Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่อง Taylor 210 CE-G  (อ่าน 11993 ครั้ง)

chilipepperman

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่อง Taylor 210 CE-G
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 18:04:05 »
กีต้าร์สวยมากครับ
ขอบคุณครับน้ามนตรี

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่อง Taylor 210 CE-G
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 19:43:01 »
ล่าสุดครับ ตะกี้เอง กำลังกึ่มๆครับ 55555     
Taylor 210 ce-G unpluged.mov

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 19:50:12 »
sound เยี่ยมครับ
:)

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 19:56:58 »
sound เยี่ยมครับ
ขอบคุณครับน้ายินยอม กำลังเมาเลยครับ ผมฟังไม่ออกจริงๆแบบว่าดีรึเปล่า เล่นปั้ป อัพเลยครับ 5555555 เอาฮาครับ กลัวน้าๆเหงา

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 20:21:10 »
เสียงใสกริ้งเลยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 20:56:31 »

รับชมแล้ว  ดีใจแทน  ที่ได้กีต้าร์ ที่เหมาะสม และตรงใจ กับตัวเองมากที่สุด

กีต้าร์ ตัวนี้ เสียงใส และมีพลังเหลือเฟือ  ขนาด Strum หนัก ๆ เสียงที่ออกมา ยังมาเต็ม ๆ ไม่มีเสียง แตกพร่า  ป๊อกแ๊ป๊ก  ให้สะดุดหู

และยังแอบมีความใส  ปลาย ๆ เสียง แถมมาให้ บาดอารมณ์ อีก.....   ขอให้อยู่ในอ้อมกอดได้นาน ๆ และมีความสุข ทุกครั้งที่เล่น นะครับ
Finger Picking Style

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 21:06:19 »

รับชมแล้ว  ดีใจแทน  ที่ได้กีต้าร์ ที่เหมาะสม และตรงใจ กับตัวเองมากที่สุด

กีต้าร์ ตัวนี้ เสียงใส และมีพลังเหลือเฟือ  ขนาด Strum หนัก ๆ เสียงที่ออกมา ยังมาเต็ม ๆ ไม่มีเสียง แตกพร่า  ป๊อกแ๊ป๊ก  ให้สะดุดหู

และยังแอบมีความใส  ปลาย ๆ เสียง แถมมาให้ บาดอารมณ์ อีก.....   ขอให้อยู่ในอ้อมกอดได้นาน ๆ และมีความสุข ทุกครั้งที่เล่น นะครับ

ขอบคุณน้ากวางมากครับ ที่ช่วยเจียรนัยรายละเอียดของเสียงให้ผมได้เข้าใจมากขึ้น ตอนแรกผมก็สงสัยว่าทำไมเวลาผมเล่นผมวางไม่ลงจริงๆครับ ผมมีกีต้ามาหลายตัวครับ ตัวนี้เป็นเทเลอร์ตัวแรก แต่ว่าตอนนี้ขึ้นแท่นลูกรักหมายเลข1เลยครับน้า
  และที่จะผมรบกวนน้ากวางในอนาคตแน่นอน ก็คือ คำแนะนำสำหรับ Taylor ตัวต่อไปครับ เพราะมุมมองของน้ากวาง ลึกซึ้งกว่าคนที่มีกีต้าร์อยู่ในมือแบบผมอีกครับ   มีผู้ใหญ่ใจดีแบบนี้ สมาชิกอย่างผมก็อุ่นใจครับ ว่า

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 21:10:31 »
อีกแล้ว Taylor Guitar ทำให้ผมคลั่งไม่หยุดจริง ๆ เสียงดี จริงๆ ครับ ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 22:01:33 »
เสียงดีครับ  ทรง D  เสียง เต็มกว่า GA  แต่ไม่เห็นหน้า คนเล่นเลย ครับ
Line id: 081-8718003

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:06:32 »

และที่จะผมรบกวนน้ากวางในอนาคตแน่นอน ก็คือ คำแนะนำสำหรับ Taylor ตัวต่อไปครับ เพราะมุมมองของน้ากวาง ลึกซึ้งกว่าคนที่มีกีต้าร์อยู่ในมือแบบผมอีกครับ   มีผู้ใหญ่ใจดีแบบนี้ สมาชิกอย่างผมก็อุ่นใจครับ ว่า

ถ้าเป็นตัวจริง เฉพาะ Taylor ในบ้านหลังนี้  ต้องยกให้  น้า pomguitar  เท่านั้น ครับ

แต่ถ้าเป็นกีต้าร์ แบรนด์ดัง ติดอันดับต้น ๆ  ว่าดีไม่ดี  คุ้มไม่คุ้ม  และอยากได้ จะต้องทำยังไงดี  ต้องยกให้  น้า TOM1869  ครับ

ผมเอง ก็ได้แอบเก็บความรู้ จากน้าทั้ง 2 ท่านนี้ แหละครับ

Finger Picking Style

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:10:56 »

ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ที่จะหิ้วเข้ามาให้ครับ แต่คงได้แค่ตัวเดียวนะครับน้า เพราะผมก็1ตัวแล้ว อีกตัวคงให้ภรรยาช่วยถือ
แต่ผมเริ่มขนลุก ตอนที่น้ากวางสะกิดมาแล้วครับ ผมว่างานนี้มี mega project แน่นอน custom เลยมี้ยครับน้ากวาง มีเวลาอีกเกือบ 6 เดือน
ผมขอร้องน้าๆอย่างเดียวนะครับ งบอย่าเกิน 3xxxxx นะครับ ช่วงนั้นคงจะตึงๆเหมือนกัน

หิ้ว 414 กลับมา ตัวนี้ ก็ปล่อยให้ น้าๆ ในนี้ไป ซิครับ
Line id: 081-8718003

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 13:13:05 »
เจ้าหนุ่มคนนี้ครับ Tylor ward เจ้าพ่อ cover เพลง น้าๆหลายท่านอาจจะรู้จักเค้ามาแล้ว  ส่วนตัวผมเองคิดว่า เค้าเล่นดนตรีได้สะอาดหูมากครับ ไม่ต้องมีลูกเล่นอะไรมาก แต่เสียงที่ทำออกมานี่สิครับ สุดยอดจริง ๆดีซะจน บางครั้งเจ้าของเพลงต้องยอมรับในฝีมือละครับ ( อาจเพราะอุปกรณ์เค้าด้วยหล่ะครับ 555555 )

Tyler Ward - Good Life (Feat. Heather Janssen) - OneRepublic Cover - Music Video

หากมีผู้รู้ท่านใดทราบเกี่ยวกับรายละเอียด ของพวกอุปกรณ์ต่างๆ ที่เค้าใช้ทำเพลง รบกวนช่วยอนุเคราะห์ข้อมูลหน่อครับ อยากทราบจริงๆครับ :D