Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)  (อ่าน 28838 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: เรียนพี่กวางครับ ได้ของแล้วครับ ^^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 20:57:08 »

น้า sontaya ครับ  เอาชุดนี้ดีกว่าครับ  0900-G อัตราทด 18:1

ส่วนที่น้า sontaya สนใจชุด Basic Setup Kit (http://www.stewmac.com/shop/Tools/Special_tools_for_Neck,_fingerboard/Basic_Setup_Kit.html?actn=100101&xst=4&xsr=1)
      ขอให้น้า sontaya สั่งมาพร้อมกันเลย  ค่าใช้จ่ายส่งไปเก็บที่ผมก่อน ครับ  (ห้ามปฏิเสธ  Request ครับ)

Finger Picking Style

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: เรียนพี่กวางครับ ได้ของแล้วครับ ^^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 20:58:47 »
เพิ่มเติมครับ พอดีไปเจอกระทู้นี้ ลูกบิด taylor มันยึดกับ headstock ด้วยเดือยอันนึงครับ ลองดูในกระทู้นี้เลยครับ ชัดเจนมาก http://www.acousticguitarforum.com/forums/showthread.php?t=143697

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 21:04:01 »

น้า sontaya ครับ  เอาชุดนี้ดีกว่าครับ  0900-G อัตราทด 18:1

ส่วนที่น้า sontaya สนใจชุด Basic Setup Kit (http://www.stewmac.com/shop/Tools/Special_tools_for_Neck,_fingerboard/Basic_Setup_Kit.html?actn=100101&xst=4&xsr=1)
      ขอให้น้า sontaya สั่งมาพร้อมกันเลย  ค่าใช้จ่ายส่งไปเก็บที่ผมก่อน ครับ  (ห้ามปฏิเสธ  Request ครับ)

ได้ครับพี่กวาง เดี๋ยวผมจะสั่งพร้อมกับ trussrod ทีเดียวในวันอาทิตย์นี้เลยครับ จะได้เซฟค่าส่งด้วย ส่วนชุด basic setup เดี๋ยวขอรอไว้ lot หน้าแล้วกันครับ ผมไม่กล้ารบกวนพี่กวางจริง ๆ ครับ ขอบคุณในน้ำใจพี่กวางมากเลยครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 21:12:30 »
เพิ่มเติมครับ พอดีไปเจอกระทู้นี้ ลูกบิด taylor มันยึดกับ headstock ด้วยเดือยอันนึงครับ ลองดูในกระทู้นี้เลยครับ ชัดเจนมาก http://www.acousticguitarforum.com/forums/showthread.php?t=143697

ขอบคุณครับน้าสน ตัว Bigbaby ใช้น๊อตยืดแป้นหมุนแบบในภาพเลยครับ ส่วนตัวทำใจไม่ได้เหมือนกันที่จะเจาะ เดี๋ยวผมว่าจะลองเอาของน้าตะวันไปให้ช่างชาญฯลองใส่ดูก่อนถ้าไม่โดน อาจจะสั่งตัวที่น้าสนแนะนำมาครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

sontaya

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 21:52:17 »

ได้ครับไม่มีปัญหา จะเรียกใช้บริการเมื่อไรก็แจ้งมาได้เลยครับ ^^

ขอบคุณครับน้าสน ตัว Bigbaby ใช้น๊อตยืดแป้นหมุนแบบในภาพเลยครับ ส่วนตัวทำใจไม่ได้เหมือนกันที่จะเจาะ เดี๋ยวผมว่าจะลองเอาของน้าตะวันไปให้ช่างชาญฯลองใส่ดูก่อนถ้าไม่โดน อาจจะสั่งตัวที่น้าสนแนะนำมาครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

sontaya

• member
ขออับเดท การสั่งสินค้ากับ www.stewmac.com นิดนึงครับ ผมจะทำการสั่งซื้อในวันพรุ่งนี้ (อาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2554) เวลา 22.00 นะครับถ้าท่านใดจะเปลี่ยนแปลงรบกวนแจ้งผมก่อนเวลานี้นะครับ

