Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอท่านทั้งหลายช่วยแนะนำกีต้าร์หน่อยครับ  (อ่าน 2297 ครั้ง)

iamoh

• member
อยากได้กีต้าร์ ที่เหมาะสำหรับ แนว fingerstyle ราคา กลาง - ล่าง  ครับ
ใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ
รบกวนด้วย

ปล.ตอนนี้ใช้ yamaha f310 อยู่ พอเล่นไปรู้สึกไม่ชอบคิดว่าไม่เหมาะกับสไตล์นี้หรือเปล่าก้อไม่รู้ 555 อยากขายและ

iamoh

• member
Re: ขอท่านทั้งหลายช่วยแนะนำกีต้าร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 19:29:12 »
เพิ่มเติมครับ baracuda ดีมั๊ยครับ ระดับล่างใช่หรือเปล่า

Mook :)

• member
Re: ขอท่านทั้งหลายช่วยแนะนำกีต้าร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 19:48:42 »
baracuda ถือว่าระดับล่างเหมือนกันค่ะ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 19:50:50 »
ผมว่าถ้ารอ v1d ได้จะคุ้มมากครับ
MUGEN_guitar_SHOP

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:30:39 »
Future ก็เสียงดีครับ ผมใช้อยู่ ราคาพอๆกับ F310 โดยส่วนตัวผมว่า เสียงมันดีกว่า F310 เยอะ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

cross

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 14:51:25 »
ใช้กีต้าร์อะไรก็เล่น Fingerstyle  ได้ทั้งนั้นแหล่ะครับ 

อุปกรณ์  แม้ว่าจะเล่นในระดับราคาไม่แพง แต่ถ้าใส่ใจกับทักษะการเล่น + การฝึกฝน จะเล่นยังไงก้น่าฟังครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 15:10:32 »
แล้วแต่ความชอบเลยครับ กีต้าร์รุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้คุณภาพดีมากครับ แต่ต้องไปลองเลือกลองเล่นดูครับ แนะนำ Future ParamountX Vivid Fina นะครับถ้างบน้อย baracuda งานดีครับละเอียดดี แต่มีปัญหาตรงคอครับ เค้าใช้ไม้ mapleทำคอมันจะไม่แข็งแรงเท่า Mahog แต่ก็แล้วแต่นะครับถ้าลองแล้วชอบก้อซื้อเลยครับ ถ้าเป้นไปได้ซื้ิอทรง P OM หรือ tripple o ได้ก็ดีครับถ้าเน้น fingerstyle
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

iamoh

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:54:01 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบที่ดี และ มีประโยชน์ กับคำถาม ครับ