Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรุ่น Takamine ที่หน้า Web นครหลวงการดนตรี (Capitalmusic)  (อ่าน 11769 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
พอดีวันนี้ลองเข้าไปดู Takamine เห็นในหน้า Home มันโชว์ Takamine เห็นตัวที่เป็น J-Series 2011 ตามภาพครับ

ปกติไม่ได้ชอบกีต้าร์สีๆเป็นการส่วนตัว แต่ตัวสีน้ำเงินสวยมากเลยอยากรู้ว่ารุ่นไหนครับ น้าๆท่านใดพอทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
Re: สอบถามรุ่น Takamine ที่หน้า Web นครหลวงการดนตรี (Capitalmusic)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:04:50 »
น่าจะรุ่น Limited 2011 นะครับ
http://global.rakuten.com/en/store/kurosawastore/item/takamine-ltd2011/
Takamine 2011 Limited model year
LTD2011 - IKI -

Reservations only by our model of Takamine year 2011!
This year's LTD, a Japanese design on the front of the net following the last MIYABI!

LTD2011-IKI-
With Hard Case: HC-500
● TOP: Solid Cedar
● BACK: Solid Mahogany
● SIDES: Mahogany
● NECK: Mahogany
● FINGERBOARD: Ebony
● SCALE: 644mm
● NUTWIDTH: 42mm
● PRE-AMP: CT4-DX
● POSITIONMARK: GoldFish
● COLOR: DBS

ราคาซีเรียสเอาเรื่อง
Price: ฿119,325.08 * tax incl. ¥294,000 
facebook:or ponata

winnie

Re: สอบถามรุ่น Takamine ที่หน้า Web นครหลวงการดนตรี (Capitalmusic)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:12:27 »
ขอบคุณน้า Au'Solid ครับ เห็นราคาแล้วจะเป็นลมครับ แต่สวยจริงๆ สงสัยต้องไปหามาโมให้เหมือนก็พอ 555

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:16:21 »
ใฝ่ฝันอยู่เหมือนกันครับ 55555....เก็บตังค์ยังไงถึงจะพอ... :D :D :D

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:20:07 »
ขอบคุณน้า Au'Solid ครับ เห็นราคาแล้วจะเป็นลมครับ แต่สวยจริงๆ สงสัยต้องไปหามาโมให้เหมือนก็พอ 555

ลองหา LTD ปีเก่าดูซิครับ ราคา ประมาณ 35k-50k แล้วแต่ปีและสภาพ ครับ

ตัวนี้ LTD 1996 ขายไปแล้ว ไม่เกิน 30k ครับ

Line id: 081-8718003

winnie

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:16:05 »
ขอบคุณครับน้าทอม

เพิ่งรู้ว่ามันเป็น Limited ครับ ถ้าราคาจะสูงก็ไม่แปลกใจเลย สงสัยต้องไปรอหาอีกสี่ห้าปีข้างหน้ารอมันกลายเป็นมือสองเก่าๆก่อน อิอิ

nhoy

• member
Re: สอบถามรุ่น Takamine ที่หน้า Web นครหลวงการดนตรี (Capitalmus
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:24:17 »
พอดีวันนี้ลองเข้าไปดู Takamine เห็นในหน้า Home มันโชว์ Takamine เห็นตัวที่เป็น J-Series 2011 ตามภาพครับ

ปกติไม่ได้ชอบกีต้าร์สีๆเป็นการส่วนตัว แต่ตัวสีน้ำเงินสวยมากเลยอยากรู้ว่ารุ่นไหนครับ น้าๆท่านใดพอทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับน้า winnie สบายดีนะครับ
ตัวสีน้ำเงินสวยแปลกตาดีครับ แต่ผมไม่เคยลองเลย
ส่วนตัวที่เป็น Koa ผมเคยลองแล้วครับ เสียงดีมากทีเดียว ราคาก็ประมาณ หกหลักเช่นกันครับ

winnie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:36:29 »

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับน้า winnie สบายดีนะครับ
ตัวสีน้ำเงินสวยแปลกตาดีครับ แต่ผมไม่เคยลองเลย
ส่วนตัวที่เป็น Koa ผมเคยลองแล้วครับ เสียงดีมากทีเดียว ราคาก็ประมาณ หกหลักเช่นกันครับ

