Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไป SHOW ROOM GUITAR MAESTRO มา  (อ่าน 5284 ครั้ง)

apinan14

• member
ไป SHOW ROOM GUITAR MAESTRO มา
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:09:14 »
โอว์ น้ำลายหกไปหลายลิตร ยิ่งได้ลองรุ่น all solid พร้อม hard case ( มีที่วัดอุณหภูมิ ) ราคา 39000 บาท แล้วเคลิมเลย อยากได้ๆๆๆๆ  เสียงดีมากครับ  เชียร์ ไปลองกันได้   พูดดี บริการดี ให้ลองได้ทุกรุ่นไม่มีหน้าบูด   ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ไป SHOW ROOM GUITAR MAESTRO มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:23:20 »
อยากลองเหมือนกันครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ไป SHOW ROOM GUITAR MAESTRO มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:26:07 »
ผมก็ไปลองมาแล้วครับ
ไปถึงแล้วอยากกลับ

กีตาร์หนะ เสียงดีจริง

แต่...

เจอเด็กไทย 8 ขวบ กำลัง สะปี๊ก อิงริส กับเด็กผรั่ง ไม่ต่างกับเด็กไทยคุยสนุกกัน แต่มันเป็นภาษาอังกฤษ คิดในใจว่า "อย่าทักทายพี่นะนู๋"
สำเนียงมาเต็ม อายเด็ก อยากกลับบ้าน 55555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

altobIue

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:37:07 »
มีใครใช้กีตาร์ของmaestroบ้างครับ อยากฟังเสียงกีตาร์จัง

Peng

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:39:21 »
อืมอยากรู้โทนเสียงจัง

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 15:13:09 »
ลองเข้าเว็บ ctmusicshop ดูครับมีรีวิวอยู่รุ่นนึงครับลองฟังดู ถ้าแทรกลิงค์แล้วผิดกฏรบกวนลบได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 19:58:03 »
เคยสนใจอยากไปลองนะคะ แต่ติดว่าไกลมากกกก และปิดวันอาทิตย์ด้วย เลยอดซะ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:03:36 »

แต่...

เจอเด็กไทย 8 ขวบ กำลัง สะปี๊ก อิงริส กับเด็กผรั่ง ไม่ต่างกับเด็กไทยคุยสนุกกัน แต่มันเป็นภาษาอังกฤษ คิดในใจว่า "อย่าทักทายพี่นะนู๋"
สำเนียงมาเต็ม อายเด็ก อยากกลับบ้าน 55555+

ไม่ต้องกลัวน้าโก้  ถ้าเค้าถามมาคำแรก เราก็ตอบ Yes   แล้วมันก็จะถามต่อ เราตอบ No  แล้วมันก็จะงง แล้วถามต่ออีก  เราก็ตอบ O.K  มันยิ่งงงใหญ่  และจะถามอีกครั้ง เราก็ตอบ Thank you  บ๊ายบาย  แล้วเราคอ่ยเดินอย่างสุขุม ออกมาอย่างมาตรมั่น......อิอิ รับรอง 3 วันผ่านไป มันยังงงอยู่เลย...555

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:25:59 »
กีต้าร์ดีครับแต่ราคาแร้งแรงง่ะ
MUGEN_guitar_SHOP

crazyman

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:48:22 »
ของดี มีคุณภาพ ราคาก็แรง เป็นไปตามธรรมชาติ
น่าจะมีโปรโมชั่นดีๆ ให้สมาชิกบ้านไม้
กีตาร์ 20 ฝีมือ 80

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:47:39 »
ถ้าจะให้วิจารณ์กันตามตรงนะครับ (ถ้าส่งผลต่อการตลาด อันนี้ต้องขอโทษด้วยครับ)

ในเรื่อง คุณภาพเสียง คุณภาพงาน ความเรียบร้อย ระบบภาคไฟฟ้า(สำหรับตัวที่ติดมา) เทียบกับคราฟเตอร์

ในราคาที่ใกล้เคียงกัน คราฟเตอร์คุ้มกว่าครับ หรือ ในคุณภาพที่ใกล้เคียงกัน คราฟเตอร์ จะถูกกว่าครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 00:11:59 »
ผมเจอฝรั่ง พูดแม่งแต่ I Love you 555

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:03:04 »
ผมเจอฝรั่ง พูดแม่งแต่ I Love you 555

น้าหมูจะโดน สก๊วกด๊าก.. 5555+

aneng

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:01:32 »
รู้สึกเค้าจะจัดมีตติง้บ่อยๆด้วย แต่ไปจัดที่ถนนอโศก ผมย่านรถติดดดคร๊าบบบ

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:09:13 »
ผมว่าเค้าต้องทำการตลาดเพิ่มครับกีต้าร์ดีแต่ราคาแพงเหมาะสำหรับคนชอบความต่าง ในงบเท่ากันเค้าไปเล่นตัวอื่นหมดอ่ะครับ ถ้ามีโปรโมชั่นน่าจะดีมากครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

kmtc

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 09:06:44 »
มี promotion อยู่ ในหน้าแรกขึ้นอยู่ http://www.acousticthai.net/maestro_guitars_big_sale.htm

กีต้าร์ maestro ถือว่าใช้ได้ดีในงบ 20,000 บาท หากเกินจากนั้น ต้องพวก Custom ของเขา ถือว่า้ใช้ได้ดีทีเดียว

อีกอย่างที่เจ๋ง คือ ukulele ของเขา พวก custom ถือว่าเจ๋งมากๆๆๆ งานดี เสียงดี ถึงมีเท่าไหร่ขายหมด

โดยภาพรวม ukulele มีภาษีเหนือกว่างานกีต้าร์ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

singha _ku68

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 10:52:55 »

แต่...

ไม่ต้องกลัวน้าโก้  ถ้าเค้าถามมาคำแรก เราก็ตอบ Yes   แล้วมันก็จะถามต่อ เราตอบ No  แล้วมันก็จะงง แล้วถามต่ออีก  เราก็ตอบ O.K  มันยิ่งงงใหญ่  และจะถามอีกครั้ง เราก็ตอบ Thank you  บ๊ายบาย  แล้วเราคอ่ยเดินอย่างสุขุม ออกมาอย่างมาตรมั่น......อิอิ รับรอง 3 วันผ่านไป มันยังงงอยู่เลย...555

เด๋วผมจะจำไปใช้นะครับน้าเบียร์ 55