Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ menu ค้นหาใน Acoustic thai อย่างไร  (อ่าน 1021 ครั้ง)

chitchanop

• member
ใช้ menu ค้นหาใน Acoustic thai อย่างไร
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 13:15:54 »
รบกวนด้วยครับ
ผม log in แล้ว  แล้วใช้ menu ค้นหา   แต่ระบบบอกว่าคุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้    เพราะอะไรครับ

KY2

• member
Re: ใช้ menu ค้นหาใน Acoustic thai อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 13:18:22 »
เหมือนกันเลยครับ  ตอนแรกๆใช้ได้  ตอนนี้ใช้ไม่ได้ ขึ้นว่า คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้  เลยงงเลยครับ

sonic

• member
Re: ใช้ menu ค้นหาใน Acoustic thai อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 14:14:33 »
เดือนก่อน admin แจ้งว่ากำลังปรับปรุงระบบอีกรอบ เลยยังใช้ไม่ได้
มีไรค้นหาด้วย google.com พิมพ์ชื่อเวป acousticthai.net เข้าไปก่อน แล้วพิมพ์ที่อยากหา

แต่... ให้ดีตั้งกระทู้ถามเลย เดี๋ยวน้าๆมาช่วยตอบเยอะเลย ข้อมูลจะได้ update ด้วย

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 19:01:41 »
ผมใช้แบบนี้ครับ

ไปที่ www.google.co.th

แล้วพิมพ์ในช่องค้นหาว่า site:acousticthai.net สิ่งที่ต้องการค้นหา
เช่น
ผมอยากหาคำว่า "ขาย taylor 314CE"

ผมก็ใส่เลยครับ
site:acousticthai.net ขาย taylor 314CE

ถ้าเจอก็จะขึ้นมาเป็นพรืดเลยครับ

chitchanop

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 20:24:23 »
ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวจะลองดูครับ