Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เชียงใหม่มีร้านไหนขาย Dolce ไหมครับ  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ที่เชียงใหม่มีร้านไหนขาย Dolce ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 23:44:50 »
หลังจากที่ออกรุ่นใหม่ๆมาก็เกิดกิเลสอีกแล้วครับน๊าๆ แต่ไม่ทราบว่าร้านไหนรับมาขายหรือเป็นดีลเลอร์บ้างไหมครับ คือไม่อยากสั่งของจากในเว็บ กลัวจะได้ของมีตำหนิมา ละอยากจะลองทดสอบด้วยมือตัวเองดูก่อนหนะครับ ตอนนี้ก็เล็งๆเจ้า TS-3E ไว้อยู่ ^^

AdisaiBall

• member
Re: ที่เชียงใหม่มีร้านไหนขาย Dolce ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 23:52:53 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับน้า ลองไปดู ร้านเต้ยแถวพานิชย์น้ำคือ ร้านพลมิวสิค ร้านMIWช้างคลาน ไม่ก็Music Collection แถวโรงบาลลานนาครับ เหมือนเคยเห็นที่ไหนสักแห่ง แว๊บๆครับแต่นึกไม่ออก
   ???

Re: ที่เชียงใหม่มีร้านไหนขาย Dolce ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 23:57:26 »
ผมลองไปร้านเต้ยละครับ แตะต้องกีตาร์ในตู้ยังไม่ได้เลย = = Music Collection ก็เคยไปเมื่อหลายเดือนก่อน เค้าก็มีแค่ของในเว็บของเขาอะครับ แถมของก็ขาดๆบ้างในรุ้นล่างๆ สงสัยขายดี ส่วนร้านMIWยังไม่เคยไปเลยครับ ว่างๆจะลองแวะไปซักที ขอบคุณมากนะครับ
น้าๆท่านไหนมีความเห็นอื่นอีกมั้ยครับ??

xibo

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 00:52:16 »
เหมือนจะเคยเห็นที่ร้านพี่ศักดิ์ Maximum Sound นะครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:51:44 »
ร้าน Maximum sound เค้ารับของคุณเก่งมาขายครับ ยังไงลองสอบถามดู น่าจะมี

thamoo

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 13:30:29 »
ร้าน Maximum sound ขอที่อยู่หน่อยครับ....สนใจเหมือนกัน...

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 13:35:43 »
แบบว่าถึงผมอยู่เชียงใหม่มาจา3ปีแล้ว แต่ผมไม่รู้จักจริงๆครับ Maximum Sound อยู่ไหน ฮ่าๆๆ รบกวนน้าๆท่านไหนรู้จักก็ช่วยบอกทางผมด้วยนะครับ
ผมก็พอจะรู้จักถนนเส้นหลักๆ หรือเส้นทางลัดบ้าง หรือใกล้แลนด์มาร์คไหน ผมพอจะรู้จักครับ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:11:21 »
Maximum sound  อยู่บน ถ.ช้างคลาน เยื่อง ๆ กับ ทางเข้า หมู่บ้านเชียงใหม่แลนด์ คนขายในร้านนิสัยดีมาก 
เบอร์ร้าน 053-819379  ผมไปซื้่อสายกีต้าร์ สองวันก่อน ยังไม่เห็นมี กีต้าร์ dolche นะครับ ยังไงลองโทรถามร้านก่อน
จะได้ไม่เสียเวลาเดินทาง

ส่วน ร้าน miw อยู่ ถนนเส้นเดียวกัน ห่างกันนิดหน่อย ครับ เห็นมี พวก fender ephipone   ส่วน กีต้าร์ dolche ก็ยังไม่เห็นมีครับ   
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:13:29 »
ขอบคุณมากๆครับ ไว้ว่างๆเสาร์อาทิตย์จะลองไปดูนะครับ

thamoo

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 15:00:51 »
ขอบคุณครับ....คงจะได้เห็นตัวจริงเสียงจริง..ของ Dolche ที่เชียงใหม่บ้างนะครับ...ไม่มีก็จะรอ..อิๆ

anusorn5214

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 15:44:36 »
อยู่อุบลมีมั้งมั้ยน้อ

AdisaiBall

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 17:54:28 »
ร้าน Maximum sound ของพี่สมศักดิ์ (วงดอนผีบิน)  รู้สึกว่าจะสั่งของได้นะครับ ลองไปถามดูก่อน