สรุปการสั่งซื้อถึงตอนนี้

พี่กวางสั่งซื้อลูกบิด grover รุ่น 0900-G ราคาตามเว็บ 76.19 $US ต่อชุด

ส่วนน้า ๆ ที่จะขอสั่งซื้อ trussrod ตอนนี้มีลงชื่อแล้ว 4 ท่านนะครับได้แก่

น้ายินยอม
น้า Traveller
น้า Montri
น้า Winnie

ราคาตัวละ 8.98 US$

ผมเช็คค่าขนส่ง สำหรับการสั่งซื้อเท่านี้อยู่ที่ 17.95 US$ ถ้าสั่งเฉพาะเหล็กปรับคอ ค่าส่งจะเป็น 9.95US$ ต่อ 4 ตัว แต่ถ้าสั่งเฉพาะลูกบิดค่าส่งต่อ 1 ชุดอยู่ที่ 14.95 US$

ดังนั้นค่าส่งสำหรับเหล็กปรับคอผมจะใช้ 9.95/4 = 2.49 US$ ต่อชุดครับ ดังนั้นถ้าไม่มีใครสั่งเพิ่มราคาต่อตัวจะอยู่ที่ 8.98+2.49 = 11.47 US$ หรือประมาณ 360 บาทครับ

ส่วนลูกบิดของพี่กวาง ก็จะมีค่าส่งเป็น 17.95-9.95 = 8 US$ (ขออนุญาตยกประโยชน์ให้พี่กวางครับ เพราะคราวก่อนโดนค่าส่งเหล็กปรับคอไปอันเดียวคนเดียวเต็ม ๆ เลยครับ)

ดังนั้นราของลูกบิดรวมค่าส่งจะอยู่ที่ 76.19 + 8 = 84.19 US$ หรือประมาณ 2,610 บาทครับ

อย่างไรก็ตามยังไม่รวมค่าส่งของไปถึงน้า ๆ ทุกท่านนะครับ ผมก็จะคิดตามค่าส่งจริงซึ่งผมยังไม่ทราบว่าเท่าไร คิดว่าจะส่งเป็น ems ทั้งหมด หรือใครอยากให้ส่งแบบไหนก็แจ้งมานะครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ผมจะแจ้งในวันที่ผมไปส่งของครับ แล้วค่อยโอนเงินให้ผมอีกทีครับ

ระหว่างนี้ใครจะสั่งอะไรเพิ่ม หรือแก้ไขอะไร ยังตัดสินใจได้นะครับ ยิ่งสั่งพร้อมกันมาก ๆ ค่าส่งยิ่งถูกครับ.....

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 22:34:34 »
เย้ จะมีเหล็กประแจไว้ขันคอเป็นของตัวเองแล้วครับ
:)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ขอบคุณมากครับน้าสน
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

sontaya

• member
ขออับเดท การสั่งสินค้ากับ www.stewmac.com นิดนึงครับ ผมจะทำการสั่งซื้อในวันพรุ่งนี้ (อาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2554) เวลา 22.00 นะครับถ้าท่านใดจะเปลี่ยนแปลงรบกวนแจ้งผมก่อนเวลานี้นะครับ

พี่กวางสั่งซื้อลูกบิด grover รุ่น 0900-G ราคาตามเว็บ 76.19 $US ต่อชุด

ส่วนน้า ๆ ที่จะขอสั่งซื้อ trussrod ตอนนี้มีลงชื่อแล้ว 4 ท่านนะครับได้แก่

น้ายินยอม
น้า Montri
น้า Winnie

ผมเช็คค่าขนส่ง สำหรับการสั่งซื้อเท่านี้อยู่ที่ 17.95 US$ ถ้าสั่งเฉพาะเหล็กปรับคอ ค่าส่งจะเป็น 9.95US$ ต่อ 4 ตัว แต่ถ้าสั่งเฉพาะลูกบิดค่าส่งต่อ 1 ชุดอยู่ที่ 14.95 US$

ดังนั้นค่าส่งสำหรับเหล็กปรับคอผมจะใช้ 9.95/4 = 2.49 US$ ต่อชุดครับ ดังนั้นถ้าไม่มีใครสั่งเพิ่มราคาต่อตัวจะอยู่ที่ 8.98+2.49 = 11.47 US$ หรือประมาณ 360 บาทครับ

