Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)  (อ่าน 28802 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
จีบแล้วครับ ยังไม่ปล่อยมา อิอิ
:)

winnie

• บุคคลทั่วไป
จีบแล้วครับ ยังไม่ปล่อยมา อิอิ

สงสัยแค่จีบยังไม่พอต้องปล้ำแล้วหละครับ 555

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

สงสัยแค่จีบยังไม่พอต้องปล้ำแล้วหละครับ 555

ว้าว....ผมไปด้วยครับ...เย้ย !!! ^o^

ยินยอม

• member
55555+

winnie

น้าสนออกตัวแรกกว่าน้าน๊อคอีก -_-''

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
น้าสนออกตัวแรกกว่าน้าน๊อคอีก -_-''

555 ลืมตัวไปหน่อยครับ ^^

sontaya

• member
ขอแจ้งความคืบหน้าครับ ของมาถึงผมแล้วนะครับ โดยผู้ที่สั่งของครั้งนี้ ได้แก่

พี่กวางสั่งซื้อลูกบิด grover รุ่น 0900-G ครับ และ

เหล็กปรับ trussrod 4 ท่านนะครับได้แก่

น้ายินยอม
น้า Traveller
น้า Montri
น้า Winnie

ตอนนี้ผมยังขาดที่จัดส่งของน้า winnie รบกวนแจ้งผมที่ [email protected] ด้วยครับ
ส่วนของน้ายินยอมกับน้า traveler จัดส่งไปพร้อมกัน
เช่นเดียวกันกับน้า Montri ก็จะจัดส่งตามท ที่อยู่ที่แจ้งให้ครับ

ถ่ายรูปมาให้ดูเล็กน้อยครับ

กล่องมาอย่างนี้ครับ

แกะออกดู

ลูกบิดพี่กวางเด่นเป็นสง่ามาก่อนเลยครับ

นี่ห่ออะไร

อ้อ....

สรุปงวดนี้ได้มาเท่านี้ครับ

เพิ่งเคยจับลูกบิด grover แบบนี้ครับ สวยมากแพ็คเกจดูดีเชียว ทองอร่ามเลยครับ อัตราทด 18:1 ปรับกันละเอียดเลยครับ

พลิกดูด้านหลังหน่อย เห็นส่วนประกอบของลูกบิดแล้วก็ lifetime warranty ด้วย

กะจะซูมให้ชัดแต่บังเอิญไม่ค่อยชัดอ่ะครับ ^^

อันนี้เป็นบิลที่แนบมาด้วยครับ

เนื่องด้วยพรุ่งนี้ผมไม่สะดวกจะไปส่งเลย แต่จะพยายามครับถ้าไหวจะรีบส่งภายในพรุ่งนี้ เผื่อจะได้ของก่อนปิดยาวครับ แต่ถ้าไม่ทันผมก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ เพราะผมก็เพิ่งได้ของเมื่อเย็นนี้เองครับ จะไปส่งก็ไม่ทันแล้ว

ส่วนค่าใช้จ่ายผมจะสรุปให้ในวันที่ผมส่งของให้นะครับ รวมทั้งเลขที่บัญชีผม ค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็จะมีค่าของ+ค่าส่งจาก stewart mac และค่าหีบห่อ+ค่าส่งภายในประเทศ ผมจะส่ง ems ให้นะครับ ถ้าอยากให้ส่งเป็นอย่างอื่นแจ้งผมมาได้ครับ

น้า winnie อย่าลืมแจ้งที่อยู่ให้ผมนะครับ ถ้าทันจะได้ส่งให้ในพรุ่งนี้เลยครับ

ยินยอม

• member
Re: เรียนพี่กวางครับ (ของมาถึงแล้วนะครับ ^^)
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 21:46:12 »
เวลาขัน นี่คือต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มไหมครับ ดูเหมือนมันเป็นเลสเบี้ยน อิอิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: เรียนพี่กวางครับ (ของมาถึงแล้วนะครับ ^^)
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 21:58:10 »

