Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟองน้ำที่ใช้บุ Soft Case  (อ่าน 1192 ครั้ง)

อูฐอวกาศ

• member
ฟองน้ำที่ใช้บุ Soft Case
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 21:23:58 »
พอดีอยากทำ Soft Case ใส่กีตาร์เองน่ะครับ เพื่อความเท่ ไม่อยากซ้ำใคร อิอิ   8)

แต่ลองไปดูฟองน้ำสำหรับบุด้านในมา ปรากฏว่าจริงๆแล้วฟองน้ำมีหลายแบบหลายชนิดจนมึนไปหมด
เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วฟองน้ำที่เค้าใช้บุด้านในกระเป๋ากีตาร์กันกระแทกเนี่ย ปกติเค้าใช้ฟองน้ำประเภทไหนกันเหรอครับ ผมเห็นตั้งแต่แบบสีขาวๆบางๆที่เอาไว้ใส่กรองตู้ปลาไปจนถึงแบบก้อนหนาๆแน่นๆ หน้าตาเหมือนสก๊อตไบรท์ขึ้นราที่เอาไว้ใช้ทำโซฟา
ไปลองจับๆดูก็รู้สึกว่าวัสดุมันไม่เหมือนกันซะด้วยนะ

ปกติเค้าใช้ฟองน้ำแบบไหนใครตอบได้มั่งมั้ยคร้าบ

[SK]Choke

• member
Re: ฟองน้ำที่ใช้บุ Soft Case
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 04:49:11 »
ทำเองทั้งที จัดแบบเกรดดีๆ นุ่มหนาแน่นไปเลยครับ เลือกที่ดูดซับแรงกระแทกได้มากและทนทาน

จะได้ปกป้องเต็มที่ เพราะซอฟเคสปกติ ถ้าเกรดธรรมดา ฟองน้ำมันบางพอดู