Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเล่นactionที่ไม่สบายกับมือเล่นไปเรื่อยๆมันจะชินมั้ยครับ  (อ่าน 2817 ครั้ง)

kaizer123

• member
คือตอนนี้ผมมีปัญหากับรูขันคอมันมีปัญหาตรงที่ว่าใส่6เหลี่ยมไปแล้วมันหมุนไม่ได้เป็นแบบว่ามันดูหลวมๆอ่านะครับตอนแรกก็ยังใช้ได้ดีอยู่พอกำลังหาactionที่พอดีมือมันดันค้างซะได้

aneng

• member
ถ้ามันโก่งอยู่ไม่น่าสบายมือนะ..เล่นไปมีแต่เจ็บกับเจ็บ...หาวิธีซ่อมดีกว่า

Mook :)

• member
1.ถ้าเล่นactionที่ไม่สบายกับมือเล่นไปเรื่อยๆมันจะชินมั้ยครับ
เราเคยเป็นๆ เล่นบ่อยๆ ก็ชินนะ แต่มันตะขิดตะขวงใจ อยากจะปรับ เล่นแล้วไม่สบายใจ กระซับกระซ่าย อยากจะ Set up วันละหลายสิบครั้ง
2.รูขันคอ ขันแล้วหลวมๆ
ส่งช่างโลดเลย บางทีเหล็กดามคอ อาจมีปัญหา

npas

• member
 ;)เวลาขันประแจแอล ต้องใส่เข้าไปลึกๆ กดแน่นๆขณะขัน ไม่เช่นนั้น เหลี่ยมน็อต กับ เหลี่ยมประแจแอล จะสึกเร็ว :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
สงสัยจะปรับบ่อย จนรูน้อตหวานเลยนะเนี่ย
MUGEN_guitar_SHOP

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
แนะนำให้ไปตั้งทัชชิ่ง ใหม่เลย เล่นลำบาก อย่าไปเล่นเลย
หงุดหงิด เวลาเล่นไม่ได้ดั่งใจ
รักเธอนะ....กีต้าร์

ohm_pea

• member
แรกๆ ก็คิดว่า บางทีเราควรปรับตัวให้เข้ากะกีตาร์บ้างนะ นานเข้า นี่มันกีตาร์กรูนี่หว่า ส่งช่างด่วน
จันทาร ดีกว่า จันไร

ohm_pea

• member
อออ อีกอย่าง กีตาร์เสียงดีแต่เล่นไม่มัน ผมส่าปล่าวประโยชน์
จันทาร ดีกว่า จันไร

gazz

• member
ผมว่ามัน หลวมไปแล้วเพราะขันแรงเกินไป .... ทางที่ดีลองให้ช่างช่วยดูดีกว่าครับ

AlvareZ

• member
ชินครับผมเคยเล่นแต่ยังไงก้เล่นได้ไม่นานอยู่ดีครับ
พอลองไปปรับดุ โอโหต่างกันมากๆเลยครับเล่นแล้วไม่อยากวางเลย ลองดูครับหากไม่เชื่อ สิบมือพิมพ์ไม่เท่าลองเองหรอกครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

kaizer123

• member
ตอนนี้โอเคแล้วครับผมจัดการซ่อมเองเลย ขอบคุณที่มาแนะนำครับ