เห็นแล้ว สวยงามมากกว่า ภาพที่เคยวาดไว้ในสมองอีกครับ น้า sontaya

ผมไม่รีบนะครับ  ได้ของมาก็ยังไม่ได้ทำในช่วงนี้  เอาไว้ให้ น้า sontaya  ว่างจากภาระงานต่าง ๆ ให้เรียบร้อย ก็ค่อยจัดส่งไปให้ก็ได้นะครับ

และต้องขอขอบคุณ น้า sontaya ที่เป็นธุระจัดการให้ เป็นอย่างยิ่ง ครับ
Finger Picking Style

sontaya

• member
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:22:35 »
เวลาขัน นี่คือต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มไหมครับ ดูเหมือนมันเป็นเลสเบี้ยน อิอิ

ไม่ต้องมีอะไรครับแค่เปิดฝาครอบออกก็ใช้ได้เลยครับ

เห็นแล้ว สวยงามมากกว่า ภาพที่เคยวาดไว้ในสมองอีกครับ น้า sontaya

ผมไม่รีบนะครับ  ได้ของมาก็ยังไม่ได้ทำในช่วงนี้  เอาไว้ให้ น้า sontaya  ว่างจากภาระงานต่าง ๆ ให้เรียบร้อย ก็ค่อยจัดส่งไปให้ก็ได้นะครับ

และต้องขอขอบคุณ น้า sontaya ที่เป็นธุระจัดการให้ เป็นอย่างยิ่ง ครับ

ครับพี่กวางผมจะรีบส่งให้เร็วที่สุดที่จะสะดวกครับ ลูกบิดตัวจริงสวยมากครับ เห็นแล้วผมอยากเปลี่ยนมั่งเลยครับ ^^

น้า winnie ช่วยแจ้งที่อยู่ผมด้วยนะครับที่ [email protected] จะได้ไปส่งพร้อมกันเลยครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:55:50 »
ขอบคุณครับ

winnie

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:38:32 »
ขอบคุณครับน้าสน เรื่องส่งอีเมล คราวว่าเคยส่งให้แล้วครับแต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวส่งไปให้ใหม่อีกครั้งครับ

เรื่องการส่งเอาตามน้าสนฯสะดวกเลยครับ แค่นี้ก็รบกวนเยอะแล้ว ^_^

sontaya

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 13:08:02 »
ขอบคุณครับน้าสน เรื่องส่งอีเมล คราวว่าเคยส่งให้แล้วครับแต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวส่งไปให้ใหม่อีกครั้งครับ

เรื่องการส่งเอาตามน้าสนฯสะดวกเลยครับ แค่นี้ก็รบกวนเยอะแล้ว ^_^

อ้าวแจ้งมาแล้วเหรอครับ ผมเช็คแล้วไม่มีจริงๆ ครับเลยมาถามอีกรอบครับ แต่ตอนนี้ได้จากเฟสบุ๊คแล้วครับ แต่ยังไงรบกวนขอชื่อ นามสกุลด้วยนะครับ ใส่ภาษาอังกฤษเดี๋ยวไปรษณีย์มีงง ^^

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ผมจะไปส่งให้ในวันพรุ่งนี้ครับ ^^

Traveler

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 17:49:40 »
น้าสน ขอบคุณมากครับ แล้วจะรบกวนใหม่นะครับ ^_^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 19:20:41 »
ขอบคุณน้าสน มากครับ ไม่ต้องรีบส่งก็ได้นะครับ เอาน้าสนสะดวกเวลาไหนก็ได้ครับ 
ส่งแล้วเมล์เลขบัญชีให้ผมด้วยนะครับ 
ขอบคุณอีกครั้งครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

winnie

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:56:44 »
รายละเอียดผมส่งผ่าน FB แล้วนะครับ ถ้าอย่างไร น้าสนฯ ส่งรายละเอียดเลขที่บัญชีมาได้เลยครับ ^_^ แอบตื่นเต้นอยากเห็นของแหละ อิอิ

