Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เห็นแล้วหลอน = =  (อ่าน 2673 ครั้ง)

Orange

• member
มัน หลอน มากกกก =[]=''
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย เรียนจบจะได้รีบทำงานเก็บตังซื้อ
ดูแล้วน่าจะเก็บตังครบตอนอายุสัก 80 พอดี ฮ่าๆ

credit : น้า povation จากบ้านฟ้าครับ

abacee

• member
ผมไม่ชอบ Gibson ทรง Jumbo เอาสะเลย เล่น picking ไม่ออกเลย แต่ตีคอร์ดจะ OK
ถ้ารู้จักเจ้าของกีต้าร์ตัวนี้ก็สอบถามเค้าไปเลย หรือไม่อยากรู้ราคาสอบถามร้าน Music Concept ก็ได้ เขาขายอยู่หลายรุ่นเลย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
เจอแต่ Gibson รุ่น SJ-200 Vine Inlay ราคาที่เห็น ๆ ในเว็บเมืองนอกเค้าติดไว้ที่ 7,999.99 $US ครับผม เห็นตัวเลขแล้วขี้เกียจคูณเป็นเงินไทยครับ คูณไปก็เท่านั้น 5555

http://www.instrumentguide.com/acoustic%20guitars/gibson/sj200%20vine/

ส่วนรุ่นนี้รู็สึกจะเป็นรุ่น Double Vine คิดว่าน่าจะแพงกว่านี้อีก พอคิดแล้วก็ไม่อยากคิดต่อว่าแพงกว่าเท่าไร ^^

แต่งามจริง ๆ ครับ จะมีบุญได้จับต้องลองดีดมั๊ยเนี่ยชีวิตนี้  ;D

Orange

• member
อื้อหือ ราคามันโหดจริงๆด้วย = =
อยากลองเล่นสักครั้งในชีวิตจริงๆ

Montra

• member
ราคาแบบนี้ถ้าผมซื้อ กีตาร์มันจะเล่นผม .....จน... ไปอีกหลายปีทีเดียว ฮ่า ๆ ๆ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
ขอพูดตรงๆ นะครับ ว่า มันไม่น่าเล่นเลย....เหมือน เครื่อง ประดับมากกว่า....  วิ้งๆ ออก แนว เครื่องเพชรลิเก  เยอะไป  ส่วนตัวนะครับ
facebook/seksak.s

rham

• member
ถ้าผมมีเงินมากพอ ผมก็จะซื้อนะ และผมก็จะเล่นมันเหมือนกีต้าร์ตัวอื่นๆของผม
 ผมคิดว่ามันเป็นกีต้าร์ที่พิเศษครับ
มันเริ่มตั้งแต่ผู้ผลิตคิดอยากจะทำอะไรให้มันเป็นพิเศษกว่าเดิม
ออกแบบลวดลาย คัดสรรวัสดุตกแต่ง คัดเกรดไม้อย่างดี และผมเชื่อว่า
เขาจะตั้งใจทำทุกขั้นตอนเป็นอย่างดี
สำหรับผู้ซื้อนั้นผมคิดว่าเขาคงชอบกีต้าร์ยี่ห้อนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
เมื่อได้เจอตัวที่พิเศษๆมีจำนวนไม่มาก ก็คงอยากได้ไว้เป็นสมบัติ
ส่วนเรื่องเสียงในความคิดผม ผมคิดว่าเสียงของมันน่าจะดีนะครับ
เพราะไม้ที่นำมาประกอบเป็นไม้ที่คัดมาอย่างดี ถ้าเสียงจะไม่ค่อยดี
อาจจะเป็นเพราะไม่ค่อยได้ถูกใช้งานเสียงจึงไม่เปิดเท่าที่ควรครับ

สรุปว่าถ้ามีความพร้อมและมีใจรัก ซื้อเลยครับ :D

ohm_pea

• member
อ้า...ตลกอีกแล้ว มุกเยอะจิงๆๆ
จันทาร ดีกว่า จันไร

nhoy

• member
มัน หลอน มากกกก =[]=''
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย เรียนจบจะได้รีบทำงานเก็บตังซื้อ
ดูแล้วน่าจะเก็บตังครบตอนอายุสัก 80 พอดี ฮ่าๆ

credit : น้า povation จากบ้านฟ้าครับ
ผมเคยได้ลองเล่นตัวนี้แล้วครับ  สตรัมได้หนักแน่นมากครับ