Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอถามน้าๆเกี่ยวกับกีต้าืร์ Veelah V1-D หน่อยนะครับ  (อ่าน 3841 ครั้ง)

LoveYouTo

• member
คืออยากทราบว่ากีต้าร์รุ่นนี้ ที่เวิ้งนครเกษม หรือหลังกระทรวงมีขายร้านไหนบ้างครับ

และก็ยังมีของอยู่ไหมครับ ต้องจองอะไรหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

พอดีผมเด็กใหม่พึ่งหัดเล่นบอร์ด ขอบคุณครับ

แล้วก็อยากทราบว่า V-1D กับ V1-DCE เืืลือกตัวไหนดีครับ

งบ5พัน**

LoveYouTo

• member
Re: รบกวนขอถามน้าๆเกี่ยวกับกีต้าืร์ Veelah V1-DCE หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 23:53:40 »
ขอถามราคารุ่นนี้ V1-Dce กับรุ่น V1-D ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับน้าๆ

Mr.Gula101

• member
Re: รบกวนขอถามน้าๆเกี่ยวกับกีต้าืร์ Veelah V1-D หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 04:40:13 »
ที่เวิ้งฯร้านเอเซียไม่รู้ยังมีขายหรือเปล่าครับ ... แต่ลองหาในหน้าซื้อขายน่าจะได้ ส่วนเลือกแบบไหนก็คงต้องไปลองแล้วก็ถามใจตนว่าชอบจริงๆตัวไหน ส่วนผมAcousticGuitarต้องทรงDreadnoughtที่ไม่ชายเว้านะ....

nhoy

• member
Re: รบกวนขอถามน้าๆเกี่ยวกับกีต้าืร์ Veelah V1-D หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 06:30:11 »

ถ้าไม่เล่นภาคไฟฟ้าก็ V1-D ครับ  ถ้าต้องการเผื่อไว้เล่นออกงานบ้างก็ V1-DCE
สำหรับผมเองใช้ V1-DCE ครับ
V1-D ประมาณ สี่พันกว่าๆ เกือบห้าพัน  ส่วน V1-DCE ก็ประมาณ ห้าพันเจ็ด เป็นราคาโดยประมาณนะครับ
Veelah V1 นี่เสียงดีครับ เมื่อได้มาอาจต้องเซทแอคชั่นให้ต่ำลงสักนิด และเปลี่ยนเป็นสายเคลือบ จะน่าเล่นมากครับ

zuchin

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:43:36 »
บ. นำเข้า บอกเดือนหน้าของเข้า
มีเฉพาะรุ่น V1D,V1DCE ครับ ถ้าอยากเปิดซิงต้องรอ
ส่วนร้านอื่นๆเท่าที่โทรเช็ค มีแต่กลิ่น veelah อยู่ที่ร้าน
แต่มือสองหาหน้าซื้อขายครับ

เห็นด้วยกับน้าๆข้างบน ถ้าไม่เอา PU ก็V1D

LoveYouTo

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 12:36:56 »
ถ้าเป็นรุ่นอื่นที่หาง่ายๆ เสียงดีๆ งบประมาณ5พัน น้าๆว่าเป็นรุ่นไหนดีครับ

ผมกลัวจะหาVeelah V1-D ไม่ได้ผมเดินแค่แถวเวิ้งนครเกษมและหลังกระทรวงอะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ น้าๆใจดีมาก

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 15:15:23 »
ตัวนี้   สามพันกว่า  Greg benette GD100s
อีกตัวครับ Oscar Schmidt OF2  สี่พันสองร้อยบาท ร้าน music collection โฆษณาอยู่ด้านบน คลิกเข้าไปเลยครับ
อีกตัวครับ  samick   ประมาณ 3600 บาท ตัวนี้เห็นน้ายินยอมเค้าเชียร์อยู่ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 15:29:37 »
เลือก รุ่นที่มีภาคไฟฟ้า ไว้ก่อนก็ดีครับ  ราคาเพิ่มอีกนิดหน่อย ประมาณ 1,000 บาท แม้จะยังไม่ใช้ก็ตาม  แต่หากว่าไปติดภาคไฟฟ้าเพิ่มทีหลัง อย่างน้อยต้องมีค่า Pu 2000 บาท และค่าแรงอีก 300-500 ครับ
Line id: 081-8718003

bestboss

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:02:44 »

