Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำ กีตาร์คลาสสิคครับผม  (อ่าน 1590 ครั้ง)

itonba

• member
รบกวนขอคำแนะนำ กีตาร์คลาสสิคครับผม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 18:01:11 »
เล่นกีตาร์โปร่งก๊องๆแก๊งๆมาเรื่อย แต่กำลังจะเริ่มเรียนกีตาร์คลาสสิคอย่างจริงๆจังๆครับ

มีกำลังซื้อประมาณหนึ่งไม่มากนัก แต่ก็เน้นที่ความเหมาะสมคุ้มค่ามากกว่า

ตั้งงบไว้ ไม่เกินหนึ่งหมื่น บวกลบเล็กน้อย

ครูแนะนำว่าไม่ต้องซื้ออะไรที่แพงมากก็ได้ แต่อย่างเอาป๊องแป๊งจนเกินไป

ถ้างบถึง Takamine D36 ก็น่าสนใจใช้ได้

ก็เลยลองหาข้อมูลเพิ่มเติม มาพบ Paco Castillo ก็ดูน่าสนใจดี ราคาก็เท่ากัน

เลยต้องรบกวนถามพี่ๆที่เคยใช้ หรือพี่ๆที่มีคำแนะนำให้

ระหว่าง  Takamine D36 กับ Paco Castillo201/202

ตัวไหนน่าสนใจหรือมีข้อดีด้อยอย่างไร หรือพี่ๆจะแนะนำตัวยี่ห้ออื่นเพิ่มเติมก็จะเป็นพระคุณมากครับ

อย่างไรก็จะพยายามไปลองทุกตัวที่สนใจและที่พี่ๆแนะนำครับ

ขอบคุณครับ 

sonic

• member
Re: รบกวนขอคำแนะนำ กีตาร์คลาสสิคครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 18:37:40 »
ส่วนตัวผมเคยลอง paco guitaของเพื่อน
เสียงดีงานดี คุ้มค่ามากสำหรับคนที่สนใจ classic guitar ในงบที่ไม่แรง แต่คุณภาพเยี่ยมมาก

แนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองก่อน ว่าทั้งสัดส่วนของคอกีต้าร์ ทั้งเสียง จะเป็นแบบที่ต้องกากรไหม
ถ้าลองเล่นแล้วชอบ ผมว่าก็สอยได้เลยครับ เอาตามเราชอบ

TKCN

• member
Re: รบกวนขอคำแนะนำ กีตาร์คลาสสิคครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 19:29:50 »
Paco Castillo เสียงโอเคเลยครับ คุ้มราคามาก

kmtc

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 21:52:39 »
แนะนำ Paco Castillo อีกเสียง http://www.pacocastillothai.com/company.html
แนะนำเป็นรุ่น 201 202 203 กลุ่มนี้ได้ top solid แล้วงานดีด้วย

ไปลองดูก่อนล่ะกันครับว่าจะชอบไหม

O@PACO

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 22:05:58 »
ถ้าสนใจ Paco Castillo สอบถามผมก็ได้ครับ ยินดีครับ (ข้อมูลส่วนหนึ่ง คลิกดูในแบนเนอร์ของเว็บด้านบน)
ผมโอครับ [email protected], [email protected] โทร 0805963677

สำหรับน้าๆใครที่เล่นกีตาร์คลาสสิคอยู่ ผมอยากให้ลองเปิดโอกาสให้กีตาร์แบรนด์นี้
ลองมาเล่น มาเทสดู ไม่ซื้อไม่เป็น ได้ความรู้แลกเปลี่ยนกัน ไม่เสียหลายครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 23:29:42 »
paco โอเคเลยครับส่วนตัวใช้ 204 อยู่ครับเสียงโอเคเลยครับงานก็ค่อนข้างดีครับ เเต่ถ้าไม่สนก็อาจจะมองมือสองที่บอร์ดซื้อขายก็ได้ครับ

itonba

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:09:46 »
โห Paco เสียงเชียร์ล้นหลาม ขอบคุณมากครับ แล้วจะหาโอกาสไปทดลองครับ

วันนี้ไปลองถามหา Takamine D36 ที่นครหลวงสาขาเซนทรัลเวิลด์แล้ว

ทางร้านบอกว่าหมดทุกสาขาแล้วไม่นำเข้ามาจำหน่ายแล้ว เพราะขายยาก

ราคามันอีกนิดจะได้กีตาร์เสปน และทางร้านตอนนี้ก็เหลือแต่รุ่นแรงๆ

รุ่น 140000-15000 หมด ( จำยี่ห้อไม่ได้ ) คงต้องหาตัวเปรียบใหม่ (แล้วจะหามวยคู่ไหนมาเปรียล่ะเนี่ย )

แล้วจะได้ซื้อซักที