Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: + + + (สมาชิกใหม่) สอบถามเรื่องการขายกีตาร์ครับ + + +  (อ่าน 1864 ครั้ง)

"Name" Mini-House

• member
  • https://www.facebook.com/Name.Minihouse
พอดีผมมีกีตาร์ "ไฟฟ้า" อยู่พอสมควรครับ

ผมอยากขายครับ

แต่ไม่ทราบว่า ควรขายที่เว็ปไหน อะไรยังไง ครับ

ขอแนวทางด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ /Name
จงคิดให้ มากกว่าได้

kmtc

• member
Re: + + + (สมาชิกใหม่) สอบถามเรื่องการขายกีตาร์ครับ + + +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:42:22 »
เชิญไปขายที่ Guitarthai.com เลย ใครๆก็รู้จักเวบนี้ อันดับต้นของเมืองไทย เขาทางไฟฟ้าอยู่แล้ว
ถ้ามีเยอะ ขายแบบการค้า ก็อย่าลืมสนับสนุน ad เขาด้วยล่ะ เดี๋ยวจะโดน ban

TOM1869

• member
Re: + + + (สมาชิกใหม่) สอบถามเรื่องการขายกีตาร์ครับ + + +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:44:07 »
ในนี้ ก็มีหลายท่านที่ เล่นทั้งกีต้าร์ acoustic และ ไฟฟ้า ลงไว้บ้างก็ดีครับ  มี fender USA หรือเปล่าครับ
Line id: 081-8718003

• member
  • https://www.facebook.com/Name.Minihouse
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:52:05 »
เชิญไปขายที่ Guitarthai.com เลย ใครๆก็รู้จักเวบนี้ อันดับต้นของเมืองไทย เขาทางไฟฟ้าอยู่แล้ว
ถ้ามีเยอะ ขายแบบการค้า ก็อย่าลืมสนับสนุน ad เขาด้วยล่ะ เดี๋ยวจะโดน ban

ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ

ในนี้ ก็มีหลายท่านที่ เล่นทั้งกีต้าร์ acoustic และ ไฟฟ้า ลงไว้บ้างก็ดีครับ  มี fender USA หรือเปล่าครับ

พอดีผมเห็นเป็น acousticthai ผมเลยไม่กล้าลงครับ

ส่วน fender usa ผมจะ เอาเข้ามาตาม order ลูกค้าครับผม

ขอบคุณมากครับ

kmtc

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:56:11 »
ถ้าเป็นกีต้าร์ก็น่าจะลงได้หมดล่ะ ผมเห็นคนขายในห้องซื้อขาย พวกกีต้าร์ไฟฟ้า มาเรื่อยๆ หลายๆ รายการเลย
แต่ถ้าจะเอาตรงๆ จะๆ ก็ต้องไป Guitarthai แต่ถ้ามีเยอะ นำเข้ามาขายแบบเชิงร้านค้า ถ้าลงอาจจะโดน ban ได้
เพราะกีต้าร์ไทยเขาก็มีระเบียบการใช้งาน webbaord คลาสฟราย เหมือนกัน  สนับสนุน ad แบบปักหมุดก็ได้ เพื่อนผมก็ลงอยู่ที่นั้น ขายกีต้าร์ effect ไฟฟ้า

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 13:01:48 »
ถ้าเป็นกีต้าร์ก็น่าจะลงได้หมดล่ะ ผมเห็นคนขายในห้องซื้อขาย พวกกีต้าร์ไฟฟ้า มาเรื่อยๆ หลายๆ รายการเลย
แต่ถ้าจะเอาตรงๆ จะๆ ก็ต้องไป Guitarthai แต่ถ้ามีเยอะ นำเข้ามาขายแบบเชิงร้านค้า ถ้าลงอาจจะโดน ban ได้
เพราะกีต้าร์ไทยเขาก็มีระเบียบการใช้งาน webbaord คลาสฟราย เหมือนกัน  สนับสนุน ad แบบปักหมุดก็ได้ เพื่อนผมก็ลงอยู่ที่นั้น ขายกีต้าร์ effect ไฟฟ้า

ขอบคุณที่แนะนำครับพี่

ผมเองก็มือใหม่ในวงการนี้

ผิดพลาดประการใด ขออภํย ด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:35:07 »
ลงในหน้า ซื้อ-ขาย เลยครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่ชอบกีต้าร์ไฟฟ้าด้วยครับ