Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลามีคนดูผมเล่นเค้าจะบอกหน้าผมเครียด 5555555  (อ่าน 7922 ครั้ง)

aneng

• member
อ้างถึง
ฝึกเล่นหน้ากระจก จะได้เก๊กถูก  ยิงฟันยิ้ม
อันเนี้ยะแหละกู๊ดไอเดียเลย เล่นหน้ากระจก ได้เห็นทางนิ้วว่าเราเล่นเหมือนในคลิปหรือเปล่าว..ช่วยให้แกะเพลงง่ายเลย...เพราะคนเราจำเสียง จำภาพ จำกลิ่น ใช้หูอย่างเดียวไม่ชัวร์หรอก แถมยังหวีผมแต่งหน้าทาลิปสติกไปเล่นกีตาร์ไปด้วยสวยเลยนะ ;D

Nightbarons

• member
เอาคลิปตอนเล่นมาให้ดูหน่อยสิครับ จะได้รู้ว่าเครียดหรือปล่าว... :D

ถ้าผมเอาคลิป ให้นัทดู รับ รองนัทเครียดแน่ๆ............อิอิ ต่อหาที่ระบาย........................................สีให้สวยงาม
ผมวาหน้าพี่ไม่เครียดนะครับ   ส่วนมากจะเมา 555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เอาคลิปตอนเล่นมาให้ดูหน่อยสิครับ จะได้รู้ว่าเครียดหรือปล่าว... :D

ถ้าผมเอาคลิป ให้นัทดู รับ รองนัทเครียดแน่ๆ............อิอิ ต่อหาที่ระบาย........................................สีให้สวยงาม
ผมวาหน้าพี่ไม่เครียดนะครับ   ส่วนมากจะเมา 555

ไม่แพง ครับ น้าแทน.....อิอิ

Guitar_Joe

• member
ผมใหล่ยกตอนเล่นกีต้าร์ แก้ไม่หาย นึกขึ้นได้ก็เอาลง อิอิ ประจำ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
จริงจังกับการเล่นมาก ต้องเล่นแบบปล่อยวางครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ถ้าเอากันจริงๆ ผมวิเคาระห์ ว่า เรานั้น ยังเล่นเพลงนั้นไม่คล่อง ยังห่วงอยู่ จะถูกจะผิด หรือ มันไปงัยต่อหว่า
 ถ้าเล่นเพลงนั้นจนคล่อง แบบไม่ต้องดูแล้ว รับรอง มันจะไม่เครียด แล้วก็จะเริ่ม อินกับบทเพลงนั้นมากขึ้น ต้องฝึกเยอะๆ ครับ

ใช่เลยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงที่ฝึกมายังไม่คล่อง เวลาเล่นเลยพยายามตั้งใจ ใช้สมาธิ นึกว่าต้องเล่นต่อไปยังไง แถมเล่นผิด เริ่มอัดใหม่อีก หลาย ๆ รอบ นี่ยิ้มไม่ออกเลยครับ หน้าตาที่ไม่ค่อยจะได้เรื่องแล้วเลยยิ่งแย่ไปกันใหญ่ 555

Anat

• บุคคลทั่วไป
ลองดูกายกรรม...เปียงยาง..ดูดิ
..ยิ้มทุกตัว..เลยครับ
เค้าฝึกฉีกยิ้มเอา
แต่เราไม่ต้องขนาดนั้นหรอกนะครับ  เดี๋ยวเค้าหาว่าเมายา..ฮิ..ฮิ..

CHOPPER_F

• member
เมื่อก่อนนก็เล่นไปร้องไป เพื่อนบอกเพราะดี แต่หน้าเครียดไปหน่อย

ตอนนี้เลยไม่ทำหน้าเครียดละ ยิ้มเข้าไว้ ก็ดีขึ้นมากเลย ^^

คนร้องก็มีความสุข คนฟังก็สนุกตามด้วย เฮฮาๆๆ   ;D

มันดูแล้วผ่อนคลาย แล้วก็สบายๆขึ้นอะค่ะ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*