Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แกะ finglestyle ต้องประกอบด้วยอะไรบ้างหรอครับน้าๆช่วยบอกหน่อยครับ  (อ่าน 1272 ครั้ง)

akera1234

• member
คือว่าผมพอแกะเมโลดี้ได้ครับแต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงในการแกะครับอยากให้น้าๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับ  คือถ้ามีคลิปการสอนหรือหนังสือการสอนแกะครับช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เมโลดี้ได้แล้วก็หาคอร์ด และไลน์เบสครับ
:)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
เมื่อไรจะได้ปักหมุดหนอ....ค้นหาก็ใช้ไม่ได้....อีกแล้ว T_T .....

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=2867.0 น่าจะได้อะไรพอสมควรเลยครับ ^^

guitargt

• member
ทำตามแบบท่าน ยินยอม กับท่าน sontaya ถูกต้องที่สุดแล้วครับทำบ่อยๆเดี๋ยวก็ชำนาญเอง  อย่ากลัวผิดอย่ากลัวถูกเพราะว่าเราอาจทำได้ดีมากๆก็ได้  เพราะเรื่องการจินตการมันเป็นเรื่องของแต่ล่ะบุคคล   ถ้าเราทำแล้วเราชอบก็ซัดเลย^^

guitargt

• member
โอยลืมบอกไปต้องลองกดลิ้งค์ของท่าน sontaya ด้วยน่ะครับจะได้เห็นมุมมองดีๆในกระทู้นั้น  มีหลายท่านที่มีมุมมองที่ยอดเยี่ยมเลย  คิดแล้วยังอิจฉาน้องๆสมัยนี้จริงๆมีอินเตอร์เล่นได้เห็นมุมมองของคนเล่นกีต้าร์ว่าแต่ล่ะคนคิดยังไง  พูดแล้วอยากจะเกิดช้าซัก30ปี^^

panupong

• member
ดันครับ ความรู้ๆ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
อ.เอ ยอดฝีมือมาตอบให้เลยครับ
ผมติดตามผลงานอาจารย์ทุกคลิปเลยครับ
:)