Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเปรียบเทียบหน่อยครับ Crafter TC 035 | Crafter GAE-18/N ดีครับ  (อ่าน 12073 ครั้ง)

beemsaber

• member
เปลี่ยนคำถามอีกรอบ เพื่อไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ดครับ
สองรุ่นนี้ราคาต่างกัน 2 พัน

Crafter GAE-18/N
Crafter TC 035

หลักๆตอนนี้คือ ผมจะเอามาเล่นเพลง Depapepe Start ครับ กับเพลง Kazami-dori - Depapepe สองตัวนี้ รุ่นไหนเหมาะดี

ท่านที่ใช้อยู่แนะนำด้วยครับ
ผมเล่นแนว Picking กับตีคอร์ดครับ

อันนี้เพลง Start ครับ
DEPAPEPE - START

เพลง Kazami-dori - Depapepe
Kazami-dori - Depapepe

▄︻┻┳═一

• member
  • www.paifahhotel.com
    • www.paifahhotel.com
Re: ตัวไหนดีครับ Veelah V1-DCE หรือ Takamine D51C
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:11:10 »
^^

Ham lele

• member
Re: ตัวไหนดีครับ Veelah V1-DCE หรือ Takamine D51C
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:52:57 »
ผมพอจะเดาออก นะแต่ให้ผู้รู้ตริงตอบดีกว่า

bakka

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:46:39 »
รอฟังนักเลงมวยมาเปรียบรุ่น อิอิ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:59:56 »
เสียงต่างกันมากครับ ( พูดไปเดี๋ยวโดนแฟนทาคาเคืองเอาได้)
MUGEN_guitar_SHOP

madoadza

• member
เอาไปใช้งาน หรือว่าเล่นเองที่บ้านครับ ถ้าใช้ออกงาน Cort SF1X ออกแอมป์นี่นางฟ้าถอดรุป แต่ถ้าไม่ได้ต่อแอมป์ ก็เสียงธรรมดาๆ
ใช้อยู่ครับ รุ่นอื่นรอเซียนมาตอบ  ::)

เพิ่มเติม CortCJ1F ถ้าจำไม่ผิดเคยดูรีวิว รู้สึกจะทรงเป็น Jumbo เพราะงั้นเสียงตอนตีคอร์ดคงจะฟุ้ง กระหึ่่มดี ครับ  :-*
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

beemsaber

• member
เล่นเองที่บ้านครับ ไม่ได้เอาไปออกงาน เล่นแนว เกา แล้วตีคอร์ด ธรรมดาครับ

Peng

• member
ไม่crafter ก็. Cj ครับ
ถ้า Veelah ขี้เกียจรอ

Mook :)

• member
เชียร์ Crafter TC 035 หนึ่งเสียง

Mubintmin

• member
Cort CJ1F อีกหนึ่งเสียง ถ้าเน้นตีคอร์ด

TuiHY

• member
Cort CJ1F ตีคอร์ดมันส์ครับ

beemsaber

• member
ขอบคุณทุกท่านครับ อัพเดรตคำถามหน่อยครับ

TuiHY

• member
ถ้าเล่นแนว Depapepe จัด Crafter ไปจะดีกว่ามากครับ ได้เปรียบเรื่องความคมชัดมากกว่า CJ1F เยอะครับ

beemsaber

• member
ถ้าเล่นแนว Depapepe จัด Crafter ไปจะดีกว่ามากครับ ได้เปรียบเรื่องความคมชัดมากกว่า CJ1F เยอะครับ

ขอบคุณครับ
ดันหน่อยครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
คราฟเตอร์ครับผมเคยลองรุ่นนี้เสียงผมว่าเหมาะมากกว่า cort นะครับ

singha _ku68

• member
Re: รบกวนเปรียบเทียบหน่อยครับ Crafter TC 035 Crafter GAE-18/N ดีครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 10:32:27 »
ผมเชีย TC 035 ใช้อยู่ครับ ผมว่าเสียงมันพุ่งกว่า GAE-18/N จากที่ได้ลองเล่นเปรียบเทียบดู ตอนที่ไปซื้อผมก็ลังเล ตอนแรกจะเอา GAE-18/N พอได้ลองเปรียบเทียบกัน ตัดสินใจไม่ยากเลยครับ TC 035 โดนใจมากกว่าครับ

tao

• member
Re: รบกวนเปรียบเทียบหน่อยครับ Crafter TC 035 Crafter GAE-18/N ดีครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:22:51 »
crafter ดีกว่าครับทั้งเสียงตัวเปล่าและออกแอมป์วัสดุและงานดีกว่า cort เยอะ

beemsaber

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 13:17:42 »
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับความเห็นของทุกท่าน ครับ ^^