ขอบคุณน้าสนอีกครั้งครับ

sontaya

• member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 16:07:16 »
วันนี้ผมจัดส่งให้ทุก ๆ ท่านแล้วนะครับ เบื้องต้นถามทางเจ้าหน้าที่บอกว่าน่าจะได้ภายในพรุ่งนี้ แต่อาจจะไม่ทุกท่านครับ ^^

ของน้ายินยอม+น้า Traveler ติดตามสถานะได้ด้วย Tracking No. EI801511943TH

ของน้า winnie ติดตามสถานะได้ด้วย Tracking No. EI801511965TH

ของน้า Montri ติดตามสถานะได้ด้วย Tracking No. EI801511957TH

และสุดท้ายของหนักหน่อยครับของพี่กวาง ติดตามสถานะได้ด้วย Tracking No. EI801511974TH

ติดตามสถานะของพัสดุได้ที่ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/ นะครับ

ส่วนรายละเอียดค่าใช้จ่ายทั้งหมดเดี๋ยวผมขอสรุปแล้วจะแจ้งทางอีเมลล์ให้ทราบอีกทีครับ

ยินยอม

• member
Re: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 18:42:28 »
ขอบคุณน้าสนธยามากๆครับที่ช่วยเหลือในครั้งนี้ ซาบซึ้งใจจริงๆครับ ^__^
ตอนนี้กำลังอยากตั้งแอคชันกีตาร์เป็นอย่างมากเลยครับผม  :-*

sontaya

• member
Re: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:27:10 »
ยินดีครับ ผมเองก็สั่งประแจขันคอมาแล้วเหมือนกัน แต่สั่งมานานแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ปรับอะไรเพราะคอมันตรงอยู่แล้ว ติดที่ action ยังสุงไปนิด ตอนเปลี่ยนสายดันขี้เกียจทำ พอตอนนี้ยิ่งขี้เกียจรื้อสายไปใหญ่ เลยยังไม่ได้ปรับแต่งซักที ถ้าเอาลงอีกซักนิดจะดีมากเลย ใจจริงอยากแต่งมากกว่านี้นะครับ เช่นเปลี่ยนลูกบิด (เป็นแบบที่สั่งให้พี่กวาง เห็นแล้วสวยมากมาย) หรือเปลี่ยน bridge pin แต่พอจะทำก็ยังเสียดายของเดิม ๆ เลยกะว่าเล่นอีกซักพัก ค่อยว่ากันครับ

โปรเจ็คล่าสุดว่าจะสั่ง ปรีแอมป์ มาใส่ guitarlele อีกซักตัว ได้เรื่องเมื่อไรจะมาโพสท์โชว์อีกทีครับ ^^

มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีครับ ผมสั่งซื้อของพวกนี้เป็นประจำอยู่แล้วครับ และคงสั่งซื้ออะไรไปตามเรื่องตามราวเรื่อยไป (ถ้าเมียไม่บ่นซะก่อน 555) ผมเองก็ไม่ได้หวังรวยด้านนี้ดังนั้นผมไม่มาบวกค่าโน่นค่านี่ให้วุ่นวายครับ จ่ายจริงเท่าไรรายละเอียดผมแจ้งให้หมดครับ เพื่อความโปร่งใส อาจจะติดเรื่องการส่งของนิดหน่อยเพราะต้องขอให้ผมสะดวกไปไปรษณีย์นิดนึง มันไกลบ้านผมจัดเลย ^^

มีอะไรช่วยเหลือกันได้ก็ช่วยกันครับ สังคมเราจะได้เป็นสังคมที่มีการแบ่งปัน มีน้ำใจให้กัน และมีความสุขกันทุกคนครับ .....

Traveler

• member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:50:44 »
ฮ่า พูดอย่างนี้ผมกวนแหลก ลูกบิดหากจะสั่งเมื่อไหร่บอกด้วย ขอพ่วงด้วยครับ
ของเล่นอย่างอื่นถ้ามีอะไรน่าสน เอามาโพสต์บอกด้วยนะครับ ผมจะปิดโปรเจคตัวกีต้าร์แล้ว แต่จะหาของเล่นกระจุ๊กกระจิ๊กเล่นดีกว่าครับ