ส่วนลูกบิดของพี่กวาง ก็จะมีค่าส่งเป็น 17.95-9.95 = 8 US$ (ขออนุญาตยกประโยชน์ให้พี่กวางครับ เพราะคราวก่อนโดนค่าส่งเหล็กปรับคอไปอันเดียวคนเดียวเต็ม ๆ เลยครับ)

ดังนั้นราของลูกบิดรวมค่าส่งจะอยู่ที่ 76.19 + 8 = 84.19 US$ หรือประมาณ 2,610 บาทครับ

อย่างไรก็ตามยังไม่รวมค่าส่งของไปถึงน้า ๆ ทุกท่านนะครับ ผมก็จะคิดตามค่าส่งจริงซึ่งผมยังไม่ทราบว่าเท่าไร คิดว่าจะส่งเป็น ems ทั้งหมด หรือใครอยากให้ส่งแบบไหนก็แจ้งมานะครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ผมจะแจ้งในวันที่ผมไปส่งของครับ แล้วค่อยโอนเงินให้ผมอีกทีครับ

ระหว่างนี้ใครจะสั่งอะไรเพิ่ม หรือแก้ไขอะไร ยังตัดสินใจได้นะครับ ยิ่งสั่งพร้อมกันมาก ๆ ค่าส่งยิ่งถูกครับ.....

ท่านใดจะเปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรรีบแจ้งผมก่อน 4 ทุ่มนะครับ ผมจะสั่งซื้อตอน 4ทุ่มนี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงผมจะยืนยันตามนี้นะครับ ต้องรีบสั่งจะได้ได้ของก่อนปีใหม่ครับ  ^^

• member

สวัสดีครับ น้า sontaya

ผมได้โอนเงิน ค่า  ตัวขัน Trussrod  กับ  ลูกบิด Grover  พร้อมค่าส่งพัสดุทางไปรษณีย์  มาให้เรียบร้อยแล้ว  ( น่าจะได้ัรับ sms แจ้งจากทางธนาคารไทยพาณิชย์ แล้วนะครับ)

ส่วนของที่น้า sontaya ส่งไปทาง ems  คาดว่า พรุ่งนี้ ไปรษณีย์ คงเอามาส่งให้  เนื่องจาก วันที่ 16 - 18 ธ.ค.  ผมไม่อยู่บ้าน  พาญาติ ๆ ตระเวนเที่ยวพักผ่อนต่างจังหวัด แทนวันหยุดปีใหม่ ครับ

sontaya

• member

ผมได้โอนเงิน ค่า  ตัวขัน Trussrod  กับ  ลูกบิด Grover  พร้อมค่าส่งพัสดุทางไปรษณีย์  มาให้เรียบร้อยแล้ว  ( น่าจะได้ัรับ sms แจ้งจากทางธนาคารไทยพาณิชย์ แล้วนะครับ)

ส่วนของที่น้า sontaya ส่งไปทาง ems  คาดว่า พรุ่งนี้ ไปรษณีย์ คงเอามาส่งให้  เนื่องจาก วันที่ 16 - 18 ธ.ค.  ผมไม่อยู่บ้าน  พาญาติ ๆ ตระเวนเที่ยวพักผ่อนต่างจังหวัด แทนวันหยุดปีใหม่ ครับ

เพิ่งเห็น sms เหมือนกันครับ แต่งงยอดนิดหน่อยอ่ะครับพี่กวาง น่าจะรวมลูกบิดชุดนี้เลยด้วยนะครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

• member

เพิ่งเห็น sms เหมือนกันครับ แต่งงยอดนิดหน่อยอ่ะครับพี่กวาง น่าจะรวมลูกบิดชุดนี้เลยด้วยนะครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ใช่แล้วครับ น้า sontaya  เป็นค่า  ตัวขัน Trussrod  (ที่ส่งไปให้แล้ว)  +  ค่า  ลูกบิด Grover  (ที่ฝากสั่งใหม่)  +  พร้อมค่าส่งพัสดุทางไปรษณีย์  (รวมทั้งยอดเก่า + ยอดที่จะส่งไปให้ใหม่)

