Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ส่งกีต้าร์ทางไปรษณีย์  (อ่าน 33166 ครั้ง)

Crucify

• member
Re: สอบถามครับ ส่งกีต้าร์ทางไปรษณีย์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:03:46 »
นี่หละบริการ EMS ตัวจริง อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: สอบถามครับ ส่งกีต้าร์ทางไปรษณีย์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:05:32 »
ส่งทาง ปณ.ถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นก็ต้อง ใส่กีต้าร์ ใน กล่อง หรือ case แข็งครับ ห่อด้วย พลาสติกลูกฟูก ต้องทำจากบ้านครับ ที่ปณ.ไม่มีกล่องที่ใหญ่พอจะใส่กีค้าร์ได้  ค่าส่งประมาณ 200-500 บาท แบบ logic post ไปรับที่ ปณ.ครับ    แต่ผมยังไม่เคยส่ง กีต้าร์ทาง ปณ. เคยแต่ส่งจักรยานทั้งคันครับ

อีกวิธีที่ รับ-ส่ง ประจำ คือส่งทาง NTC ถึงปลายทางอีกวันครับ ค่าส่งประมาณ 200 บาท  Pack แบบเดียวกัน  ติดต่อที่  NTC.CO.TH  ครับ

อีกทาง  ทาง TNT.co.th ค่า ส่งประมาณ  800 - 1000 บาท  รับส่งถึงหน้าบ้าน  ครับ

ทั้ง 3 วิธี ต้อง packing เอง ให้แน่นหนา  หาก pack ไม่ดี  พนักงาน จะไม่รับ ครับ

น้าทอม ตัวจริงเรื่องปิ้งย่างครับ
:)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:07:34 »

แว้บมาเก็บข้อมูล หุหุ^^
คิดดี ทำดี พูดดี