Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)  (อ่าน 28801 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
อับเดทสถานะการสั่งซื้อนะครับ ตอนนี้ของส่งมาแล้วครับคาดว่าจะถึงไทยใน 2-4 สัปดาห์ แต่จากที่คราวสั่งคราวก่อนน่าจะราว ๆ 10 วันครับ แต่ช่วงนี้ใกล้คริสมาตส์ที่ประเทศเค้าไมารู้จะช้าลงหรือเปล่า (คนส่งของขวัญกันเยอะมาก) ท่านที่ฝากผมสั่งของไว้ และอยากทราบสถานะแบบอับเดทตลอดเวลา สามารถตรวจสอบได้ครับด้วยเลข Traciking No. LJ005761689US โดยเช็คได้ที่

http://trkcnfrm1.smi.usps.com/PTSInternetWeb/InterLabelInquiry.do และเมื่อมาถึงไทยก็ตรวจสอบได้ที่ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/ ครับ โดยใส่เลข Tracking No. ลงไปก็จะทราบว่าตอนนี้ของเราอยู่ที่ไหนครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ลืมไปครับ ท่านใดที่ยังไม่ได้แจ้งที่อยู่สำหรับจัดส่งของให้ผม ช่วยแจ้งผมด้วยนะครับที่ [email protected] ครับ ^^

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ได้รับพัสดุ  เรียบร้อยแล้วครับ...   น้า sontaya  ส่งแคทตาล็อก ลุง Stewart ไปให้  ผมไล่ดูทุกหน้าแล้ว  คงจะต้องเสียเงินอีกเยอะ เลยครับ....    ขอบคุณมากครับ

Finger Picking Style

winnie

• บุคคลทั่วไป

ได้รับพัสดุ  เรียบร้อยแล้วครับ...   น้า sontaya  ส่งแคทตาล็อก ลุง Stewart ไปให้  ผมไล่ดูทุกหน้าแล้ว  คงจะต้องเสียเงินอีกเยอะ เลยครับ....    ขอบคุณมากครับ

รอชม 814 ของน้ากวางอยู่ครับ อยากฟังเสียงว่ามันไพเราะแตกต่างกับ 314 แค่ไหน รอๆครับ อิอิ ^_^

Darunee

• member
รบกวนขอถามเพิ่มเติมความรู้ค้า เหล็กขันคอ เพื่ออะไรค่ะ อยากรู้มากๆๆ ขอบคุณที่ตอบค้า

TOM1869

• member
รบกวนขอถามเพิ่มเติมความรู้ค้า เหล็กขันคอ เพื่ออะไรค่ะ อยากรู้มากๆๆ ขอบคุณที่ตอบค้า

เอาไว้ ขันคอ จ้า
Line id: 081-8718003

sontaya

• member

คลิปเดียวจบเลยจ้า ^^

How a Truss Rod Works

sontaya

• member

รอชม 814 ของน้ากวางอยู่ครับ อยากฟังเสียงว่ามันไพเราะแตกต่างกับ 314 แค่ไหน รอๆครับ อิอิ ^_^

รอฟังด้วยครับ เคยมีโอกาสได้จับเล่นที่ MC ก่อนที่จะซื้อ 414 ตอนนั้นยังคิดอยู่ตั้งนานจะกัดฟันกัดเหงือกเล่น 814 ให้รู้แล้วรู้รอดเลยดีมั๊ย แต่กลับมาสงบสติอารมณ์ได้ซะก่อน 555 เลยเอาแค่พอตัวไปก่อนครับตอนนี้ ไม่งั้นเมียบ่นแย่แน่เลย (ถ้าเล่น 814 นะ อิอิ) สรุปไม่กลัวไส้แห้ง แต่กลัวเมียบ่น 5555

พี่กวางลองดูใน catalog ชอบอะไรก็บอกมาครับ เดี๋ยวผมจัดการให้ ผมเองก็อยากสั่งอะไรเยอะแยะไปหมด แต่จริง ๆ ถ้าในหมวดเครื่องมือ ผมคงสั่งเฉพาะเกี่ยวกับเครื่องมือที่เกี่ยวกับการวัด หรืออะไรที่เฉพาะทางจริง ๆ เพราะหลาย ๆ อย่างหาในบ้านเราได้ครับ และน่าจะถูกกว่ามากมาย แค่ค่าส่งก็แพงแล้วอ่ะครับ ^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ของพี่ตู่ Traveler ส่งมาห่อเดียวกันกับผมเลยครับ
ค่าใช้จ่ายก็รวมเป็นรายการเดียวกันได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับน้าสน

:)

sontaya

• member
ของพี่ตู่ Traveler ส่งมาห่อเดียวกันกับผมเลยครับ
ค่าใช้จ่ายก็รวมเป็นรายการเดียวกันได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับน้าสน

ครับผม รับทราบครับ เอ่อ....ว่าแต่อยู่ด้วยกันตั้งแต่เมื่อไรครับ หรือกีตาร์เป็นสื่อให้ครับ ฮิฮิ.....(แซวเล่นนะคร้าบ ^^)

Traveler

• member
มันเป็นวิธีที่จะขนของเข้าบ้านได้ง่ายที่สุดครับ อย่างเช่น  อ๋อ อันนี้ อ.น๊อคซื้อมาฝาก  อ๋อ อันนี้ อ.น็อค เล่นเบื่อแล้ว โละให้ถูกๆ ฯลฯ ^_^

ยินยอม

• member
จริงๆอยู่คนละจังหวัดเลยครับ พี่ตู่อยู่ขอนแก่น ผมอยู่สารคาม
แต่มีเรื่องตามข้างบนนั่นแลครับ ฮ่าๆๆ

