Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafte Lite-TE CD/VTG  (อ่าน 1253 ครั้ง)

wanchartwww

• member
Crafte Lite-TE CD/VTG
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 22:35:53 »
น้า ๆ่่ท่านใดเคยลอง Crafter Lite-TE CD/VTG บ้างคับ ลองแล้วเป็นไงบ้างเล่าสู่กันฟังหน่อยคับ ผมคิดว่ามัันคุ้มมากเลย 9200 โปร่งไฟฟ้ามีจูนเนอร์ในตัว

wanchartwww

• member
Re: Crafte Lite-TE CD/VTG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 22:36:28 »
top solid cedar เสียงผมว่ามันโอเคเลยนะคับ

sssekkk

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 13:09:55 »
ผมใช้อยู่ครับตัวนี้ เสียงเหมาะกับแนวฟิงเกอร์มากๆ ครับ ออกพุ่งๆชัดเจน แต่ถ้าเป็น strumming ผมว่าเสียงอาจสู้ไม้สปรูซไม่ได้ แต่ก็ทำออกมาได้ดีเลยครับ ถ้าสตรัมไม่หนักมากอันนี้ใช้ได้เลย (เพลงช้าๆนี่แจ่มครับ) แต่ที่สำคัญตอนผมเดินเข้าไปเลือกที่ MC เจ้าตัวนี้ดูเด่นสุดในบรรดา crafter ทั้งหมด แล้วราคาไม่แพงมาด้วย ผมเลยห้ามใจไม่ไหวจัดมาซะ

ที่จริงมีอีกรุ่นนึงของ crafter พี่ที่ MC เขาแนะนำว่าเป็น solid cedar เหมือนกัน(จำไม่ได้ว่ารุ่นไร) preamp เป็น LR bagg รู้สึกราคาจะหมื่นต้นๆ อันนี้ผมก็ลองดูเหมือนกัน แต่เหมือนเสียงจะดีกว่าเจ้าตัวนี้ แต่ตอนนั้นตังไม่พอ ประกอบกับถูกชะตากับเจ้าตัวนี้มาก เลยจัดตัวนี้มาครับ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ลองไปประกอบการพิจารณาดูครับ ;D

Duckiezz

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 20:59:48 »
ลอง GAE8/N ยังค้าบ เพิ่มอีก2000 ผมว่าสุดยอดเลยทีเดียว