Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าท่านใดเป็นสาวก Martin ขอเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 9624 ครั้ง)

Converse

• member
เห็นในบอร์ดของเรามีสาวกยี่ห้ออื่นๆหลายกระทู้ เลยอยากได้ยินเสียงสาวกมาร์ตินบ้างครับ
ผมใช้ DC16-RGTE Aura ครับ(ตอนนี้ไม่ผลิตแล้ว) แต่ลงรูปไม่เป็น น้าๆท่านใดพอจะมีคลิป
หรือรูป รบกวนเอามาลงให้ได้ชมและฟังเสียงกันครับ;D ;D ;D

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: น้าท่านใดเป็นสาวก Martin ขอเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 13:19:47 »
การลงรูปภาพครับ   อยากเห็น แฮะ ๆๆ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=30.0
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: น้าท่านใดเป็นสาวก Martin ขอเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 14:01:13 »
อยากเป็นเหมือนกันครับ...........แต่น่าจะยาก..........

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 14:39:12 »
Martin เป็นต้นแบบกีต้าร์ในหลายๆ ทรงครับ ไม่ว่าจะเป็นทรง D, OM, และพวกตระกูล O ทั้งหลาย
มีผู้นิยมทั้งเล่นและสะสมมากมาย  โดยเฉพาะรุ่นก่อนสงครามที่สภาพดีๆ หายากและราคาแพงมาก
กล่าวกันว่าคนที่เล่นอะคูสติกมักจะต้องเป็นเจ้าของ Martin ไว้อย่างน้อยสักตัวครับ
Martin ถือเป็นกีต้าร์ที่เต็มไปด้วยเรื่องราวประวัติศาสตร์ในตัวของตัวเอง
ผมเองเคยที่จะได้เป็นเจ้าของ D41 และ D45 ไว้ครั้งหนึ่งก่อนหน้านี้ แต่สุดท้ายกลับไปได้อีกแบรนด์หนึ่งมา
จะอย่างไรก็ตาม Martin ยังอยู่ในความต้องการและแสวงหาไม่เพียงแต่ตัวผมเอง แต่กับผู้ที่รักอะคูสติกกีต้าร์ทั้งมวลครับ
ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่เป็นสาวก Martin ทุกๆ ท่านนะครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 14:46:43 »
    ใช้  DC - 16 GTE  (Fishman Prefix Blend) อยู่

แต่ได้มีโอกาสไปลองสัมผัสกีต้าร์ สุดยอด ของท่านอาจารย์ ทีเคารพ ท่านหนึ่ง 

เป็น  Gibson Emmylou Harris L200  เสียงดีสุดยอด คุณภาพเทพสุด แต่คนเล่น เล่นห่วย เอง  ที่ไปทำกีต้าร์ของ ท่านอาจารย์ ต้อง หมองหม่น  (ลองปิดตา แล้วลองฟังเสียง กัน)

หาดทรายสายลมสองเรา Fingerstyle พี่กวาง.mp4

Finger Picking Style

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 15:06:42 »
แฮ่ๆ...ของผมมันรุ่นเตี้ยๆติดดินครับ Martin DM....

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 15:17:56 »

DM สวยมากเลยครับน้า Mr.Gula101

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 15:35:41 »

DM สวยมากเลยครับน้า Mr.Gula101
****.... ขอบคุณครับน้าหน่อย แต่ตั้งไว้เคียงVeelah V1-Dที่ไร คนจะคว้าเจ้าV1-Dไปก่อนทุกที.... มันเหมือนผลิตจากโรงงานเดียวกันเลย ถ้าไม่สัมผัสดู....

krong

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 20:26:01 »
ผมก็ตกเป็นทาสชองMartinเช่นกันครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 21:43:58 »
แอบมีกะเขาเหมือนกันครับ คลับคล้ายคลับคลา เหมือนๆตัวนี้ กล่องก็อย่างงี้ อุปกรณ์ในกล่องก็อย่างงี้ สงสัยฝาแฝด ;D ภาพนี้ถ่ายโดยน้า Tom ครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 22:04:11 »
แอบมีกะเขาเหมือนกันครับ คลับคล้ายคลับคลา เหมือนๆตัวนี้ กล่องก็อย่างงี้ อุปกรณ์ในกล่องก็อย่างงี้ สงสัยฝาแฝด ;D ภาพนี้ถ่ายโดยน้า Tom ครับ

****....ไม่เหมือนกันนะน้าตู่ของน้าตู้ซื้อมาไม่ครบหรือจ่ายเงินเค๊าไม่พอถึงโดนCutawayไปเลย...555...ซื้อกีต้าร์มาไม่ครบส่วน....

