Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้หรือเคยใช้ไมโครโพน(ใช้ร้อง) ของ ซินธิไซเซอร์บ้างครับแนะนำทีครับ  (อ่าน 2279 ครั้ง)

tiger25155

• member
พอดีสนใจอยู่ครับ ใครใช้อยู่หรือเคยใช้แนะนำทีว่ารุ่นไหนดีครับ เอาแค่เทียบกับ ของ ชัวร์ SM58 ก็พอครับ ใช้ร้องงานกลางคืน(โพลคซองครับ)
เห็นพี่ที่คุมซาวด์ที่ร้านที่ผมเล่นเค้าว่าไมค์ ซินธิไซเซอร์ เหมาะกับร้องโพลคมากกว่า ยิ่งกับร้อง ญ จะเหมาะ เพราะร้องเบามันก็ ออก ไม่เหมือน SM58 ที่ต้องใช้แรงมากกว่า จึงเหมาะกับเสียงผู้ชายไรประมาณนี้จริงไหมครับ
 ::)