Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah V1 DCE  (อ่าน 13322 ครั้ง)

Guitar_M

• member
Re: Veelah V1 DCE
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:10:28 »
ง่ะ

ทำไมของผม V6 ราคา 26000 อะครับ TT

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:51:09 »
การันตีครับรุ่นนี้คุ้มค่าแต่รุ้สึกว่าล้อตหลังๆนี่งานไม่ค่อยเรียบร้อยนะครับอาจจะต้องดูเป็นตัวๆไปเเต่ว่าแค่หาได้ก็โอเคเเล้วครับตอนนี้ หายากมาก

งานของ lot 2 สู้ lot แรกไม่ได้ก็จริง
แต่เราว่า ไม้ Top ของรุ่น สอง ดีกว่า รุ่นแรกครับ
ไม้เนื้อแน่นกว่า  ลายสวยกว่า  มี silk cross มากมาย
หน้าไม้ของ lot แรก มันออกแนวไม้ฉำฉายังไงไม่รุ

แต่อย่างไรก็ดี เมื่อเทียบราคากับคุณภาพที่ได้ ถือว่าคุ้มสุดๆครับ
เอาไปเทียบกับกีต้าร์ราคาแพงๆ ถึงแม้เสียงจะดีกว่า แต่ราคาค่างวดก็แสบๆเอาการครับ

หากใครมีเงินถุงเงินถัง แนะนำว่าอย่ามองวีระเลยครับ  ข้ามไป Martin Taylor  Lowden โน่น
แต่ถ้างบต่ำ แต่ต้องการกีต้าร์คุณภาพไม่อายใคร
ชั่วโมงนี้ก็ต้อง น้องวีระ ล่ะครับ

ที่เห็นในระนาบเดียวกันก็มี Vivid   Future (บางรุ่น)  สูงมาหน่อยก็ Tanger

Anat

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:52:16 »
ง่ะ

ทำไมของผม V6 ราคา 26000 อะครับ TT

ของเราราคาสั่งจองล่วงหน้า 3-4 เดือนโน่นล่ะครับ

Anat

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 22:55:12 »
น้าAnat แล้วที่อยู่ในสต็อกอีกกี่แสนละจ้า สนใจน้องทาคาของน้าอยู่ครับ
กำลังหาในเวปอยู่ครับ

อยากเล่นก็มาขอนแก่นละกันจร้า
 Takamine N 20 ตัวนั้น เราซื้อที่นครหลวง ปี 95  แล้วก็หอบข้ามทะเลเอาไปเล่นที่ฮาวายโน่น จนเรียนจบ
แล้วก็หอบเอากลับมาอีก  หิ้วกันยังกะเมียน้อยเลยล่ะครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 23:03:37 »
น้าAnat แล้วที่อยู่ในสต็อกอีกกี่แสนละจ้า สนใจน้องทาคาของน้าอยู่ครับ
กำลังหาในเวปอยู่ครับ

อยากเล่นก็มาขอนแก่นละกันจร้า
 Takamine N 20 ตัวนั้น เราซื้อที่นครหลวง ปี 95  แล้วก็หอบข้ามทะเลเอาไปเล่นที่ฮาวายโน่น จนเรียนจบ
แล้วก็หอบเอากลับมาอีก  หิ้วกันยังกะเมียน้อยเลยล่ะครับ
n20 เสียงอลังการสมกัยคำว่าตำนานครับ อ.anat  วันมีตติ้งผมแอบเอาไปนอนกอดอยู่ทั้งคืน ไม่อยากจากกันเล้ยยย
MUGEN_guitar_SHOP

Anat

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 23:29:16 »
ที่แท้ อี N20 ของเรามันแอบไปมีกิ๊กกับน้า mugen นี่เอง
มิน่า เดี๋ยวนี้กอดมัน แล้ว มันทำเขินๆแฮะ..งิ..งิ..

