Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Baby veelah  (อ่าน 2049 ครั้ง)

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
Baby veelah
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 19:30:13 »
Baby veelah วันนี้เพิ่งได้มาครับ
มีน้าๆเพื่อนๆท่านใด สั่งซื้อบ้างไหมครับ
หรือน้าๆ ท่านใดมีกีต้าร์ size 3/4 บ้าง รบกวนช่วยแชร์หน่อยครับ

กีต้าร์สวยมาก แต่คงเป็นเพราะความไม่ชิน เหมือนว่ามันจะเล็กมาก จับไม่ค่อยถนัดเท่าไรครับ

หุหุ

pomguitar

• member
Re: Baby veelah
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:54:29 »
ยังไม่เคยลองเหมือนกัน รอชมรีวิวเหมือนกัน
กีต้าร์ size นี้ ราคาเบาๆ เอาไว้ลุย

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:38:58 »
เสียงเป็นไงบ้างครับ  ผมลองแค่ 2-3 เพลง scale สั้น จับยากเหมือนกัน เอาไว้เล่น solo ที่ต้องการเสียงกรุ๊งกริ๊งดีครับ
Line id: 081-8718003

PichPo

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 14:47:37 »
เรื่องความสวยงามถือว่าเนียนเลย ตัวจริงสวยกว่าในภาพ
พกพาสะดวก เอาไว้ออกทริปลุยสบาย
เสียงกรุ๊งกริ๊งของ4สายล่างชัดเจนดีครับ
เสียงเบส2สายบนออกจะกุดๆและแกว่งๆหน่อย
เสียงโดยรวมก้องดี เมื่อเทียบกับความตัวเล็กของมัน
ผมคิดว่ากดสายค่อนข้างยาก อาจจะต้องลองเปลี่ยนสายดูก่อน

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 21:51:36 »
Baby veelah วันนี้เพิ่งได้มาครับ
มีน้าๆเพื่อนๆท่านใด สั่งซื้อบ้างไหมครับ
หรือน้าๆ ท่านใดมีกีต้าร์ size 3/4 บ้าง รบกวนช่วยแชร์หน่อยครับ

กีต้าร์สวยมาก แต่คงเป็นเพราะความไม่ชิน เหมือนว่ามันจะเล็กมาก จับไม่ค่อยถนัดเท่าไรครับ

หุหุ

ยินดีด้วยนะครับสำหรับ Veelah Baby เสียงดี คุ้มค่า น่าเล่นครับ
เป็นธรรมดาของกีต้าร์ขนาดนี้ครับ แต่เล่นไปบ่อยๆ อีกหน่อยก็ชินและคล่องตัวเองครับ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 22:38:55 »
เล่นไปสักพักเด่วก็ชินมือครับ  อยากได้สักตัวเหมือนกัน 

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 19:17:44 »
เรื่องความสวยงามถือว่าเนียนเลย ตัวจริงสวยกว่าในภาพ
พกพาสะดวก เอาไว้ออกทริปลุยสบาย
เสียงกรุ๊งกริ๊งของ4สายล่างชัดเจนดีครับ
เสียงเบส2สายบนออกจะกุดๆและแกว่งๆหน่อย
เสียงโดยรวมก้องดี เมื่อเทียบกับความตัวเล็กของมัน
ผมคิดว่ากดสายค่อนข้างยาก อาจจะต้องลองเปลี่ยนสายดูก่อน

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ

ความรู้สึกเหมือนกันเลยครับ
ผมรู้สึกว่าเวลาจับสายจะแข็งๆ หน่อย (ตั้งเสียงปกติ)
ผมเลยลด action อีกหน่อย(ฝนนัทกับแซนเดิ้น

ไม่รู้ว่าสายที่ได้มาเป็นเบอร์อะไร ถ้าเปลี่ยนไปเล่นสายเล็กลงจะแก้การปวดนิ้วได้ไหมครับ

sikarin3858

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 20:16:31 »
ฝนแค่ saddle ลงครับ nut ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเดี๋ยวเรื่องยาว (ของผมใด้มาก่อนปรับแต่ง วัดสาย 6 ใด้เกือบ 5 มิล ครับ เล่นยากมาก ...เจ็บนิ้ว) ฝน saddle ด้านล่างออกทีละนิด ใจเย็น ๆ แล้ววัดระยะห่าง ของ fret กับสายที่ 6 ให้เหลือประมาณ 3 มิล และสายที่ 1 ประมาณ 2 มิล ตรงจุดวัดระยะตรง fret ที 12 เล่นสบายนิ้วมากเลยครับ.. แต่ความกังวานและของเสียงจะ drop ลงนิดหน่อยครับ..