สวัสดีครับน้าหน่อย ยังอ้วนท้วนสมบูรณ์ดีครับ ปกติเป็นคนไม่ชอบกีต้าร์ที่ทำสีๆเท่าไร นอกจากสีดำครับ แต่พอวันนี้ว่างเลยแว้บเข้าไปดู Takamine ดู เห็นโฆษณาอยู่สวยมากครับ ได้ไปลองฟังใน youtube แล้วยอมรับเลยครับว่า Takamine เสียงออกตู้สุดยอดจริงๆครับ ถ้าได้ Taylor 314CE ในดวงใจแล้ว ก็เป็นอีกยี่ห้อที่ต้องมีให้ได้เช่นกันครับ ย้อนกลับไปดู Limited รุ่นก่อนหน้านี้ รุ่นปี 2008 ก็สวยจับใจเลยทีเดียวครับ ส่วนตัวชอบเสียง Takamine เวลาสตรัมหรือปิกกิ้งนุ่มๆครับ แต่ถ้า Fingerstyle อย่างไง คงต้องยอมให้ Taylor เค้าจริงๆ อิอิ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:50:27 »
นึกว่าน้า winnie จะเปลี่ยนใจจาก 314 ไปแล้วซะอีก ^^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 14:57:01 »

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับน้าหน่อย ยังอ้วนท้วนสมบูรณ์ดีครับ ปกติเป็นคนไม่ชอบกีต้าร์ที่ทำสีๆเท่าไร นอกจากสีดำครับ แต่พอวันนี้ว่างเลยแว้บเข้าไปดู Takamine ดู เห็นโฆษณาอยู่สวยมากครับ ได้ไปลองฟังใน youtube แล้วยอมรับเลยครับว่า Takamine เสียงออกตู้สุดยอดจริงๆครับ ถ้าได้ Taylor 314CE ในดวงใจแล้ว ก็เป็นอีกยี่ห้อที่ต้องมีให้ได้เช่นกันครับ ย้อนกลับไปดู Limited รุ่นก่อนหน้านี้ รุ่นปี 2008 ก็สวยจับใจเลยทีเดียวครับ ส่วนตัวชอบเสียง Takamine เวลาสตรัมหรือปิกกิ้งนุ่มๆครับ แต่ถ้า Fingerstyle อย่างไง คงต้องยอมให้ Taylor เค้าจริงๆ อิอิ
ผมขอให้น้า winnie ได้เป็นเจ้าของ 314CE โดยเร็วด้วยนะครับ :)

winnie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 15:33:48 »
นึกว่าน้า winnie จะเปลี่ยนใจจาก 314 ไปแล้วซะอีก ^^

ยังครับ แต่ตอนนี้งบหายครับ ต้องเตรียมไว้ซ่อมบ้านหลายหมื่นอยู่ครับ แต่อย่างไงเป้าหมายหลักคงเป็น 314CE อยู่ หรือนอกจากจะมีวาสนาได้ Takamine ที่ชอบราคาโดนใจก็อีกเรื่องครับ อิอิ แต่ตอนนี้กะว่าจะไปลอง 414CE ดูก่อนครับว่าเสียงโดนไหม เพราะเห็นรุ่น 414CE Ltd. แล้ว ทำใจยากจริงๆ 555

ขอบคุณครับ

ผมขอให้น้า winnie ได้เป็นเจ้าของ 314CE โดยเร็วด้วยนะครับ :)

น้าหน่อยครับ อยากได้โดยเร็วเหมือนกันครับ เสียดายมากๆ แพลนต้นปีหน้าล่มสลายไปแล้ว กะว่ารอน้ากวางเบื่อก่อน รอต่อคิวของน้ากวางอยู่ อิอิ

rham

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 20:34:15 »
ขอสักนิดนะครับ พอดีวันนี้โทรคุยกับเพื่อน เพื่อนต้องการขาย takamine ltd2003 ครับ
บอกว่าวันอาทิตย์นี้จะนำมาให้ถ่ายรูป แล้วฝากไว้ เห็นกระทู้นี้เกี่ยวกับ takamine พอดี
เลยขอเกริ่นไว้หน่อยครับ เพื่อนซื้อมือหนึ่งมาจากอเมริกา เก็บไว้ไม่ได้เล่น ที่หัวกีต้าร์ดันขึ้นฝ้า
เขาเลยอยากขายครับ ประกอบกับที่บ้านเขาโดนน้ำท่วมด้วย จึงอยากเปลี่ยนเป็นเงินครับ
เดี๋ยววันอาทิตย์ได้ของมาแล้วจะถ่ายรูป ลงหน้าซื้อขายอีกทีครับ รุ่นนี้หายากมากๆครับ
ลองดูรูปประกอบก่อนนะครับ(รูปยืมมานะครับ)

ขอบคุณครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 21:29:17 »
ขอสักนิดนะครับ พอดีวันนี้โทรคุยกับเพื่อน เพื่อนต้องการขาย takamine ltd2003 ครับ
บอกว่าวันอาทิตย์นี้จะนำมาให้ถ่ายรูป แล้วฝากไว้ เห็นกระทู้นี้เกี่ยวกับ takamine พอดี
เลยขอเกริ่นไว้หน่อยครับ เพื่อนซื้อมือหนึ่งมาจากอเมริกา เก็บไว้ไม่ได้เล่น ที่หัวกีต้าร์ดันขึ้นฝ้า
เขาเลยอยากขายครับ ประกอบกับที่บ้านเขาโดนน้ำท่วมด้วย จึงอยากเปลี่ยนเป็นเงินครับ
เดี๋ยววันอาทิตย์ได้ของมาแล้วจะถ่ายรูป ลงหน้าซื้อขายอีกทีครับ รุ่นนี้หายากมากๆครับ
ลองดูรูปประกอบก่อนนะครับ(รูปยืมมานะครับ)

ขอบคุณครับ
:oว้าววววววว....น่าสนครับ ค่าตัวซีเรียสป่าวน้อรุ่นนี้ แต่ทำไมหัวขึ้นฝ้าเหมือนทาคาของผมเลย.... ???

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 22:16:47 »

ขอบคุณครับ
น้า rham กรุณามาแนะนำเองเลย น่าสนใจมากๆ ครับ

jiw_de_jazz

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 23:17:19 »
สวยมากเลยครับ

rham

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 09:38:33 »
ตอบน้า au'solid เรื่องราคาเดี๋ยวขอคุยกับเจ้าของอีกทีก่อนนะครับ ส่วนเรื่องหัวขึ้นฝ้าพบเห็นได้มากใน takamine ครับ คาดว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับการเคลือบผิวและอากาศในบ้านเรานะครับ ตัวนี้เพื่อนเก็บเอาไว้แล้วไปทำงานที่เมืองจีนประมาณ3เดือน พอกลับมาเปิดดูก็มีฝ้าขึ้นเสียแล้วครับ ผมคิดเองนะครับว่าการเก็บกีต้าร์ควรมีการเปิดนำมาตรวจดูทำความสะอาดบ้างครับ มีพี่อีกท่านนึงซื้อ taylor ga8 มาจากร้านตัวแทน นำมาเก็บไว้ไม่ได้เล่นเมื่อหลายเดือนก่อนนำมาลองที่บ้านผม ก็มีรอยแล็กเก้อร์พองที่บริเวณรอยต่อของคอกับตัวกีต้าร์ครับ น่าจะเกิดจากการเก็บรักษานะครับ เพราะตอนซื้อมาเรียบร้อยดีครับ
  Takamine ขึ้นฝ้า Taylor แล็กเก้อร์พอง พบเห็นได้บ่อยครับ คงมีผลเรื่องความสวยงามเท่านั้น สำหรับผม(ผู้ที่ชื่นชอบกีต้าร์มือ2 มากกว่าการซื้อมือ1)รับได้สบายมากครับ
พี่ยุทธนาใช้คำว่ากรุณาแนะนำ ผมก็เขินแย่ซิครับ (แต่ความจริงพี่เป็นผู้ที่ใช้ถ้อยคำอันสุภาพโดยเสมอมาอยู่แล้ว)พอดีเพื่อนฝากขายพอดี และเห็นว่าพอจะเกี่ยวพันกับกระทู้อยู่บ้าง
จึงโพสต์ลงมาต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
สวยมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:22:17 »
กีต้าร์ น้า Rham อย่าคิดนาน ครับ
Line id: 081-8718003

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:34:54 »
ตัวนี้สวยจริง อะไรจริง ยกนิ้วให้เลย ถ้าราคาไม่หนักมาก คงไปไวแน่ๆ ผมเคยมี Takamine N series อยู่ตัวนึง
สมัยซักสิบห้าปีมาแล้ว ตอนนั้นซื้อที่ นครหลวง World trade พี่ที่ร้านเชียร์ตัวนี้มากๆ บอกเป็น All Solid และ
เป็นตัวท็อปแล้ว ใจจริงตอนแรกกะจะไปซื้อ Gibson ซึ่งตอนนั้น เพชรสยามฯ เป็นตัวแทนอยู่ แต่ตัวที่อยากได้
ดันราคาสูงเกินงบที่มี ก็เลยสอย Takamine แทน เสียงดีมากเอาไปเล่นที่ไหนใครก็ชอบ แต่ปัจจุบันไม่อยู่แล้ว
เพราะการเงินครอบครัวไม่ดีเลยเปลี่ยนเป็นเงินแทน อนาคตถ้ามีโอกาสก็จะหามาไว้ในครอบครองอีก

winnie

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:59:44 »
ขอบคุณน้ารามมากครับ แนะนำขนาดนี้ ผมว่ามีน้าๆหลายท่านคงสนใจรอฟังราคาอยู่ไม่น้อย อิอิ