บั้นท้ายมันใหญ่ดีเนอะ   กอดมันดี

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 00:00:02 »
น้าตั้มครับ ยิ่งดูเวบไปทุกวันๆ ยิ่งอยากได้เจ้า V1 DCE แล้วครับ
ถ้าน้าตั้มจะปล่อยขอคิวแรกนะครับ........อิ อิ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 04:50:14 »
เห็นจั่วหัวถึงเจ้ากีต้าร์รุ่นนี้

วัน(คืน)นี้ผมเพิ่งไปนั่งร้านเครื่องดื่มมา แล้วก็สังเกตว่าวงที่กำลังเล่นอยู่นั้นเค้าใช้กีต้าร์รุ่นนี้อยู่

ก็ลองเงี่ยหูฟังอย่างตั้งใจ (พี่นักดนตรีเค้าเล่นต่อแอมป์ออกลำโพงร้าน)

ความรู้สึกตอนนั้น (ยังไม่เมานะครับ ^^ เพิ่งมานั่ง) ผมว่าเสียงดีใช้ได้ (ดีมาก) เลยทีเดียว

ก็เป็นหนึ่งความเห็นของผู้ฟังตามร้าน จากที่เคย ๆ ไปฟังหลาย ๆ ร้านที่เล่นดนตรีแนวนี้ (หลังมอ)

ถ้าให้คะแนนผมก็ให้ 9.5/10 สำหรับกีต้าร์ในราคานี้ +.+

อย่าเชื่อผมดีที่สุด แค่มาเล่าให้ฟังครับ ^.^

Crucify

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:03:10 »
ผมโคตรอยากได้เลย V1DCE เนี่ย แต่หาไม่ได้เลยได้ V1D มา ใจจริงอยากได้ทรง Cutaway มาก ๆ  อีกตัวที่สั่งไปก็เป็น V1OME จะขายตัว V1D แฟนก็ไม่ให้ขาย ( แฟนออกตังให้ ) 55+

MUI

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:25:53 »
เห็นจั่วหัวถึงเจ้ากีต้าร์รุ่นนี้

วัน(คืน)นี้ผมเพิ่งไปนั่งร้านเครื่องดื่มมา แล้วก็สังเกตว่าวงที่กำลังเล่นอยู่นั้นเค้าใช้กีต้าร์รุ่นนี้อยู่

ก็ลองเงี่ยหูฟังอย่างตั้งใจ (พี่นักดนตรีเค้าเล่นต่อแอมป์ออกลำโพงร้าน)

ความรู้สึกตอนนั้น (ยังไม่เมานะครับ ^^ เพิ่งมานั่ง) ผมว่าเสียงดีใช้ได้ (ดีมาก) เลยทีเดียว

ก็เป็นหนึ่งความเห็นของผู้ฟังตามร้าน จากที่เคย ๆ ไปฟังหลาย ๆ ร้านที่เล่นดนตรีแนวนี้ (หลังมอ)

ถ้าให้คะแนนผมก็ให้ 9.5/10 สำหรับกีต้าร์ในราคานี้ +.+

อย่าเชื่อผมดีที่สุด แค่มาเล่าให้ฟังครับ ^.^
[/quote]

...................................................................

ผมเล่นใน มอ เลยครับ....พอวาง นิสิตแย่งกันใหญ่ เพื่อเอาไปขึ้นเวทีต่อ (ขออภัย คนร้องแก่ไปหน่อย)

nco4433

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:46:00 »
อย่าว่าอย่างั้นอย่างงี้เลยนะครับกีต้าร์ถ้าไม่ได้ลองอย่าซื้อเด็ดขาด ยกเว้นมือสองในบอร์ดนี้ครับผมมั่นใจว่าน้าเค้าคัดมาแล้วจริงๆ แต่ก็อีกอ่ะครับถ้าเป็นไปได้ลองดีกว่าครับเพราะเราอาจเล่นไม่ถนัดก็ได้ครับซื้อมาแล้วเสียอารมณ์ครับ
เห็นด้วยอย่างแรงครับ...

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:13:20 »
ไม่รู้สิ
เป็นเจ้าของวีระไปแล้ว 4 ตัวแระ
V1-D   V1-P    V3-OM   V6-GACE
เท่าที่มีมันก็ดีทุกตัวล่ะครับ

นี่จะได้ตัวที่ 5 V1-OME  (The Appendixes 2011  Thailand)
รวมกัน 5 ตัว ยังแค่ 4 หมื่นต้นๆ เองจร้า
4600+4250+9000+17500+6400 Anat

เจ้า v1-ome นี่ซื้อที่ไหนครับน้า

Anat

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:51:01 »
 V1-OME  สั่งซื้อเอาจร้า  จาก music support  อ.พารวย  สกลนคร
ดูหน้าซื้อขาย ปักหมุดครับ