ยินยอม

• member
วันนี้ทดลองเอาแซดเดิลอันเตี้ยๆมาเปลี่ยนดูื แอคชันต่ำดีมากเลย เล่นเข้ามือมากๆ เล่นได้อย่างใจเลย
รอได้เหล็กขันคอมาจะจัดการเซ็ตให้ต่ำแบบแซดเดิลไม่ต้องฝน คงจะแฮปปี้มากครับ

Traveler

• member
อุตส่าห์ว่าจะไปถอย Guild มาสักตัวเพื่อมาเปลี่ยนกับ 314 ตัวนี้ สงสัยจะไม่ยอมเปลี่ยนเสียแล้วมั้ง

ยินยอม

• member
แน่ะ มาบิ๊วทำไมเนี่ย กะว่ากิวด์จะซื้อเพิ่มน่ะครับ
แบบว่า Sapele ตัว โรสวูดอีกตัว เอาไว้ใช้คนละอย่าง

อ่อ ค้นพบอีกอันว่าปิกอัพของเทเลอร์นี่มันสุดยอดมาก แอมป์/เอฟเฟคท์ที่ต่อกีตาร์ตัวอื่นแล้วจี่ เจอน้องสามเข้าไปไม่มีจี่ให้รำคาญใจเลยครับ

ยินยอม

• member
แต่สงสัยว่าถ้าซื้อกิวด์ต้องเอาไปซ่อนไว้ที่ทำงาน ฮ่าๆๆๆ

Traveler

• member
หรือบอกว่าของผมฝากเอาไว้  อิอิ
ชม 314 ซะขนาดนี้ คนที่เข้าคิวรอคงสลายตัวกันหมดแล้ว
ไปดู  Yairi ของผมหรือยัง

sontaya

• member
414 ผมก็ว่าจะแต่ง saddle ลงอีกหน่อยเหมือนกันครับ ตอนนี้ยังรู้สึกมันสูงอยู่นิดหน่อย ถ้าต่ำลงอีกซักประมาณมิลนึง นิ้วน่าจะพริ้วขึ้นอีก 20 - 30 % (ผมประมาณมั่ว ๆ นะครับ อิอิ)

Guild จริง ๆ เป็นกีตาร์โฟล์คยี่ห้อแรก ๆ ที่ผมรู้จักเลยอ่ะครับก่อน Martin กับ Gibson อีก เพราะตอนผมฝึกเล่นใหม่ ๆ ตำรากีตาร์ (The Guitar Encyclopedia ของ I.S. Songhit) ยุคโบราณที่ผมใช้ฝึกฝน มันมีโฆษณายี่ห้อนี้นำเข้าโดย บ.นครหลวงการดนตรี ซึ่งเป็นสปอนเซอร์หนังสือด้วย ขนาดยุคนั้น ยังราคา 2 หมื่นกว่า เห็นแล้วก็ชอบมากแต่ผมชอบทรงจัมโบ้ของเขาครับ โดยเฉพาะ series F (เช่น F-50 ) ตอนนี้ถ้ามีตังมากพอ ผมก็ยังอยากได้อยู่นะครับ ราคา list price แค่ราว ๆ 4000 เอง US$ นะครับไม่ใช่บาท ขายจริงคงถูกกว่านี้อีกนิดหน่อย ^^

ยินยอม

• member
หรือบอกว่าของผมฝากเอาไว้  อิอิ
ชม 314 ซะขนาดนี้ คนที่เข้าคิวรอคงสลายตัวกันหมดแล้ว
ไปดู  Yairi ของผมหรือยัง

ยังหางบลับได้ไม่ถึงมือ 1 ครับพี่ รอจีบน้าก้าวกะน้าหนุ่มก็ยังไม่มีใครใจอ่อน อิอิ
Yairi ตัวไหนครับ ยังไม่เห็นเลย

414 ผมก็ว่าจะแต่ง saddle ลงอีกหน่อยเหมือนกันครับ ตอนนี้ยังรู้สึกมันสูงอยู่นิดหน่อย ถ้าต่ำลงอีกซักประมาณมิลนึง นิ้วน่าจะพริ้วขึ้นอีก 20 - 30 % (ผมประมาณมั่ว ๆ นะครับ อิอิ)

Guild จริง ๆ เป็นกีตาร์โฟล์คยี่ห้อแรก ๆ ที่ผมรู้จักเลยอ่ะครับก่อน Martin กับ Gibson อีก เพราะตอนผมฝึกเล่นใหม่ ๆ ตำรากีตาร์ (The Guitar Encyclopedia ของ I.S. Songhit) ยุคโบราณที่ผมใช้ฝึกฝน มันมีโฆษณายี่ห้อนี้นำเข้าโดย บ.นครหลวงการดนตรี ซึ่งเป็นสปอนเซอร์หนังสือด้วย ขนาดยุคนั้น ยังราคา 2 หมื่นกว่า เห็นแล้วก็ชอบมากแต่ผมชอบทรงจัมโบ้ของเขาครับ โดยเฉพาะ series F (เช่น F-50 ) ตอนนี้ถ้ามีตังมากพอ ผมก็ยังอยากได้อยู่นะครับ ราคา list price แค่ราว ๆ 4000 เอง US$ นะครับไม่ใช่บาท ขายจริงคงถูกกว่านี้อีกนิดหน่อย ^^

น้าสนครับ ตัวที่ผมอยากได้ถูกกว่ามากครับ
มันคือ GAD30R ไปลองงานมีทติ้ง เสียงมันแบบว่าโดนใจมากๆ ขนาดคนชอบมะฮอกอย่างผมยังอยากได้โรสวูดเลย
มือ 1 ไม่ถึง 30k ครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
สงสัยน้าน๊อคต้องไปจีบน้าหนุ่มหละครับ อิอิ