ถ้าไม่เล่นภาคไฟฟ้าก็ V1-D ครับ  ถ้าต้องการเผื่อไว้เล่นออกงานบ้างก็ V1-DCE
V1-D ประมาณ สี่พันกว่าๆ เกือบห้าพัน  ส่วน V1-DCE ก็ประมาณ ห้าพันเจ็ด เป็นราคาโดยประมาณนะครับ
Veelah V1 นี่เสียงดีครับ เมื่อได้มาอาจต้องเซทแอคชั่นให้ต่ำลงสักนิด และเปลี่ยนเป็นสายเคลือบ จะน่าเล่นมากครับ

น้า nhoy ครับ สายเคลือบมีของยี่ห้ออะไรแนะนำมั้งอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

zuchin

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:22:08 »
ตัวนี้   สามพันกว่า  Greg benette GD100s
อีกตัวครับ Oscar Schmidt OF2  สี่พันสองร้อยบาท ร้าน music collection โฆษณาอยู่ด้านบน คลิกเข้าไปเลยครับ
อีกตัวครับ  samick   ประมาณ 3600 บาท ตัวนี้เห็นน้ายินยอมเค้าเชียร์อยู่ครับ
Greg benette กับ  samick มันยี่ห้อเดียวกันนี่

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:01:18 »
Greg benette กับ  samick มันยี่ห้อเดียวกันนี่

เพล้งงงงงง !!!!
ขออภัยครับ
ว่าแล้วมันคุ้น ๆๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
Re: รบกวนขอถามน้าๆเกี่ยวกับกีต้าืร์ Veelah V1-D หน่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:13:32 »

ถ้าไม่เล่นภาคไฟฟ้าก็ V1-D ครับ  ถ้าต้องการเผื่อไว้เล่นออกงานบ้างก็ V1-DCE
V1-D ประมาณ สี่พันกว่าๆ เกือบห้าพัน  ส่วน V1-DCE ก็ประมาณ ห้าพันเจ็ด เป็นราคาโดยประมาณนะครับ

น้า nhoy ครับ สายเคลือบมีของยี่ห้ออะไรแนะนำมั้งอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
สวัสดีครับน้า bestboss
ผมเองจะใช้สายเคลือบอยู่ประจำสองแบรนด์ครับ คือ Elixir Nanaoweb Phosphor Bronze  และ  EXP ของ D'ad  ซึ่งต้องแล้วแต่ว่าจะใช้กับกีต้าร์แบรนด์ใด-รุ่นไหนครับ
Elixir ราคา 560  ส่วน EXP จะอยู่ที่ 440 ครับ โดยสั่งซื้อกับ "น้าตะวัน"  ถ้าซื้อตามร้านอาจจะไม่ใช่ราคานี้นะครับ
สำหรับ Veelah V1 นั้น ผมว่าเหมาะกับสาย EXP ของ D'ad ครับ 

bestboss

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:05:26 »

สวัสดีครับน้า bestboss
ผมเองจะใช้สายเคลือบอยู่ประจำสองแบรนด์ครับ คือ Elixir Nanaoweb Phosphor Bronze  และ  EXP ของ D'ad  ซึ่งต้องแล้วแต่ว่าจะใช้กับกีต้าร์แบรนด์ใด-รุ่นไหนครับ
Elixir ราคา 560  ส่วน EXP จะอยู่ที่ 440 ครับ โดยสั่งซื้อกับ "น้าตะวัน"  ถ้าซื้อตามร้านอาจจะไม่ใช่ราคานี้นะครับ
สำหรับ Veelah V1 นั้น ผมว่าเหมาะกับสาย EXP ของ D'ad ครับ 

ขอบคุณมากครับน้า nhoy

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:10:06 »

เกรกนี่เล่นเอาคนรักวีล่าแบบผมหลอนเลยครับน้า
:)