Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Taylor 314ce ปี2000 ของผม ทำไมที่ป้ายเค๊าใช้มือเขียนเอาอ่ะครับ  (อ่าน 2057 ครั้ง)

the kooks

• บุคคลทั่วไป
Taylor 314ce ปี2000  ของผม ทำไมที่ป้ายเค๊าใช้มือเขียนเอาอ่ะครับ
กีตาร์น้าๆท่านไหนเขียนแบบผมบ้างครับ

nhoy

• member
สวัสดีครับน้า the kooks ผมคิดว่าในสมัยนั้นเค้าคงทำในลักษณะนี้มังครับ ผมดูว่าคลาสสิคดีครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สวัสดีครับน้า the kooks ผมคิดว่าในสมัยนั้นเค้าคงทำในลักษณะนี้มังครับ ผมดูว่าคลาสสิคดีครับ
ดูขลังด้วยครับ น้าหน่อย  กีต้าร์น้า kooks สวยมากครับ  ดูจากปรีแอมป์แล้วน่าจะเป้นรุ่นเก๋า นะครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Traveler

• member
ไม่แน่ใจนะครับว่า Taylor ใช้ลายมือเขียนถึงปีไหน แต่ที่ผมมี ปี 2001 เป็นตัวพิมพ์แล้ว
ก็อย่างที่น้าหน่อย และน้ามนตรีบอกครับ มันขลังและคลาสสิกดี
PU หลังปี 2001 เปลี่ยนมาเป็น ES ครับ

guitarhaha

• member
ผมไม่ค่อยสนเรื่องนี้เท่าไรครับ ถ้าเสียงและงานออกมาสุดยอดแบบ Taylor แท้ๆ

the kooks

ขอบคุณครับน้าๆ ที่ช่วยคลายความสงสัย 
แต่มี Taylor 310ce ของรุ่นพี่ผม  ปีเดียวกันเลย แต่กับใช้การพิมพ์ ผมก็เลยงงนิดหน่อยครับ ;D

Sanyen

• member
สวัสดีครับน้า

ยังดีที่ไม่มีรอยลบด้วย  ลิควิด เปเปอร์ นะครับน้า :P

ผมว่ามันดูคลาสสิคดีนะครับใช้มือเขียน ;)

กีต้าร์น้าสวยมากๆครับ อิจฉา >:(

classiiz

• member
พี่พีทจะยกให้ผมละหรอ อิอิ

พี่พีทใช้สายเบอร์อะไรนะครับ รุ่นไหน ผมจะลองซื้อมาใช้บ้าง

ปล. ชอบจริงๆ 314ce ของพี่พีทเนี้ย  ;D

the kooks

พี่พีทจะยกให้ผมละหรอ อิอิ

พี่พีทใช้สายเบอร์อะไรนะครับ รุ่นไหน ผมจะลองซื้อมาใช้บ้าง

ปล. ชอบจริงๆ 314ce ของพี่พีทเนี้ย  ;D

55น้องอาร์ท  พี่ยังไม่ได้บอกเลยว่าพี่จะโล๊ะกีตาร์ตัวนี้ทิ้ง อิอิ
ใช้สายเคลือบ อีลิเซอร์ เบอร์11 ครับ  12ไม่ไหว เพราะทรงนี้สายมันตึงมาก
เด๋วว่างๆเอาไปให้เล่นใหม่นะจ๊ะ

classiiz

• member
แซวเล่นแหนะพี่ครับ

5555 นอนดึกละพี่พีท