หาก เงินขาดไป หรือเกินงบไป  มากกว่าเงิน ที่โอนมาให้  เดี๋ยวผม จะรีบโอนมาเพิ่ม  ให้ทันที ครับ  และต้องขอบคุณ น้า sontaya  อีกหลาย ๆ ครั้ง  ด้วยครับ

sontaya

• member

ใช่แล้วครับ น้า sontaya  เป็นค่า  ตัวขัน Trussrod  (ที่ส่งไปให้แล้ว)  +  ค่า  ลูกบิด Grover  (ที่ฝากสั่งใหม่)  +  พร้อมค่าส่งพัสดุทางไปรษณีย์  (รวมทั้งยอดเก่า + ยอดที่จะส่งไปให้ใหม่)

หาก เงินขาดไป หรือเกินงบไป  มากกว่าเงิน ที่โอนมาให้  เดี๋ยวผม จะรีบโอนมาเพิ่ม  ให้ทันที ครับ  และต้องขอบคุณ น้า sontaya  อีกหลาย ๆ ครั้ง  ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ ผมยังไม่รู้ค่าส่ง ems ลูกบิด น่าจะแพงกว่าประแจขัน trussrod เล็กน้อย เพราะน่าจะหนักกว่า แต่คิดว่าจะยังเกินอยู่นิดหน่อย ยังไงจะแจ้งให้พี่กวางทราบอีกทีครับ

torpc

• member

เมื่อวานน้ากวางมาแถวปากช่องหรือเปล่าครับ  ผมเห็นคนหน้าคล้ายๆน้า

sontaya

• member

น้ายินยอม
น้า Montri
น้า Winnie

ท่านใดจะเปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรรีบแจ้งผมก่อน 4 ทุ่มนะครับ ผมจะสั่งซื้อตอน 4ทุ่มนี้ครับ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงผมจะยืนยันตามนี้นะครับ ต้องรีบสั่งจะได้ได้ของก่อนปีใหม่ครับ  ^^

ตอนนี้ 22.00 น. แล้ว ผมขออนุญาต ยืนตามนี้นะครับ สั่งซื้อไปเรียบร้อยแล้วตามนี้ครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายผมจะสรุปให้ตอนส่ง ems ให้ทุกท่านอีกทีครับ รบกวนน้ายินยอม, น้า Traveler, น้า Montri และน้า Winnie ช่วยส่งที่อยู่ที่จะให้ส่งไปให้มาที่ email ผมด้วยนะครับที่ [email protected] ขอบคุณครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ส่งเมลที่อยู่ไปแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ
:)

winnie

ขอบคุณครับน้าสน

รบกวนขออีเมลน้าสนด้วยครับ จะได้แจ้งรายละเอียด พร้อมเตรียมโอนเงินให้ครับ

• member
เมื่อวานน้ากวางมาแถวปากช่องหรือเปล่าครับ  ผมเห็นคนหน้าคล้ายๆน้า

ใช่แล้วครับ  ทำไมไม่ทักทายกันมั่งเลย?  พอดีพกกีต้าร์ ไปด้วย  3  ตัว  จะได้นั่งเล่นกีต้าร์  ด้วยกัน

winnie

ใช่แล้วครับ  ทำไมไม่ทักทายกันมั่งเลย?  พอดีพกกีต้าร์ ไปด้วย  3  ตัว  จะได้นั่งเล่นกีต้าร์  ด้วยกัน

น้ากวางตระเวนไปถึงไหนแล้วครับเนี่ยะ เผื่อไปดักเจอจิกกีต้าร์ซะหน่อย อิอิ ล้อเล่นนะครับ

torpc

• member

....ว้า  นึกแล้วเชียวทำไมหน้าเหมือนน้ากวางจัง  จะทักก็ไม่แน่ใจใช่หรือเปล่าว้า  เพื่อนก็บอกพี่ๆ  ดูดีๆ นะ  เกาหลีหรือเปล่า  ฮิๆ  ....  อีกอย่างมีคนคุ้มกันอีก  เลยแหยงๆ ครับ  แถเข้าไปกลัวโดนสวน  .....โอกาสหน้าเจออีกไม่พลาดแน่ครับ และคงไม่กล้าเล่นด้วยหรอก  ขอให้น้ากวางช่วยสอนก็พอใจแระ  ฮิๆ