Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเพื่อนๆ น้าๆ จะตั้งสายกีตาร์ บ่อยแค่ไหนครับ  (อ่าน 8926 ครั้ง)

INeedYou

• member
ตั้งทุกครั้งที่เล่นเลยครับ จะได้ชินกับเสียงมาตรฐาน
เดี๋ยวนี้ Tuner แบบหนีบตัวไม่กี่ร้อยเองครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ควรตั้งใหม่ ทุกครั้งที่เล่นครับ เพราะมันเพี๊ยนแน่ๆ จะมากจะน้อยก็ว่ากันไปครับ

กีต้าร์ ปรกติ แต่คนเล่น เพี้ยน ทำงัย น้าเบียร์
รักเธอนะ....กีต้าร์

singha _ku68

• member
เมื่อเพี้ยนครับ

pach

• member
ถ้าสายใหม่ก็ตั้งบ่อย
แต่พอสายมันยืดได้ที่แล้วก็สองสามวันครั้ง ไม่ก็ถ้าเล่นแล้วรู้สึกมันประหลาดๆก็ตั้งสักทีนึง