Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเดินทางด้วยรถทัวร์แต่ไม่มีฮาร์ดเคส ทำยังไงดีครับน้า ๆ ?  (อ่าน 7462 ครั้ง)

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
จะเดินทางจากโคราชไปหมอชิต เป็นรถนอนของนครชัยร์แอร์

มีกีต้าร์หนึ่งตัว แต่ไม่มีฮาร์ดเคส  มีน้า ๆ เคยเดินทางแบบผมมั้ยครับ

กลัวกีต้าร์กระแทก :-\  จะเอาขึ้นไปด้วยก็คงลำบาก ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ  ;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
ผมแบกกีต้าร์ขึ้นรถทัวร์ทุกเดือนครับ ใช้gig bag ครับ ตอนนั่งก็กอดไปด้วยหรือไม่ก็เลือกที่นั่งหน้าสุด หรือหลังสุดครับ จะพอมีพื้นที่ว่างๆ ให้วางได้
MUGEN_guitar_SHOP

nco4433

• member
ผมเคยใช้ผ้าห่มพันไว้แล้วนอนกอดทั้งคืนเลยครับ....(ต้องแบบว่าไม่ แคร์คนรอบข้างด้วยนะครับ)...

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
ผมแบกกีต้าร์ขึ้นรถทัวร์ทุกเดือนครับ ใช้gig bag ครับ ตอนนั่งก็กอดไปด้วยหรือไม่ก็เลือกที่นั่งหน้าสุด หรือหลังสุดครับ จะพอมีพื้นที่ว่างๆ ให้วางได้
ผมเคยใช้ผ้าห่มพันไว้แล้วนอนกอดทั้งคืนเลยครับ....(ต้องแบบว่าไม่ แคร์คนรอบข้างด้วยนะครับ)...

ผมไปกับเพื่อน 3 คนนั่งติดกัน ผมก็อยากจะทำแบบนั้นเหมือนกันครับ

แต่กลัวคนอื่นจะมองผมแปลก ๆ ^.^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
วิธีไหนก้ได้  แต่อย่าให้มันลงไปใต้รถนะ จบเห่

ปล. เอาติดตัวไว้ดีที่สุดครับ

ต้นแพร

• member

อืม อันนี้น่าสนใจครับ ขอบคุณมากครับ

วิธีไหนก้ได้  แต่อย่าให้มันลงไปใต้รถนะ จบเห่

ปล. เอาติดตัวไว้ดีที่สุดครับ

หลายเสียงว่ามาแบบนี้ก็ตามนั้นครับ +.+

พอดีไปฝึกงาน กลัวจะเหงาไม่มีไรทำ

pongnarin

• member

ผมไปกับเพื่อน 3 คนนั่งติดกัน ผมก็อยากจะทำแบบนั้นเหมือนกันครับ

แต่กลัวคนอื่นจะมองผมแปลก ๆ ^.^

ไม่แปลกหรอกครับ ผมทำมาแล้วสายเดียวกันแต่ผมจาก กทม มา โคราช

Mook :)

• member
เคยเห็นคนทำ ขึ้นรถตู้เลยล่ะ เอาวางไว้ที่พื้นหรือปลายเท้า แล้วให้หัวเอนมาทางเรา ก็จับๆเอา

kaizer123

• member
.ครมองก้บอกเลยครับ "นี่แฟนผมครับรักมาก...มองอะไร" :D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
กอดไปครับ เรารักของเรา
:)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
เพิ่มนิดครับ อย่าเก็บไว้ห้องสัมภาระนะครับ เพราะกีต้าร์อาจล่องหนได้!!
MUGEN_guitar_SHOP

Scrap

• member
ถือขึ้นไปด้วยเลยครับ ผมเดินทางจากขอนแก่น-กรุงเทพ นครชัยแอร์ตลอดครับ ไปกลับบ่อย ก็กอดไว้บนรถนั่นแหละครับ ใส่กระเป๋าแบบบาง ธรรมดา แต่ระวังนิดหน่อยครับ

lekhaew

• member
หากต้องเดินทางบ่อยผมแนะนำว่า

น่าจะสอยเคส หรือไม่ก็กระเป๋าแบบหนาๆ หน่อยนะครับ

เพื่อป้องกันของที่เรารัก
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

ต้นแพร

• member
ขอบคุณน้า ๆ ที่ช่วยให้คำแนะนำนะครับ

ตัวผมนาน ๆ จะเดินทางไกล ก็คงตามที่น้า ๆ ว่าละครับ

เอาขึ้นรถไปด้วย ^.^  สบายใจแล้วเรา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ส่งFAX กลับมาก็ได้ครับ......อิอิ

TuiHY

• member
เวลาผมไปรถทัวร์ กระเป๋าอยู่บนหัว กีต้าร์อยู่บนตักครับ : )

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
เคยทำสมัยยังไม่มีงบครับ
แค่มีถุงกีตาร์ก็โอเคละ
เราก็เอาเสื้อผ้ายัดคลุมได้ครับ
ปูชั้นแรกด้วยผ้าห่ม พวกข้างหน้าของกีตาร์ก็เสื้อผ้าธรรมดา
แต่ตรงคอนี่ผมมักจะเอาโฟมหนุนไว้นิดนึง
ประมาณว่าล๊อคคอกับหัวกีตาร์
เท่านี้ก็โอเคครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

gazz

• member
มี Hardcase สักตัวจะดีมากครับ ...