับ
แต่ว่าไม่ชิงชัน กับไม้พยุง ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ ผมเห็นลายไม้พยุงงามมมมากกกกกครับ ^^

kul

• member
เสียงดี ค้างยาว มวลเสียงใหญ่ ไม่แพ้รุ่น top ของ brand ดัง เห็นช่างเอ๋บอกว่าอ.บุญชอบ จะลองอัดเสียงให้ฟัง

blockloy

• member
guitar ราคาน่าคบหามากครับ