Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเช็ดสาย Guitar ราคาไม่เกิน 100 คุณทำเองได้ครับประหยัด คุณภาพ  (อ่าน 2894 ครั้ง)

pongnarin

• member
ส่วนผสม
น้ำจักร (ของแท้ จะใส) 4 ส่วน
แฮลกอฮอล์ ล้างแผล 4 ส่วน
โคโลณ์ หรือ น้ำหอม 1 ส่วน
ตอนใช้ก็หยดใส่ผ้านุ่มๆ แล้วเอาไปเช็ด
รับรองจะติดใจ ทั้งทำให้สายลื่นไหล ไม่เป็นสนิม และยังหอมด้วย

เผื่อสำหรับน้าๆที่ยังไม่เคยลอง ผมลองแล้วก็ใช้ได้ครับ เอามาใช้แทน fast fret ได้ประหยัดดี
ถ้าไม่มีน้ำหอมผมลองใส่ครีมนวดแทนก็ใช้ได้ครับ

เครดิตจากพี่ anan-58 ในเว็บเพื่อนบ้านครับ http://www.guitarthai.com/lessonboard/question.asp?QID=2297

Auponata

• member
  • OR'Solid
จริงหรือนี่....จะหามาลองทำ ลองใช้ดู ขอบคุณครับ...
facebook:or ponata

anusorn5214

• member
ซื้อแถวไหนคับ น้ำจักรเนี้ย ^ ^

pongnarin

• member
น้ำมันจักรผมซื้อที่ตลาดนัดครับแต่ร้านพวกขายเครื่องมือช่างก็น่ามีขาย

wichian

• member
อ๋อ น้ำมันจักรที่ขวดมันสีขาว ปากแหลมๆ ใช่ปะครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
น้ำมันจักร คือ น้ำมันซิงเกอร์รึปล่าว
ขวดกลมสีขาว ปากแหลมแล้วแต่จะเอามีดปาด
มีฝาปิดแบบมีสายโยงกันหายด้วย
เวลาขวดล้ม น้ำมันเลอะเทอะ มากมาย
แม่ใช้หยอดจักรเย็บผ้า ขาเหยียบ
พ่อชอบเอามาหยอดบานพับประตู เวลามันดัง
ACOUSTIC GUITAR ONLY

pongnarin

• member
ใช่แล้วครับน้าบอส

Montra

• member
ผมเช็ดด้วยโซแน๊กนะ  เหม็นกลิ่นนิโหน่ย  แต่ยังน้อยกว่าจั๊กกะแร้ตัวเองเลยพอดมได้ ฮี่  ๆ ๆ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**