yod69

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:24:45 »
   ใช้  DC - 16 GTE  (Fishman Prefix Blend) อยู่

แต่ได้มีโอกาสไปลองสัมผัสกีต้าร์ สุดยอด ของท่านอาจารย์ ทีเคารพ ท่านหนึ่ง 

เป็น  Gibson Emmylou Harris L200  เสียงดีสุดยอด คุณภาพเทพสุด แต่คนเล่น เล่นห่วย เอง  ที่ไปทำกีต้าร์ของ ท่านอาจารย์ ต้อง หมองหม่น  (ลองปิดตา แล้วลองฟังเสียง กัน)

หาดทรายสายลมสองเรา Fingerstyle พี่กวาง.mp4

ไปแอ่วเหนือมาบ่!!~!

Converse

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 09:37:18 »
    ใช้  DC - 16 GTE  (Fishman Prefix Blend) อยู่

เพราะมากครับน้ากวาง ฟังแล้วเ
การลงรูปภาพครับ   อยากเห็น แฮะ ๆๆ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=30.0
จะพยายามลงให้ครับน้า Montri ขอบคุณครับ

Converse

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 09:42:09 »
แฮ่ๆ...ของผมมันรุ่นเตี้ยๆติดดินครับ Martin DM....

Martin เป็นต้นแบบกีต้าร์ในหลายๆ ทรงครับ ไม่ว่าจะเป็นทรง D, OM, และพวกตระกูล O ทั้งหลาย
มีผู้นิยมทั้งเล่นและสะสมมากมาย  โดยเฉพาะรุ่นก่อนสงครามที่สภาพดีๆ หายากและราคาแพงมาก
กล่าวกันว่าคนที่เล่นอะคูสติกมักจะต้องเป็นเจ้าของ Martin ไว้อย่างน้อยสักตัวครับ
Martin ถือเป็นกีต้าร์ที่เต็มไปด้วยเรื่องราวประวัติศาสตร์ในตัวของตัวเอง
ผมเองเคยที่จะได้เป็นเจ้าของ D41 และ D45 ไว้ครั้งหนึ่งก่อนหน้านี้ แต่สุดท้ายกลับไปได้อีกแบรนด์หนึ่งมา
จะอย่างไรก็ตาม Martin ยังอยู่ในความต้องการและแสวงหาไม่เพียงแต่ตัวผมเอง แต่กับผู้ที่รักอะคูสติกกีต้าร์ทั้งมวลครับ
ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่เป็นสาวก Martin ทุกๆ ท่านนะครับ

ขอบคุณน้า Nhoy สำหรับความเห็นครับ
กีตาร์ของน้า Gula101 กับ น้า Traveler สวยมากครับ เป็นคู่แฝดกันหรือเปล่าครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:56:58 »
ใช่ครับ แฝดพี่แฝดน้องครับ แต่ของผมจะติดดินกว่า สังเกตุดีๆ ของป๋าแกพื้นปูน ของผมพื้นดินชัดๆเลย มีหินมีหญ้าด้วย ^_^

Converse

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:15:36 »
อยากฟังเสียง Martin ของน้าๆครับ น้าท่านใดมีคลิปรบกวนลงให้ชมด้วยนะครับ
ผมไม่มีอุปกรณ์บันทึกภาพและเสียง ยังไงจะพยายามลงภาพมาร์ตินของผมเร็วๆนี้ครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:28:59 »
เดี๋ยวหาคนเล่นก่อน ถ้าผมเล่นกีต้าร์เขาจะขายไม่ออก

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:02:45 »
    ใช้  DC - 16 GTE  (Fishman Prefix Blend) อยู่

ถ้าน้ากวางบอกเล่นห่วยของผมคงเรียกว่า เล่นกีต้าร์ไม่เป็นครับ ว่าแต่น้ากวางมี Tab เพลงนี้เต็มๆไหมครับ หรือมีอัดคลิปเฉพาะเพลงนี้ไหม ผมชอบมากเลยครับ

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:19:43 »
อิอิ แอบมี martin dm กะเขาด้วยตัวนึง ปี 2003 เสียงดีทีเดียว เสียที่เป็นซาตินนี่แหละ
 ทำให้ร่องลอยประวัติศาสตร์ฝังลึกเลย เหนชัดด้วย ;D ;D ;D

Converse

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 10:50:49 »
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาครับ เน็ทผมช้ามากอัพโหลดรูปได้ช้า กำลังพยายามอยู่คับ
น้าท่านที่มีมาร์ตินในครอบครอง ถ้ามีเวลารบกวนเอาคลิปมาลงให้ชื่นชมบ้างนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