Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหนังสือสอนเล่น finglestyleและวิธีการ strum chordหลายรูปแบบให้หน่อยครับ  (อ่าน 2912 ครั้ง)

akera1234

• member
เนื่องจากผมอยากเล่นกีตาร์ให้เป็นอย่างจริงจังและไม่รู้ว่าจะหาหนังสือพวกนี้ได้จากไหนครับและไม่รู้จะซื้อหนังสือการสอนของใครดีที่อ่านแล้วเข้าใจง่าย ศึกษาแล้วสามรถเล่นได้จรืงอะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับพี่ๆทุกคนครับ  หรือว่าจะหาซื้อหนังสือสอน acoustic guitar ได้จากไหนบ้างครับ   ขอบคุณมากครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

akera1234

• member
พี่ครับ หนังสือprogressing guitar นี่ดีสุดแล้วใช่ไหมครับผมอยากจะเล่นให้เก่งถึงขั้นเซียนเลยอะครับ แต่ว่าทำไมไม่มีรูปคนกำลังสอนเล่นด้วยอะครับมีแต่เสียงจากซีดีอะครับ มีหนังสือสอนเล่มอื่นที่เป็นไฟล์ที่มีทั้งภาพและเสียงไหมครับ
และก็พี่เคยลองเล่นแล้วใช่ปะครับดีมาก้ลยใช่ไหมครับ

Laser

• member
พี่ครับ หนังสือprogressing guitar นี่ดีสุดแล้วใช่ไหมครับผมอยากจะเล่นให้เก่งถึงขั้นเซียนเลยอะครับ แต่ว่าทำไมไม่มีรูปคนกำลังสอนเล่นด้วยอะครับมีแต่เสียงจากซีดีอะครับ มีหนังสือสอนเล่มอื่นที่เป็นไฟล์ที่มีทั้งภาพและเสียงไหมครับ
และก็พี่เคยลองเล่นแล้วใช่ปะครับดีมาก้ลยใช่ไหมครับ

ไม่มีใครตอบได้ว่าหนังสือ ดีขนาดไหน  บางคนไม่ต้องใช้หนังสือ ก็เลยได้สุดยอดครับ
จากประสบการณ์ ถ้าตั้งใจขนาดนี้ ไปเรียนเลยดีกว่าครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
หนังสือเป็นแนวทางครับ เล่นได้ตามหนังสือ หรือตามคนอื่นก็ถือว่าเก่ง แต่ค้นหาแนวทางของตัวเองได้จะดีที่สุด ซึ่งอันนั้นคงไม่มีหนังสือเล่มไหนสอนเราได้ครับ
อ่านมากรู้มาก ดูมาก ศึกษามาก ฝึกฝนมาก ก็จะพัฒนาตนเองได้ไวครับ
:)

redtopup

• member
อยากบอกว่า  
พิมท์คำว่า finger style guitar lesson  ที่กูเกิ้ล
แล้ว คลิ๊กที่ วิดิโอด้านซ้าย แล้วคลิ๊กค้นหา
จะมีวิดิโอให้เราฝึกตาม  ครับ มีหลาย อ  ที่สอน
เลือก เอา เป็นบทๆไป
พอเริ่มคล่องก็หาแท๊บมาเล่นเลยครับ  
ดูรูปแบบการวางมือ ของเขา  ซึ่งสำคัญที่สุดครับ 
คนที่จะเล่นกีต้าร์ได้เก่งหรือไม่เก่งอยู่ที่การวางมือครับ
จากนั้น  ฝึกตามเขาไป  เรื่อยๆ  
แล้วก็หาเพลง ช้าๆที่ชอบๆมาเล่นเลยครับ  
ผมหามาให้เลยล๊ะกันครับ

http://www.google.co.th/search?q=finger+style+guitar+lesson&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2&hl=th&gbv=2&tbm=vid&prmd=ivns&ei=R_DmTv3XH8XQrQfWtrHCBw&sa=N&gs_sm=s&gs_upl=1625l8813l0l11235l7l6l0l1l1l0l485l2078l3-2.3l5l0&oq=finger+style+guitar+lesson&aq=f&aqi=g-sL1&aql=

ถ้าเราซ้อมเรื่อยๆ  เดี่ยวก็จะไปได้ไวครับ
อย่าโลภน๊ะครับ เห็น อ คนโน้นฝึกแบบนั้นแบบนี้  
เลย จับเอามาทุกคน
เอาแบบดูว่า  ดีด เริ่มต้นยังไงก่อน
จากนั้น เมื่อ คุณ  ซ้อมไปเรื่อยๆ ทีนี้ก็ไหลไปเองได้แล้วครับ  
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
ลืมไปมีเรื่องแนะนำอีกอย่างนึง 
การจะเฟ้นหา อ  ทั้งที 
หา อ ที่  ได้คุณภาพหน่อยก็ดี 
การสังเกตุว่า อ ที่มีคุณภาพนั้น ก็ ดู จากการวางมือของเขา
และเพลง ที่เขาเล่น ผ่านวิดิโอให้ฟัง
จากนั้น เราก็คร่าวๆเฟ้นได้  อ  ผู้สอนเราได้เเล้วทีนี้ 
จากนั้น ก็ ฝึกแล้วก็ฝึกครับ 

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

guitarhaha

• member
เรียนกับผู้สอน จะเข้าใจได้เร็วกว่า อ่านหนังสือครับ แต่ต้องลงทุนสูงกว่า ถามได้ทุกเรื่องที่อยากรู้
รวมถึงวิธีการเล่น เทคนิคต่างๆ แต่สุดท้ายก็ต้องมาฝึกหนักอยู่ดีครับ แล้วแต่ท่านจะเลือก