Anat

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:58:33 »
ผมโคตรอยากได้เลย V1DCE เนี่ย แต่หาไม่ได้เลยได้ V1D มา ใจจริงอยากได้ทรง Cutaway มาก ๆ  อีกตัวที่สั่งไปก็เป็น V1OME จะขายตัว V1D แฟนก็ไม่ให้ขาย ( แฟนออกตังให้ ) 55+

หูยยยย...ได้แฟนประเสริฐมาก   V1-D เป็นกีต้าร์ที่ดีมากๆ ขอบอก  ทุกวันนี้ยังเล่นติดมืออยู่เลย เล่นสลับกับ V6-GACE

ทำอะไรก็ได้  อย่าขัดใจแฟน  ม่ายงั้น กีต้าร์ตัวต่อไปจะลำบาก กล้ำกลืนฝืนทน  หม่นหมองประครองอารมณ์ไว้  เดี๋ยวดีเองจร้า  ฮิ..ฮิ..

Crucify

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 16:26:00 »
ผมโคตรอยากได้เลย V1DCE เนี่ย แต่หาไม่ได้เลยได้ V1D มา ใจจริงอยากได้ทรง Cutaway มาก ๆ  อีกตัวที่สั่งไปก็เป็น V1OME จะขายตัว V1D แฟนก็ไม่ให้ขาย ( แฟนออกตังให้ ) 55+

หูยยยย...ได้แฟนประเสริฐมาก   V1-D เป็นกีต้าร์ที่ดีมากๆ ขอบอก  ทุกวันนี้ยังเล่นติดมืออยู่เลย เล่นสลับกับ V6-GACE

ทำอะไรก็ได้  อย่าขัดใจแฟน  ม่ายงั้น กีต้าร์ตัวต่อไปจะลำบาก กล้ำกลืนฝืนทน  หม่นหมองประครองอารมณ์ไว้  เดี๋ยวดีเองจร้า  ฮิ..ฮิ..

คาถาป้องกันแฟน "ครับได้ครับ" แฟนบอกอะไรก็ต้อง ครับได้ครับ ใช่ป่ะครับ 5555+

balleka

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 16:48:38 »
55555 พี่ๆในบอร์ดนี้น่ารักเจงๆ ช่วยกันตอบดีมากเลยครับ  ใจผมผมก็คิดอย่างพี่ๆเช่นกัน การซื้อกีตาร์มันต้องลองอ่ะครับผม ถ้าไม่ได้ลองก็แย่เลยเกิดเอามาแล้วไม่ถูกใจอ่ะครับลำบากต้องไปปล่อยอีก  ปล่อยไปคนอื่นก็ได้ของไม่ดีอีก 
[url=http://pic.free

balleka

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 16:51:26 »
อยากจะรู้ว่าในกรุงเทพนี่มีลองได้ที่ไหนบ้างครับ หรือรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกันก็ได้ครับผม
[url=http://pic.free

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:16:23 »

...................................................................

ผมเล่นใน มอ เลยครับ....พอวาง นิสิตแย่งกันใหญ่ เพื่อเอาไปขึ้นเวทีต่อ (ขออภัย คนร้องแก่ไปหน่อย)

[/quote]

จริงๆๆแล้วคนนี้ไม่ใข่นักร้องครับ เป็นเจ้าของวง ซาวด์เอ็นจิเนีย(เช็คซาวด์) ยันขนของครับ
มายืนยันเพราะวันนั้นไปเยือนที่ร้านน้ามาครับกับ ผ.บ.ท.บ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

drakmiyobu

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:43:14 »
อยากได้ตัว V1-D มากๆค่ะ

พอจะหาที่ไหนได้ใน กทม บ้างคะ

จะไปหัดเรียนกีต้าร์โปร่ง ซึ่งจะเป็นกีต้าร์ตัวแรกในชีวิตเลยค่ะ เงินตัวเองด้วย TT_TT

Crucify

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:05:50 »
ถ้าไม่รีบก็รอเดือน 5 ครับ ของใหม่มา ราคาก็ไม่น่าสูงเท่าตอนนี้ครับ อาจจะเหลือไม่น่าเกิน 4000

:)